nộp tờ khai quên ghi chức danh

• Thread starter luong loan
  • Ngày gửi
L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
Em chào các Anh, Chị ! Em thì mới đi làm nên chưa co kinh nghiêm nên em có vấn đề này thắc mắc muốn hỏi anh, chị đó là lúc xếp ký vào tờ khai và đưa cho em đóng dấu thì em chỉ đóng dấu tròn mà lại không đóng cái dấu ghi chức danh, họ tên của xếp, lúc em nộp tờ khai thì em mới phát hiện ra lúc đó do Cty quá xa nên em đã không qay về liệu vấn đè đó có nghiêm trọng không ah

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

luong88

Sơ cấp
14/3/09
5
0
0
49
Cầu Bươu
Chao ban, nhu the cung khong sao dau, to khai em mang ve dong dau la duoc, neu lan sau quen dong dau chuc danh neu nguoi nhan co yeu cau thi ban co the viet ten nguoi ky la duoc. chuc ban may man

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Em chào các Anh, Chị ! Em thì mới đi làm nên chưa co kinh nghiêm nên em có vấn đề này thắc mắc muốn hỏi anh, chị đó là lúc xếp ký vào tờ khai và đưa cho em đóng dấu thì em chỉ đóng dấu tròn mà lại không đóng cái dấu ghi chức danh, họ tên của xếp, lúc em nộp tờ khai thì em mới phát hiện ra lúc đó do Cty quá xa nên em đã không qay về liệu vấn đè đó có nghiêm trọng không ah
Chào em lương Loan,nếu có chữ ký của người đại diện công ty và dấu tròn của cty thì cũng ko cần thiết lắm về đóng cái dấu chức danh đó vân hợp lệ.
ở phần HTKK có ghi:Người Nộp Thuế hoặc người đại diện hợp pháp của người nộp thuế(ký tên,đóng dấu),ở dưới nó cũng thể hiện họ tên của của người đại diện rồi,vậy chỉ cần đóng dấu tròn của cty và ký tên thôi! Tuy nhiên,em đóng dấu đó vào thì càng tốt!:015:

L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
vậy Anh, Chị cho em hỏi lúc phát hiện ra là không đóng dấu đó vào thì em đã ghi họ tên và chức danh của xếp bằng bút mực vào tờ khai thi co việc gi không ah

Truong Nguyen

Truong Nguyen

Vạn sự tùy duyên
28/7/06
3,125
522
113
Hà Nội
tramhuongtuegiac.vn
vậy Anh, Chị cho em hỏi lúc phát hiện ra là không đóng dấu đó vào thì em đã ghi họ tên và chức danh của xếp bằng bút mực vào tờ khai thi co việc gi không ah

Không có vấn đề gì, ok :dance2:

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
hihi,em ghi bằng bút mực đó gọi là chữ ký sống.Mà tờ khai thì rất ok chữ ký sống và Họ tên hơn là đóng dấu vậy em chức danh.Nhưng mà em phải ký sao cho giống chữ ký của Giám đốc nhé!:015:

L

luong loan

Guest
26/9/09
24
0
0
hà nội
hihi,em ghi bằng bút mực đó gọi là chữ ký sống.Mà tờ khai thì rất ok chữ ký sống và Họ tên hơn là đóng dấu vậy em chức danh.Nhưng mà em phải ký sao cho giống chữ ký của Giám đốc nhé!:015:

Em cảm ơn Chị nhiều ah! Chứ ký thì sếp em ký em chỉ thiếu phần chức danh và họ tên nên em mới ghi vao nhưng mà cứ thấy lo lo, nhưng giờ đay được các Anh,chị tư vấn em dỡ lo hơn rôi ah! CẢM ƠN CÁC ANH, CHỊ NHIỀU LÁM

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
nói tóm lại là cái chức danh trong Tờ khai thuế chẳng có gì fải bận tâm cả e ơi.
Chủ yếu là số liệu kê khai thôi.

kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa
nói tóm lại là cái chức danh trong Tờ khai thuế chẳng có gì fải bận tâm cả e ơi.
Chủ yếu là số liệu kê khai thôi.

Tờ khai không ghi rõ chức danh người ký, cán bộ thuế tỉnh em không thèm nhận. Phải thò bút vào ghi chức vụ đầy đủ họ mới đóng cho cái dấu "công văn đến" anh ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA