Quên ghi hình thức thanh toán trên hóa đơn

• Thread starter MINHIN
  • Ngày gửi
M

MINHIN

Guest
29/4/09
16
0
0
Quang ngai
Chào các anh chị. em mới đi làm được mấy ngày tại cơ sở kinh doanh thương mại. Hôm nay lần đầu em viết HĐ GTGT nhưng lại quên ghi hình thức thanh toán trên hóa đơn là gì( phần đó bị bỏ trống). em lo quá. không biết bên thuế có phạt không. mà khách hàng lấy hóa đơn về thanh toán cho công ty thì liệu bên đó có bị rắc rối gì không ạ? em hy vọng các anh chị giải đáp giùm em chứ giờ em lo lắm. cám ơn các anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
La An

La An

thianan73@yahoo.com.vn
18/10/07
818
1
18
Cần thơ
Chào các anh chị. em mới đi làm được mấy ngày tại cơ sở kinh doanh thương mại. Hôm nay lần đầu em viết HĐ GTGT nhưng lại quên ghi hình thức thanh toán trên hóa đơn là gì( phần đó bị bỏ trống). em lo quá. không biết bên thuế có phạt không. mà khách hàng lấy hóa đơn về thanh toán cho công ty thì liệu bên đó có bị rắc rối gì không ạ? em hy vọng các anh chị giải đáp giùm em chứ giờ em lo lắm. cám ơn các anh chị nhiều.
bạn điệnthoại kêu họ đem hoá đơn đó lại cty ban rui bổ sung thêm phần hình thức thanh toán :015:

M

MINHIN

Guest
29/4/09
16
0
0
Quang ngai
cám ơn bạn nhưng người thu tiền là người khác và đây không phải khách quen nên tụi mình cũng không biết là ai. Mình chỉ có địa chỉ cơ quan chứ không có số điện thoại. Vậy mình có cần phải đến cơ quan đó hỏi thăm và mượn hóa đơn đó về bổ sung không?( tiền khách hàng đã thanh toán bằng tiền mặt rồi). Mình thấy có lỗi quá vì mình sai nên nếu phải bổ sung thì mình phải đến chỗ họ. Giờ mình nên làm gì đây?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
E lấy giấy than ghi hthưc thanh toán cho liên 1 và liên 3 (lưu cty)
Lỗi ko nghiêm trọng, lần sau cần cẩn thận hơn.

H

hoang hon tim

Guest
1/5/09
42
0
6
36
TP.HCM
Chào các anh chị. em mới đi làm được mấy ngày tại cơ sở kinh doanh thương mại. Hôm nay lần đầu em viết HĐ GTGT nhưng lại quên ghi hình thức thanh toán trên hóa đơn là gì( phần đó bị bỏ trống). em lo quá. không biết bên thuế có phạt không. mà khách hàng lấy hóa đơn về thanh toán cho công ty thì liệu bên đó có bị rắc rối gì không ạ? em hy vọng các anh chị giải đáp giùm em chứ giờ em lo lắm. cám ơn các anh chị nhiều.[/QUO
TRỊ GIÁ ĐƠN HÀNG CỦA BẠN LÀ BAO NHIÊU? NẾU DƯỚI 20 TR THÌ ÍT AI HỎI TỚI LẮM. NHƯNG TRỊ GÍ TỪ 20TR TRỞ LÊN BẠN PHẢI GHI ĐẦY ĐỦ HÌNH THỨC THANH TOÁN, KO SẼ BỊ HỎI THĂM ĐẤY. NHƯNG NÊN GHI ĐẦY ĐỦ CHO NHỮNG LẦN SAU NHÉ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA