Tra MST TNCN trên mạng

• Thread starter phuongtho
  • Ngày gửi
P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
mình đăng ký MSTCN cho cty qua mạng cách đây gần 2 tháng. Khi gửi file đi đã báo là gửi file thành công. Sao mình lên mạng tra kết quả mãi mà không được. Mình cũng vào đường link:gửi tài liệu/nhập MST theo yêu cầu/đăng nhập/tra cứu file nhưng lúc mình vào tra cứu file thì không thấy hiện ra j ca ở góc dưới bên trái đề là error on page.thế là sao?có ai biết không mách m với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Đăng ký qua mạng, nhưng không gửi file giấy lên cơ quan thuế để xác nhận thì tra cứu rồi đến nữa cũng thế thôi.

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Đăng ký qua mạng, nhưng không gửi file giấy lên cơ quan thuế để xác nhận thì tra cứu rồi đến nữa cũng thế thôi.

Đúng rồi đó bạn, nếu bạn đã nộp lên thuế rồi thì có thể trang web tncnonline bị lỗi, trước kia thì vào bình thường, thời gian gần đây mình cũng vào mà cũng bị lỗi như bạn ấy nói.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
mình đăng ký MSTCN cho cty qua mạng cách đây gần 2 tháng. Khi gửi file đi đã báo là gửi file thành công. Sao mình lên mạng tra kết quả mãi mà không được. Mình cũng vào đường link:gửi tài liệu/nhập MST theo yêu cầu/đăng nhập/tra cứu file nhưng lúc mình vào tra cứu file thì không thấy hiện ra j ca ở góc dưới bên trái đề là error on page.thế là sao?có ai biết không mách m với.
Vậy bạn có in 2 bảng lên nộp cho CCT chưa?ko phải gửi file qua mạng là xong đâu nhé,mà phải đem 2 bảng DK MSTNCN lên CCT.Họ giữ 1 bảng,DN giữ 1 bảng.Sau đó chờ khoảng 5 ngày là có MST thôi!

P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
mình cũng gửi trực tiếp lên cơ quan thuế 2 bản rồi nhưng từ hồi đó đến giờ mình vào tra cứu file mà không được.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Căn cứ vào ngày trên giấy hẹn bạn tới đó lấy kết quả cũng được mà.

P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
cơ quan thuế có đưa giấy hẹn ngày nào đến lấy đâu họ chỉ xác nhận là đã nhận bản đăng ký của cty mình thôi.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Sao kì vậy khi bạn tới nộp 2 bản người ta trả lại 1 bản+giấy hẹn luôn mà.

P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
uhm.Mình cũng không hiểu cơ quan thuế chỗ mình thế nào nũă.họ chỉ trả lại 1 bản đăng ký cho mình thôi ngoài ra không có giấy hẹn nào cả.mình không biết có phải do mình gửi đăng ký qua mạng bị lỗi không nhưng lúc gửi xong đã báo lại là gửi file thành công rồi mà, mà tại sao gần 2 tháng rồi mình vẫn không kiểm tra được MST trên mạng.

P

phuongtho

Sơ cấp
28/7/08
32
0
0
42
Thanh Xuan
Bạn cho mình hỏi thêm nữa.hồi tháng 3 mình có làm bản đăng ký MST cá nhân cho cty của cậu em.Lúc làm là chưa có đăng ký trực tiếp trên mạng mà chỉ nộp tại cơ quan thuế thôi.thế nhưng đến giờ mình đến cơ quan thuế để lấy thì vẫn chưa có.Mình có hỏi thì được trả lời là chưa có và họ còn hướng dẫn mình về làm lại rồi gửi lên mạng sẽ có kết quả nhanh hơn.Nhưng mình không biết làm thế có được không,và có sợ bị trùng không?

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
uhm.Mình cũng không hiểu cơ quan thuế chỗ mình thế nào nũă.họ chỉ trả lại 1 bản đăng ký cho mình thôi ngoài ra không có giấy hẹn nào cả.mình không biết có phải do mình gửi đăng ký qua mạng bị lỗi không nhưng lúc gửi xong đã báo lại là gửi file thành công rồi mà, mà tại sao gần 2 tháng rồi mình vẫn không kiểm tra được MST trên mạng.

Ở cty mình cũng thế á, hok có giấy hẹn gì cả, thôi cứ chờ đi bạn. :036:

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Bạn cho mình hỏi thêm nữa.hồi tháng 3 mình có làm bản đăng ký MST cá nhân cho cty của cậu em.Lúc làm là chưa có đăng ký trực tiếp trên mạng mà chỉ nộp tại cơ quan thuế thôi.thế nhưng đến giờ mình đến cơ quan thuế để lấy thì vẫn chưa có.Mình có hỏi thì được trả lời là chưa có và họ còn hướng dẫn mình về làm lại rồi gửi lên mạng sẽ có kết quả nhanh hơn.Nhưng mình không biết làm thế có được không,và có sợ bị trùng không?

Sao suốt từ hồi tới giờ lại chưa có vậy, bạn ko phải làm lại nữa đâu.

S

Slowly

Sơ cấp
7/10/09
27
0
0
Hải Phòng
Bạn ơi. Ở CCT chỗ mình có gửi giấy hẹn, báo 7ngày sau lên lấy MST.
Đúng hẹn mình lên, chưa có, tuần sau nhé. Tuần sau mình đến, chưa có, 5 hôm nữa nhé. Đến hẹn lại lên, chưa có........lần nào lên cũng phải gửi xe mất 2k nữa chứ, mất tiền mất thời gian, ức chế quá....vào xin cái số điện thoại và bây giờ ngồi nhà....Alô, chi cục thuế phải ko ạ....hê hê

Q

quocdong

Guest
24/10/08
4
0
0
Tp.HCM
đăng ký MST cá nhân quang mạng

e đăng ký MSTCN cho cty qua mạng cách đây gần 1 tuần, e đã có phản hồi bên mạng là ok rùi, giờ e phải làm những thủ tục gì để mang lên Chi Cục Thuế để nộp hồ sơ (a c chỉ cho e in biểu mẫu gì lun nha), mong được trả lời sớm, e xin trân thành cảm ơn a e web kế toán

S

Slowly

Sơ cấp
7/10/09
27
0
0
Hải Phòng
e đăng ký MSTCN cho cty qua mạng cách đây gần 1 tuần, e đã có phản hồi bên mạng là ok rùi, giờ e phải làm những thủ tục gì để mang lên Chi Cục Thuế để nộp hồ sơ (a c chỉ cho e in biểu mẫu gì lun nha), mong được trả lời sớm, e xin trân thành cảm ơn a e web kế toán

Bạn ơi, nếu bạn đã cập nhật thông tin của cty qua mạng rồi thì bạn phải in tiếp 02 bộ ra khổ A4 (hoặc A3 cũng được) ký Sếp rồi mang ra Chi Cục Thuế (CCT) nữa chứ? Nộp một bộ, bộ còn lại CCT sẽ cộp dấu lên và hẹn ngày trả kết quả cho bạn nhé.

S

Slowly

Sơ cấp
7/10/09
27
0
0
Hải Phòng
Bạn ơi. Ở CCT chỗ mình có gửi giấy hẹn, báo 7ngày sau lên lấy MST.
Đúng hẹn mình lên, chưa có, tuần sau nhé. Tuần sau mình đến, chưa có, 5 hôm nữa nhé. Đến hẹn lại lên, chưa có........lần nào lên cũng phải gửi xe mất 2k nữa chứ, mất tiền mất thời gian, ức chế quá....vào xin cái số điện thoại và bây giờ ngồi nhà....Alô, chi cục thuế phải ko ạ....hê hê

Hôm nay đến làm việc với CCT....bảo vệ ko thu tiền gửi xe!!!!. Hỏi ra mới biết "Từ bây giờ đến làm việc với CCT sẽ ko mất tiền gửi xe" Thật vui mừng khôn xiết. Hy vọng các bạn ở nơi khác cũng được hưởng niềm vui như em.

M

mainguyen77

Guest
31/12/08
50
0
6
47
Ha noi
Mình cũng gửi bản đký cho CCT họ đóng dấu xác nhận thôi chứ có giấy hẹn gì đâu? Còn bây giờ mình cũng muốn biết đã có MST cá nhân chưa thì vào đâu để tra được mọi người giúp mình với.

Q

quocdong

Guest
24/10/08
4
0
0
Tp.HCM
Bạn ơi, nếu bạn đã cập nhật thông tin của cty qua mạng rồi thì bạn phải in tiếp 02 bộ ra khổ A4 (hoặc A3 cũng được) ký Sếp rồi mang ra Chi Cục Thuế (CCT) nữa chứ? Nộp một bộ, bộ còn lại CCT sẽ cộp dấu lên và hẹn ngày trả kết quả cho bạn nhé.

vậy mình có phải mang CMND của người LĐ lên CCT ko a

T

Thanh Luong

Trung cấp
31/3/09
57
0
6
Thai Binh
Mình cũng gửi bản đký cho CCT họ đóng dấu xác nhận thôi chứ có giấy hẹn gì đâu? Còn bây giờ mình cũng muốn biết đã có MST cá nhân chưa thì vào đâu để tra được mọi người giúp mình với.

Bạn vào lại trang "Thuế TNCN online" & điền đầy đủ thông tin của doanh nghiệp mình, vào phần tra cứu giữ liệu là xem đc mà.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA