tờ khai thuế thu nhập DN tạm tính mẫu 01A/TNDN

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
T

thanhthuyluu

Sơ cấp
25/12/08
15
0
0
40
ha noi
Báo cáo thuế TNDN tạm tính Quý 3 hơn 200tr ko dc chấp nhận

Công ty em mới thành lập từ đầu năm, quý 1, 2 ko có doanh thu nên lỗ gộp từ quý 1,2 sang hơn 200tr.
em làm báo cáo quý 3, em chuyễn lỗ từ quý 1,2 sang nên tổng số lỗ 3 quý hơn 200 tr. Quý 3 công ty em có lãi mấy trăm nghìn
bên cơ quan quản lý thuế cty em yêu cầu phải phân bổ chi phí quý 1,2 và làm lại báo cáo. nếu lỗ thì cuôi năm làm sổ sách xin kết chuyển lỗ sang những năm tiếp theo (trong vòng 5 năm)
Cái việc phân bổ em ko biết làm thế nào, và làm lại báo cáo thế nào.
có ai biết, chỉ giùm em với ah.
hic cuối tháng phải nộp báo cáo rồi ah. em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Hàng mua về nhập kho -> ghi Nợ 156 -> Không thể nào là chi phí được.
Trường hợp cty xuất hàng bán -> ghi Có 156 -> qua 632 ghi nhận giá vốn rùi kết chuyển vào 911 --->>> khi đó mới là "Chi phí phát sinh trong kỳ".:015:

hàng mình mua về nhập kho nhưng không bán sao lại ko đc coi là chi phí vậy bạn, tiền mình đã thanh toán cho bên bán rồi mà, thế khoán tiền đó ko đc coi là chi phí phát sinh trong kỳ uh?

N

nguyenthanh87

Guest
22/10/09
4
0
0
36
HCM
ban van duoc cong vao chi phi nhe, nhung khi nao co phat sinh doanh thu thi ban tinh tong chi phi trong cac quy co lien quan den doanh thu de tinh thue TNDN

N

nguyenthanh87

Guest
22/10/09
4
0
0
36
HCM
cac anh chi cho em hoi chut nhe! cong ty em thanh lap 2 cty , khi em viet hoa don do de xuất hàng cho cty A thi em lay con dau cua cty B dong vao. anh chi oi giup em voi, em phai lam sao trong vu nay day?

N

nguyenthanh87

Guest
22/10/09
4
0
0
36
HCM
em sua chut nhe, em lay hoa don cua cty A de xuat, nhung lai lay dau cua cty B dong

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA