HĐCT mua vào

• Thread starter M Hien
  • Ngày gửi
M

M Hien

Guest
11/6/09
40
0
6
34
TP Hải Dương
Bà con ơi! Cho mình hỏi một chút:
HĐ đầu vào của mình về VPP, theo mình biết mặt hàng này sẽ chịu thuế suất 10% nhưng trên HĐ lại ko ghi chịu bao nhiêu % thuế GTGT.Mà ghi tổng số tiền luôn. Mình muốn hỏi liệu lúc kê khai thuế GTGT mình cho thuế suất 0% cho mặt hàng này được ko ? hay giá ghi trên HĐ đã bao gồm cả Thuế GTGT rồi,giờ mình phải tính giá chưa thuế .
Mong phúc đáp............!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
HĐ đầu vào của mình về VPP, theo mình biết mặt hàng này sẽ chịu thuế suất 10% nhưng trên HĐ lại ko ghi chịu bao nhiêu % thuế GTGT.Mà ghi tổng số tiền luôn. Mình muốn hỏi liệu lúc kê khai thuế GTGT mình cho thuế suất 0% cho mặt hàng này được ko ? hay giá ghi trên HĐ đã bao gồm cả Thuế GTGT rồi,giờ mình phải tính giá chưa thuế .
hóa đơn bạn nhận được là hóa đơn GTGT hay hóa đơn thông thường vậy bạn?Thân

V

vandang

Cao cấp
20/12/07
211
0
16
DN

Theo như bạn mô tả thì hóa đơn này tên gọi chính xác của nó là "hóa đơn bán hàng thông thường". Loại hóa đơn này không kê khai khấu trừ. Tổng tiền thanh toán trên hóa đơn này bạn đưa vào chi phí.

M

M Hien

Guest
11/6/09
40
0
6
34
TP Hải Dương
Cảm ơn bạn nhiều nha! HĐ của mình đúng là HĐ bán hàng thông thường.Vậy là sẽ ko kê khai đúng ko? vậy mà mình hỏi mấy người, họ lại bảo vẫn kê khai bình thường với thuế GTGT là 0%.Ko biết sao?

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Cảm ơn bạn nhiều nha! HĐ của mình đúng là HĐ bán hàng thông thường.Vậy là sẽ ko kê khai đúng ko? vậy mà mình hỏi mấy người, họ lại bảo vẫn kê khai bình thường với thuế GTGT là 0%.Ko biết sao?

Kê khai cũng được không ảnh hưởng gì đến số tiền thuế.

L

Luc van

Guest

vẫn kê khai bạn à!
Kê vào mục 2: Hàng hoá dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT (vì đó là HĐ Thông thường mà)

kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa
vẫn kê khai bạn à!
Kê vào mục 2: Hàng hoá dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT (vì đó là HĐ Thông thường mà)

Bạn nhầm rồi.

Mục "Hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho SXKD không chịu thuế GTGT" dùng để kê khai những hóa đơn GTGT đầu vào dùng cho những sản phẩm, dịch vụ khi bán ra không chịu thuế GTGT

M

Muaxuan06

Sơ cấp
26/9/09
14
0
1
Hai Phong
Mọi người cho mình hỏi :
Hoá đơn GTGT đầu vào của bên mình do Phó giám đốc của bên bán ký. Vậy mình có cần đề nghị họ cho mình một bản photo Giấy uỷ quyền nội dung Giám đốc uỷ quyền cho Phó Giám đốc ký hoá đơn đỏ không?
Xin cảm ơn các bạn!

V

vandang

Cao cấp
20/12/07
211
0
16
DN
Mọi người cho mình hỏi :
Hoá đơn GTGT đầu vào của bên mình do Phó giám đốc của bên bán ký. Vậy mình có cần đề nghị họ cho mình một bản photo Giấy uỷ quyền nội dung Giám đốc uỷ quyền cho Phó Giám đốc ký hoá đơn đỏ không?
Xin cảm ơn các bạn!

Theo mình nghĩ thì việc này không cần thiết đâu bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA