Có Hóa đơn xăng dầu, chi phí đã hợp lý chưa

• Thread starter hoanghaiyen11
  • Ngày gửi
B

baobinh641

Guest
22/10/10
36
0
6
Hà Nội
Mọi người cho em hỏi với, công ty em cũng có xe oto để chở nguyên liệu nhập về sản xuất nhưng lại không mang tên cty, giờ em làm hợp đồng mượn xe với chủ xe để lấy chi phí xăng dầu được không? Mượn không mất tiền luôn ấy chứ có tiền phí mượn xe lại phải mua hóa đơn của thuế mà những hóa đơn xăng dầu bên em vẫn lấy đủ và hạch toán đủ từ năm 2012 rồi, giờ có muốn mua hóa đơn thuê xe cũng không được nữa. Mọi người cho em giải pháp với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Ðề: Có Hóa đơn xăng dầu, chi phí đã hợp lý chưa

Xe đi công tác mà cũng phải làm định mức hả bạn? có phải xe vận tải đâu?

Theo mình:
Xe đi công tác hay xe tải cũng phải làm định mức. Căn cứ vào ĐM và lịch trình xe ( Trong đó có Đoạn đường, số km hay tấn/ km .. ) mới đủ để tính chi phí đã hợp lý chưa và DN mới QL được xăng, đầu.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Mọi người cho em hỏi với, công ty em cũng có xe oto để chở nguyên liệu nhập về sản xuất nhưng lại không mang tên cty, giờ em làm hợp đồng mượn xe với chủ xe để lấy chi phí xăng dầu được không? Mượn không mất tiền luôn ấy chứ có tiền phí mượn xe lại phải mua hóa đơn của thuế mà những hóa đơn xăng dầu bên em vẫn lấy đủ và hạch toán đủ từ năm 2012 rồi, giờ có muốn mua hóa đơn thuê xe cũng không được nữa. Mọi người cho em giải pháp với.
Chi phí xăng dầu sẽ bị loại
1- không phải xe của Cty
2- Không có HĐ cho thuê xe và hóa đơn tiền cho thuê xe

• Like
Reactions: consautrenla
T

tannguyen299

Guest
6/8/13
6
1
1
34
HN
Theo mình:
Xe đi công tác hay xe tải cũng phải làm định mức. Căn cứ vào ĐM và lịch trình xe ( Trong đó có Đoạn đường, số km hay tấn/ km .. ) mới đủ để tính chi phí đã hợp lý chưa và DN mới QL được xăng, đầu.
Đây là tập chứng từ thanh toán xăng xe hàng tháng của bên mình đã quyết toán thuế xong. Post lên cho mọi người xem có dùng được không nhé.

M

minhnhatd88

Guest
13/12/09
15
2
3
35
Ca Mau
Các bạn cho mình ý kiến với. Bên mình có xe đi công tác, hoá đơn không lấy từng lần đổ xăng mà lấy 1 lần vào cuối tháng thì có được k? (cuối tháng lấy 1 hoá đơn)

• Like
Reactions: Hoangoclan2209
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Các bạn cho mình ý kiến với. Bên mình có xe đi công tác, hoá đơn không lấy từng lần đổ xăng mà lấy 1 lần vào cuối tháng thì có được k? (cuối tháng lấy 1 hoá đơn)
Không được!

D

damthom311

Guest
7/3/16
19
0
1
31
Mọi người cho mình hỏi với làm thế nào để hoá đơn xăng dầu hợp lý, hợp lệ vậy?

H

Hoangoclan2209

Trung cấp
26/3/13
131
15
18
Từ Liêm - Hà Nội
Nếu có hợp đồng và nêu rõ trong hợp đồng thì chắc là được, lên bảng kê cho từng lần đổ và cuối tháng xuất gộp.

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
cho e hỏi ké tí ạ! bên em có hóa đơn hàng hóa tiêu dùng nược mắm, dưa hấu, ..... của siêu thị. mà bên e là cty truyền thông thì e kê vào chi phí khác và ghi rõ là dùng để tổ chức liên hoan cty cuối năm đc k ạ?

