Kế toán trưởng có thể được làm tại 2 công ty không?

• Thread starter TGO1742
  • Ngày gửi
T

TGO1742

Guest
1/9/09
2
0
0
Dong Da
Chào các bạn, hiện tại mình đang làm kế toán trưởng tại 1 công ty TNHH và đã đăng ký chữ ký tại ngân hàng của công ty đó.Vậy mình có thể làm kế toán trưởng tại công ty thứ 2 hay không?

Khóa học Quản trị dòng tiền
thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Chào các bạn, hiện tại mình đang làm kế toán trưởng tại 1 công ty TNHH và đã đăng ký chữ ký tại ngân hàng của công ty đó.Vậy mình có thể làm kế toán trưởng tại công ty thứ 2 hay không?
Bộ luật Lao động không giới hạn bạn làm việc ở nhiều nơi, tuy nhiên cần chú ý đến thời gian làm việc ghi trên HĐLĐ sao cho nó không bị ảnh hưởng lẫn nhau.

Nếu bạn cùng làm 1 công việc như nhau tại 2 Dn khác nhau nhưng cùng có hoạt động kinh doanh (cung cấp hàng hóa - dịch vụ) giống nhau thì bạn chịu sự điều chỉnh bởi Luật Cạnh tranh.

Nếu công việc của bạn là KTT thì bạn chịu sự điều chỉnh bởi Luật Kế toán.

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM
Vô tư đi bạn,bao nhiu nơi cũng được,miễn bạn thu xếp thời gian hợp lý là ok:dance2:

D

duytanhongyen

Guest
19/8/09
1
0
1
41
hà nội
Vô tư đi bạn, mình cũng đang làm như bạn, quan trọng là bạn đảm bảo tốt công việc của cả hai công ty là được

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Nhưng lỡ hai công ty đó có mối quan hệ cạnh tranh với nhau thì sao ạ?
Kế toán là một nghề nhạy cảm làm cả hai bên như thế liệu có đảm bảo tính độc lập không :D

Cái này thì bản thân bạn phải cân nhắc nặng nhẹ (...) bạn có độc lập cở nào thì boss hai bên cũng không tin đâu ! Nếu bạn là boss bạn có tin không ?

D

DoanBe

Guest
nếu bạn có bằng kế toán trường và chứng chỉ hành nghề kế toán mới được vì theo luật kế toán đã ghi rõ rồi.

N

ngoctram80

Sơ cấp
29/7/09
4
0
0
tanphu
Xin chào diễn đàn, vô cùng xin lỗi cả nhà vì mình vẫn chưa có đóng góp gì cho gia đình kế toán. Mặc dầu mình rất muốn tham gia đóng góp ý kiến và học hỏi kinh nghiệm, có rất nhiều thắc mắc mà mình muốn gửi lên diễn đàn. Thế nhưng mình vẫn chưa có mạng internet riêng ở nhà, còn sử dụng mạng trên Cty trong giờ làm việc thì ngại tay mắt của đồng nghiệp quá. Mình vẫn thường xuyên lướt xem diễn đàn, thấy đăng tên mình thật ngại quá. Chắc không lâu nữa mình sẽ cố gắng nối mạng và tha hồ giao lưu với các bạn kế toán. Xin đừng quên ngoctram80 nhé! rất mong được biết cả nhà.

N

ngoctram80

Sơ cấp
29/7/09
4
0
0
tanphu
Cho mình hỏi nếu vẫn chưa có bằng kế toán trưởng, nhưng có bằng TN ĐH ngành KTKT thì có được quyết toán thuế cho công ty không? rất cảm ơn và mong được các bạn trả lời giúp

nhungk

nhungk

Trung cấp
2/6/09
193
1
0
37
buôn ma thuột
chào các bạn, hiện tại mình đang làm kế toán trưởng tại 1 công ty tnhh và đã đăng ký chữ ký tại ngân hàng của công ty đó.vậy mình có thể làm kế toán trưởng tại công ty thứ 2 hay không?
hihi làm hơn 2 cty cũng được, chủ yếu là bạn sắp xếp tg để làm thôi

N

ngoctram80

Sơ cấp
29/7/09
4
0
0
tanphu
Gia đình ơi! cho mình hỏi: nếu muốn giải thể cty thì cần làm thủ tục gì gửi cơ quan thuế. Các bạn giúp mình với, các bạn nào có file mẫu xin gửi cho mình có được không. Chân thành cảm tạ. Email của mình: trieutram12@yahoo.com.vn

R

robertquy

Guest
8/1/07
42
0
6
TP.HCM

Theo Luật kế toán 2003: muốn làm kế toán trưởng phải có chứng chỉ kế toán trưởng, và với chứng chỉ kế toán trưởng thì chỉ có thể làm kế toán trưởng 1 công ty mà thôi (hiện nay vì thiếu chứng chỉ kế toán trưởng nên vấn đề này các cơ quan chức năng chưa rà soát mà thôi). Muốn làm kế toán trưởng nhiều công ty thì bạn phải có chứng chỉ hành nghề kế toán.

H

Hai Quan

Trung cấp
23/3/09
66
0
6
Viet Nam
Gia đình ơi! cho mình hỏi: nếu muốn giải thể cty thì cần làm thủ tục gì gửi cơ quan thuế. Các bạn giúp mình với, các bạn nào có file mẫu xin gửi cho mình có được không. Chân thành cảm tạ. Email của mình: trieutram12@yahoo.com.vn
Bạn cần làm công văn xin giải thể ( mẫu do tự công ty soạn thảo) và nộp kèm theo Mã số thuế gốc!

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
cũng khó khi làm 2 công ty có cùng 1 ngành.
mình đang trong trường hợp như vậy, nhưng một bên là khách ngoài còn một bên là khách nhà. Trong công việc thì ko bên nào hơn bên nào.
Nhưng kệ còn nước còn tát cố kiếm thêm ít tiền cho con uống sữa. khi nào hết nước thì thôi.

N

ngocfu

Cao cấp
4/12/09
226
4
18
Quận Thủ Đức
Chào bạn, bạn nên xem lại.

Nếu làm kế toán trưởng tại 1 DN, bạn chỉ cần đã qua lớp bồi dưỡng kế toán trưởng và được cấp chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng theo quy định của Bộ Tài chính.

Nhưng muốn nhận thêm công việc kế toán trưởng thuê ở một DN khác, bạn phải:
a) Có chứng chỉ hành nghề KT theo quy định tại Điều 57 của Luật Kế toán;

b) Có chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng theo quy định của Bộ Tài chính;

c) Có đăng ký kinh doanh dịch vụ kế toán hoặc có đăng ký hành nghề kế toán trong doanh nghiệp dịch vụ kế toán (theo hướng dẫn tại Thông tư số 72/2007/TT-BTC, ngày 27/6/2007).

B

banglangct252

Guest
5/8/08
1
0
0
Lam dong
theo mình nghĩ thì làm KTT ở nhiều công ty cũng được

N

ngocyen87

Guest
22/4/10
1
0
0
36
hau giang
chao cac ban
cho minh hoi minh hoc trung cap ke toan , vay minh co duoc phep lam so sach khong , vi cong ty minh chi có mọt mình mình thôi

H

huyenthu28675

Sơ cấp
15/7/09
41
0
0
TP. HCM
chao cac ban
cho minh hoi minh hoc trung cap ke toan , vay minh co duoc phep lam so sach khong , vi cong ty minh chi có mọt mình mình thôi

mới học trung cấp kế toán thôi thì cứ làm làm sổ sách kế toán và báo cáo thuế bình thường .... Nhưng không ký vào chỗ kế toán trưởng thôi ... Nếu cty không có ktt thì bạn phải chịu trách nhiệm giống như ktt đó, nhưng cơ quan thuế vẫn yêu cầu doanh nghiệp phải có ktt ... Tạm thời chưa có thì thiếu nợ vậy đó ....

A

anhtannghean

Guest
27/11/09
1
0
0
tphcm
ok đi bạn nếu bạn đã có chứng chỉ KTT

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA