có phải lập tờ khai ko?

• Thread starter hoacheng
  • Ngày gửi
H

hoacheng

Sơ cấp
28/12/08
19
0
0
36
nam dinh
công ty mới thành lập trong tháng 9. vậy trong tháng 9 này mình có phải làm báo cáo thuế ko khi mà bên mình vẫn chưa mua hoá đơn, chưa phát sinh nghiệp vụ gì hết.và phai lam nhưng gì ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
Nếu đã có mã số thuế thì phải nộp đó bạn. Không phát sinh thì đánh dấu vào ô "không có phát sinh hoạt động SX, KD trong kỳ" (mình nhớ không chính xác lắm dòng chữ này, nhưng đại loại là vậy))

H

hoacheng

Sơ cấp
28/12/08
19
0
0
36
nam dinh
bạn ơi vậy mình có phải làm báo cáo quý ko? mình phải làm thế nào trong tờ klhai thuế TNDN tạm tính ? mình co sphải làm ko vì vừa thành lập trogn tháng 9 nè khi số liệu chỉ có chi phái ko có doanh thu

D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
Doanh thu bằng không, chi phí bằng không vẫn phải làm tờ khai bạn ạ.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
bạn ơi vậy mình có phải làm báo cáo quý ko? mình phải làm thế nào trong tờ klhai thuế TNDN tạm tính ? mình co sphải làm ko vì vừa thành lập trogn tháng 9 nè khi số liệu chỉ có chi phái ko có doanh thu
quy định là tới quý phải làm tờ khai tạm tính 1 lần,cho dù nó bằng 0.Nếu có chi phí thì bạn kê khai vào tờ khai tháng,quý,còn DT chưa có thì nó=0.những hàng hóa chưa bán ra ko được tính vào chi phí của kỳ tạm tính.

good luck!:015:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm

vẫn fải làm.
doanh thu = 0, chi phí psinh bao nhiu bạn khai bấy nhiu (gồm thuế mbài, lương T9, chi phí khác....)

N

nguyenthanhngoc87

Sơ cấp
18/8/09
7
0
0
Nam Định
cty mình cũng vưà thành lập 25/09 /2009 mình đã nộp tờ khai thuế GTGT và TTNCN nhưng mình lại ko nộp thuế TNDN có sao ko bạn?

Ba gia kho tinh

Ba gia kho tinh

Trung cấp
8/5/08
158
1
18
Hà Nội
nếu trên tờ khai thuế gtgt, và tơ khai thuế tndn tạm tính của bạn ko phát sinh số tiền thuế phải nộp thì bên bạn ko phải nộp, nếu có phát sinh số tiền nộp thuế thì bạn phải lập giấy nộp tiền rồi nộp qua kho bạc hoặc qua ngân hàng. Hạn nộp tiền thuế gtgt là 20/9, còn hạn nộp thuế tncn là 30/9

C

Chicken1506

Sơ cấp
13/2/09
45
0
6
TP.HCM
Mấy bạn ơi cho Chicken hỏi: Công ty mình thành lập vào ngày 23/9, do máy móc nhập nên bị trục trặc, tới nay công ty vẫn chưa hoạt động, vì vậy nên hơn 1 tháng nay mình không có đi lên cơ quan thuế khai báo gì cả, mình không biết như vậy có bị thuế phạt hay không ạ? Xin cho Chicken biết ạ! Cảm ơn cả nhà...

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
bạn phải lên cơ quan thuế nộp luôn giấy tờ của công ty bạn cho quản lý thuế để hộ còn có hồ sơ theo dõi chứ, nếu nộp muộn sẽ bị phạt đó bạn. Nhớ là phải nộp thuế môn bài luôn đó bạn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA