Điều chỉnh thuế GTGT đã khai

• Thread starter lekhoa
  • Ngày gửi
L

lekhoa

Guest
14/3/05
25
0
0
51
Hanoi
Các bác ơi, tháng vưa rồi em chót khai 2 máy tập thể lực cho công đoàn vào bản khai để khấu trừ thuế GTGT, giờ em có thể khai điều chỉnh giảm để xoá thuế GTGT của hai máy tập thể lực này vào tháng sau được không?

Xin chỉ giáo :eek:know:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Được chứ! Bạn hãy điều chỉnh vào chỉ tiêu [20] và [21] của Tờ khai thuế GTGT tháng sau (Mẫu 01/GTGT)
lekhoa nói:
Các bác ơi, tháng vưa rồi em chót khai 2 máy tập thể lực cho công đoàn vào bản khai để khấu trừ thuế GTGT, giờ em có thể khai điều chỉnh giảm để xoá thuế GTGT của hai máy tập thể lực này vào tháng sau được không?

Xin chỉ giáo :eek:know:

N

nhungpt59

Cao cấp
25/7/03
324
1
0
bạn làm tờ khai điều chỉnh vào tháng sau. Thuế chỉ phạt bạn khi bạn biết sai mà không sửa thôi. Bạn làm tờ khai điều chỉnh rồi thi không hề hấn gi đâu

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Và kèm theo tờ khai thuế GTGT tháng sau là công văn giải trình về việc điều chỉnh giảm thuế GTGT đầu vào cho 02 hóa đơn đã kê khai khấu trừ thuế GTGT tháng trước.

T

Thanh Thai

Guest
24/5/05
14
0
0
49
Ha Noi
Bạn điều chỉnh vào tháng sau nhưng nếu kê đúng tháng trước mà số thuế GTGT phải đi nộp thì bạn phải mang tiền đi nộp vào kho bạc. Nếu không khi quyết toán sẽ bị phạt và truy thu đấy