Pé Heo Kuteo

Pé Heo Kuteo

Kế toán cùi bắp
29/10/15
200
15
18
30
Hải Dương
Nếu có hợp đồng và nêu rõ trong hợp đồng thì chắc là được, lên bảng kê cho từng lần đổ và cuối tháng xuất gộp.
Bạn ơi nếu k có hợp đồng thì mình cứ làm bảng kê mỗi lần đổ có được không ạ rồi kẹp cùng hóa đơn luôn đc k bạn, bảng kê do công ty mình làm hay phải nhờ bên công ty xăng dầu kê ạ. Thank bạn

Pé Heo Kuteo

Pé Heo Kuteo

Kế toán cùi bắp
29/10/15
200
15
18
30
Hải Dương
Mọi người cho em hỏi ké với ạ.
Công ty em mua 1 chiếc xe máy đăng ký tên công ty rồi. Hàng tháng em lấy Hóa đơn Xăng vào ngày cuối cùng của tháng coi như đổ cả tháng k lấy HĐ để cuói tháng lấy cả thể. vậy em có cần phải làm thêm bảng kê k ạ

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Mọi người cho em hỏi ké với ạ.
Công ty em mua 1 chiếc xe máy đăng ký tên công ty rồi. Hàng tháng em lấy Hóa đơn Xăng vào ngày cuối cùng của tháng coi như đổ cả tháng k lấy HĐ để cuói tháng lấy cả thể. vậy em có cần phải làm thêm bảng kê k ạ
Tốt nhất là mua lần nào lấy hóa đơn lần đấy.

van anh nb90

van anh nb90

Đứng im có nghĩa là bạn đang chết dần
Rất tiếc phải thông báo là hóa đơn xăng dầu k thể làm bảng kê. Ngày nào cây xăng người ta cũng chốt số, còn thừa mà chưa xuất họ sẽ xuất 1 cái là bán lẻ luôn, tìm ở cây xăng tư nhân thì may ra mới dc

H

Hệ Thống Kế Toán

Trung cấp
Cả nhà cho em hỏi luôn là cty em cũng có 1 ô tô vừa để vận chuyển hàng lại vừa để xếp đi tiếp khách, hóa đơn xăng dầu cũng lấy lúc thì 1tr8, lúc thì 1tr2, lúc thì 500k. Em đang chưa biết cần bổ sung hồ sơ gì để hợp lý hóa đơn đó ạ, cả nhà tư vấn giúp em với ạ :'(

van anh nb90

van anh nb90

Đứng im có nghĩa là bạn đang chết dần
Theo mình:
cho em xin cái định mức xe công tác tham khảo đi a, em chả làm ĐM bao giờ

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
cho em xin cái định mức xe công tác tham khảo đi a, em chả làm ĐM bao giờ

Bạn ơi các loại xe, Cùng loại nhưng xe cũ, xe mới, cung đường, cấp đường, bậc thợ người lái .. khác nhau thì có ĐM khác nhau. XD ĐM để biết xe cụ thể nào đó đi 100km hay 1.000tấn/km ở cung đường,cấp
đường nào đó tiêu thụ hết bao nhiêu xăng, dầu thôi mà

L

leon1408

Guest
23/9/16
8
0
1
36
dear,
Cho m hỏi xin mẫu hợp đồng thuê xe+ tài xế được k ạ? có kèm mẫu lịch trình thì tốt quá ạ
bên m muốn làm chi phí cho chiếc xe innova 7 chỗ của BOss đi công tác
cảm ơn mọi người!!

Lethawm0212

Lethawm0212

Guest
12/8/16
6
0
1
32
Có anh/chị nào có hợp đồng về việc mua bán xăng dầu để gộp cuối tháng lấy hóa đơn k cho e xin với

N

nguyễn thị duyên@

Sơ cấp
6/5/17
3
0
1
33
mn cho mình hỏi, cty mình mua xe bây giờ đổ xăng, nhưng thanh toán hàng tháng cho người ta thì có cần ký hợp đồng với họ không.
cám ơn mn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA