Phiếu thu trong công ty cổ phần

• Thread starter doimat
  • Ngày gửi
D

doimat

Guest
14/3/09
42
0
0
35
Hà Nội
Chào các anh chị!
em mới làm cho công ty cổ phần nên có một số thắc mắc mong anh chị giúp đỡ.
Giám đốc em đua cho em một sô tiền để chi tiêu và giám đố nói viết cho anh phiếu thu. EM ko hiểu đáng ra em phải viết phếu chi nhưng sếp cứ nói viết phiếu thu. anh chị giúp em với ạ. Nếu như phải viết phiếu thu thì cách viết là như thế nào a.
Em gái thân!:wall:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

Luc van

Guest
Chào các anh chị!
Giám đốc em đua cho em một sô tiền để chi tiêu và giám đố nói viết cho anh phiếu thu. EM ko hiểu đáng ra em phải viết phếu chi nhưng sếp cứ nói viết phiếu thu. anh chị giúp em với ạ. Nếu như phải viết phiếu thu thì cách viết là như thế nào a.

Viết phiếu thu là đúng rùi! ý GĐ nói là bạn nhập quỹ số tiền đó đi rùi chi ra!
Bạn cứ viết phiếu thu bt thui! Nhập quỹ tiền mặt
Bạn viết phiếu thu nhập quỹ rùi bạn mới viết phiếu chi ra chứ!
Chúc bạn thành công!
Thân.

D

doimat

Guest
14/3/09
42
0
0
35
Hà Nội
em ngày trước làm cho công ty TNHH lên giám đóc đua tiền thì cứ viết phiếu chi vid công ty sếp cầm quỹ mà. Công ty cổ phần rắc rối thế

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Giám đốc em đua cho em một sô tiền để chi tiêu và giám đố nói viết cho anh phiếu thu.
em ngày trước làm cho công ty TNHH lên giám đóc đua tiền thì cứ viết phiếu chi vid công ty sếp cầm quỹ mà. Công ty cổ phần rắc rối thế
Cty TNHH hay CP thì tình huống này ko bị ảnh hưởng.
- Nếp sếp đưa tiền mà ycầu lập pchi => lấy tiền cty đưa cho e giữ để chi tiêu việc cty .
- Nếu sếp đưa tiền mà ycầu lập pthu => vay tiền của sếp dùng để chi tiêu cho hđộng kdoanh của cty.

L

Luc van

Guest
Cty TNHH hay CP thì tình huống này ko bị ảnh hưởng.
- Nếp sếp đưa tiền mà ycầu lập pchi => lấy tiền cty đưa cho e giữ để chi tiêu việc cty .
- Nếu sếp đưa tiền mà ycầu lập pthu => vay tiền của sếp dùng để chi tiêu cho hđộng kdoanh của cty.

Khoản tiền là trước đó mình đã lập phiếu thu rùi (có trong quỹ rùi, lấy quỹ ra chi thui)

Còn khoản tiền này thì chưa lập P thu.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Khoản tiền là trước đó mình đã lập phiếu thu rùi (có trong quỹ rùi, lấy quỹ ra chi thui)

Còn khoản tiền này thì chưa lập P thu.
là sao?
bạn đang nói theo ý chủ topic hay là ý riêng cho trường hợp của bạn?

N

ngatn

Guest
24/3/06
37
0
0
hanoi
Viết phiếu thu là đúng, ý là Thu vay của giám đốc nhập quỹ. Phiếu thu của công ty TNHH hay CP thì cũng như nhau mà. Khi chi vào việc gì thì viết phiếu chi chứ! Ví dụ chi lương nhân viên....

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM
Chào các anh chị!

Trước tiên, bạn làm phiếu thu. Bạn hỏi lại sếp, nội dung thu tiền này là gì?

Lúc í bạn diễn giải và định khỏan trong phiếu thu.

Nếu cần thanh tóan khỏan gì thì căn cứ vào chứng từ đã được sếp phê duyệt, bạn viết phiếu chi nhé.

M

memory102

Sơ cấp
7/1/09
10
0
0
37
ba dinh - ha noi
Mình cũng nghĩ viết phiếu thu là đúng, thu vào rồi chi ra, như thế khi bạn cầm chứng từ, sẽ biết mình sẽ chi số tiền đó như thế nào.
Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA