Thủ tục giải thể cty TNHH MTV!

• Thread starter Babylon
  • Ngày gửi
Babylon

Babylon

Guest
5/1/08
51
0
6
HCMC
www.sicd.com.vn
Chào thành viên webketoan,
Cho em hỏi, trường hợp sếp em muốn giải thể công ty TNHH (một thành viên) nhưng em không biết phải có những thủ tục gì ạ, tất nhiên là thủ tục về kế toán và thuế rồi ạ. Ví dụ như các quy định về sổ sách, chứng từ, hoá đơn, có phải nộp QTT không?, thời hạn nộp?... Rất mong nhận được sự giúp đỡ của thành viên wkt.
Have fun! :mrstraetz

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Cho em hỏi, trường hợp sếp em muốn giải thể công ty TNHH (một thành viên) nhưng em không biết phải có những thủ tục gì ạ, tất nhiên là thủ tục về kế toán và thuế rồi ạ. Ví dụ như các quy định về sổ sách, chứng từ, hoá đơn, có phải nộp QTT không?, thời hạn nộp?... Rất mong nhận được sự giúp đỡ của thành viên wkt.

Bạn vào đây xem và lấy mẫu cũng như hướng dẫn hồ sơ thủ tục để giải thể!

Ngoài ra còn các thủ tục liên quan tới bên Thuế như quyết toán thuế, hóa đơn v.v.

T

trongkhang

Guest
23/10/09
1
0
0
56
Baclieu

M

myluckystarq

Guest
7/6/09
9
0
0
40
tphcm
làm ơn cho mình hỏi . mình muốn giải thể cty , vậy mình nộp trực tiếp lên cơ quan thuế trước hay mình nộp lên sở kế hoạch và đầu tư trước , anh chị nào biết làm ơn trả lời dùm mình nha . thank nhiều nhiều

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
làm ơn cho mình hỏi . mình muốn giải thể cty , vậy mình nộp trực tiếp lên cơ quan thuế trước hay mình nộp lên sở kế hoạch và đầu tư trước , anh chị nào biết làm ơn trả lời dùm mình nha . thank nhiều nhiều

Bạn phải làm thủ tục khóa MST với cơ quan thuế quản lý công ty bạn trước sau đó mới tiến hành giải thể trên Sở Kế hoạch đầu tư và cuối cùng là thủ tục trả con dấu công ty trên cơ quan công an
thân

P

phanthikimchi

Guest
10/8/10
2
0
0
tphcm
cho em hỏi khi lên sở KHĐT lam thủ tục giải thể thì giám đốc trực tiếp đi hay là ủy quyền cho nhân viên đi vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA