Hỏi về lương nhân công thiết kế để xác định giá vốn

• Thread starter vuthigai
  • Ngày gửi
V

vuthigai

Trung cấp
7/9/08
128
3
18
39
TP.HCM
Công ty mình thỉnh thoảng mới có hợp đồng thiết kề mà hàng tháng vẫn phải trả lương kỹ sư, vậy thì giá vốn nhân công mình xác định là thời điểm làm thiết kế hay sao ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Nhân viên đã tuyển vào công ty thì dù có việc hay không vẫn phải trả lương rồi. Còn việc tính vào giá thành thì những tháng không có hợp đồng bạn trích trước lương vào chi phí.

H

hoangthianh212

Guest
25/10/09
2
0
0
Hà Nội
Nhân viên đã tuyển vào công ty thì dù có việc hay không vẫn phải trả lương rồi. Còn việc tính vào giá thành thì những tháng không có hợp đồng bạn trích trước lương vào chi phí.

Bạn có thể chỉ cho mình cách hạch toán được không?

Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Bạn hạch toán Nợ 335/Có 334.
Khi kết chuyển chi phí: Nợ 154/Có 335 (theo QĐ48),

Sửa lần cuối:
P

phankimnuong

Sơ cấp
14/1/09
49
0
0
37
Thanh Xuân -, Hà Nội
Bên mình cũng làm thiết kế nếu làm như Pham thi Nhi thì ko được rồi vì nếu như lương mỗi tháng bọn mình phải trả là 20tr nhưng 3 đến 4 tháng mới có 1 HĐồng thiết kế mà giá trị nhỏ vậy thì mình phân bổ đến bao giờ mới hết số lương đó. Vì bạn hiểu rằng ở công ty thiết kế giá trị thiết kế rất it nếu như thi công luôn thì lại càng ít vì vậy mih nghĩ nên cho thẳng vào chi phí là tốt nhất

Pham Thi Nhi

Pham Thi Nhi

Trung cấp
23/8/09
111
1
0
Phố núi
Bên mình cũng làm thiết kế nếu làm như Pham thi Nhi thì ko được rồi vì nếu như lương mỗi tháng bọn mình phải trả là 20tr nhưng 3 đến 4 tháng mới có 1 HĐồng thiết kế mà giá trị nhỏ vậy thì mình phân bổ đến bao giờ mới hết số lương đó. Vì bạn hiểu rằng ở công ty thiết kế giá trị thiết kế rất it nếu như thi công luôn thì lại càng ít vì vậy mih nghĩ nên cho thẳng vào chi phí là tốt nhất

Nhưng nếu trong tháng không có hợp đồng, các hợp đồng khác cũng đã hoàn thành thì bạn hạch toán lương đó vào công trình nào? Như công ty mình làm kế toán trên phần mềm, mọi chi phí đều phải phân bổ chi tiết cho từng công trình đó.

T

trantuhoa

Guest
12/1/09
23
0
1
38
Hà Nội
Bạn hạch toán Nợ 335/Có 334.
Khi kết chuyển chi phí: Nợ 154/Có 335 (theo QĐ48),

Chào bạn, bạn có thể cho mình xin địa chỉ mail đc không, mình là nhân viên mới về lình vực này, có một số vấn đề rất mong nhận được sự giúp đỡ của bạn . Mail của mình nguyenhoa568jsc@gmail.com
Cảm ơn bạn rất nhiều:1luvu:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA