lương cty cổ phần

• Thread starter Nguyen Bich Thao
  • Ngày gửi
N

Nguyen Bich Thao

Guest
19/5/09
11
0
0
Hà Nội
chào mọi người!cho em hỏi ở cty cp thì có thể áp dụng lương thỏa thuận mức lương được hưởng và mức lương đóng bảo hiểm đối với người lao động là được. ko cần áp dụng theo thang bảng lương như cty nhà nước phải ko ạ. Có ai làm lương ở cty cp thì tư vấn cho em với,cty mới thành lập nên nên em chưa biết xây dựng bảng lương như thế nào cho phù hợp cả

Khóa học Quản trị dòng tiền
X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Quy định trả lương cho người lao động phải được sự đồng ý của HĐQT công ty, không cần phải theo thang bảng lương của NN. Về lương đóng bảo hiểm thì cũng không cần phải theo thang bảng lương của nhà nước nhưng cũng có khống chế bạn nên hỏi bên BHXH cho nhanh.

M

myuyen242

Guest
23/7/09
10
0
0
quảng ngãi
Lương trong Cty CP

chào mọi người!cho em hỏi ở cty cp thì có thể áp dụng lương thỏa thuận mức lương được hưởng và mức lương đóng bảo hiểm đối với người lao động là được. ko cần áp dụng theo thang bảng lương như cty nhà nước phải ko ạ. Có ai làm lương ở cty cp thì tư vấn cho em với,cty mới thành lập nên nên em chưa biết xây dựng bảng lương như thế nào cho phù hợp cả

Mình k biết là Cty bạn cp hoá 100% hay là vẫn còn % cổ phần nhà nước giữ.
Nếu là nhà nước giữ % số cp trong Cty thì:
Lương ở Cty cp cũng phải dựa trên các văn bản ban hành của NN chứ
VD như: Nghị định 205/2004/NĐ-CP ngày 14/12/2004 và thông tư số 12/2003/TT-BLĐTBXH ngày 20/5/2003 chẳng hạn.Và mặc nhiên là lương của CNV phải được sự thống nhất của HĐQT. Nếu k dựa vào văn bản này thì bạn trả lương cho CBCNV như thế nào?Và lương để tính BHXH thì bạn nên đến BHXH hỏi để được hướng dẫn.:026:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA