Kê khai bổ sung thuế GTGT

• Thread starter TLX
  • Ngày gửi
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
các bạn ơi. Mình kê khai bổ sung số thuế điều chỉnh tăng tháng trước ở mẫu 01/KHBS. Mình có phải in cả Tờ khai điều chỉnh và Tờ giải trình khai bổ sung, điều chỉnh kèm với tờ khai thuế tháng 9 này không vì ở tờ khai thuế tháng này mình đã chọn cả PL 01-3/GTGT rồi nên lúc in ra cả Bảng tổng hợp thuế GTGT theo bản giải trình...

Khóa học Quản trị dòng tiền
tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Nói chung không biết CCT bên bạn thế nào: Nhưng mình gợi ý cho 2 bạn nhé:
_ Bảng KKBS 01/KHBS . chắc các bạn lam đc.
_ Tờ khai Thuế đã điều chỉnh đúng
_ Tờ KK Thuế đã làm sai kỳ tính thuế photo
Mỗi thứ 3 bảng lên nộp

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
Mỗi thứ 3 bảng lên nộp

Nhớ là sai TK khai nào thì làm tờ đó nha

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Mỗi thứ 3 bảng lên nộp

Thuế bên mình chỉ bắt nộp 2 bản thôi

tinhbuonkt

tinhbuonkt

Mồ Côi Vợ
28/12/07
352
0
0
Nơi cuối chân trời
tuy nơi mà bạn hihi

N

nghongson

Sơ cấp
2/8/09
4
0
1
Binh Đinh
Chào bạn ! không biết nhà bạn có ở gần chi cục thuế không ? Nếu ở gần thì bạn nên gặp trực tiếp các anh ở đội hổ trợ nghiệp vụ mà trao đổi , các anh ấy sẽ hướng dẫn nhiệt tình lắm , không biết ở chỗ bạn sao chứ ở chỗ mình là vậy đó . Mỗi khi mình vướng mắc gì về thuế thì đến đó hỏi cho chắc ăn , để làm cho đúng .

( Không biết thì hỏi, muốn giỏi thì học )

K

Ky phong

Guest
16/10/09
2
0
0
Hải Phòng
Khai bổ xung TGTGT

Chào các bạn. mình muốn hỏi mình đã kê 2 lần HĐ GTGT mua vào ở 2 kỳ báo cáo(HĐ mua trong tháng 07, đã kê khai trong tháng 07 và sang t08 lại kê khai lại) khi mình kê khai thuế t09 mới phát kiện ra. Mọi người hãy chỉ giúp bi giờ mình phải làm j? Mình đã thử kê khai bổ xung nhưng hok đc.Cảm ơn mọi người.

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
Chào các bạn. mình muốn hỏi mình đã kê 2 lần HĐ GTGT mua vào ở 2 kỳ báo cáo(HĐ mua trong tháng 07, đã kê khai trong tháng 07 và sang t08 lại kê khai lại) khi mình kê khai thuế t09 mới phát kiện ra. Mọi người hãy chỉ giúp bi giờ mình phải làm j? Mình đã thử kê khai bổ xung nhưng hok đc.Cảm ơn mọi người.

Trong tháng 8, nếu khi bạn không kê khai hóa đơn này mà làm phát sinh số thuế phải nộp thì bạn phải làm khai bổ sung theo mẫu 01/KHBS (nhớ gõ vào tháng khai bổ sung là tháng 8 nhé). Và bạn phải nộp ngay số thuế phát sinh này + nộp phạt (phần mềm sẽ tính số tiền phạt cho bạn).
Còn trong trường hợp không làm phát sinh số thuế phải nộp, thì bạn làm theo phụ lục 01-3/GTGT, ghi vào số tiền thuế tăng phải nộp là được.
Có gì vướng mắc cứ hỏi, anh chị em trên diễn đàn sẽ trả lời cho nhé.
Thân!

C

carmen207

Guest
21/10/09
1
0
0
ha noi
Chào các bạn,mình muốn hỏi,hom qua,minh nộp tờ kê khai thuế gtgt,mình bị ghi nhầm thuế đầu vào thành thuế đầu ra.bây giờ,mình phải làm thủ tục gì để điều chỉnh?cám ơn các bạn nhé.

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Chào các bạn,mình muốn hỏi,hom qua,minh nộp tờ kê khai thuế gtgt,mình bị ghi nhầm thuế đầu vào thành thuế đầu ra.bây giờ,mình phải làm thủ tục gì để điều chỉnh?cám ơn các bạn nhé.

Bạn làm điều chỉnh theo mẫu 01KHBH và nộp
Hồ sơ gồm :
_ 01/KHBS
_ Tờ khai đã điều chỉnh đúng
Mỗi thứ 2 hoặc 3 bản tùy CCT.
Thân:015:

C

ca chua

Guest
12/3/09
12
0
0
tphcm
Bạn cho mình hỏi là bạn đã kê khai thuế GTGT kỳ tháng 10 chưa vậy?
Nếu bây giờ bạn kê khai tháng 10 thì phải điều chỉnh luôn tháng 08. Bạn làm theo các bước sau nhé:
- Vào khai bổ sung, chọn mẫu 01/KHBS, chọn kỳ tính thuế là 08/2009. Bạn chọn mã số chỉ tiêu là 23 trong phần I.chỉ tiêu điều chỉnh tăng số thuế phải nộp. Tự động phần mền sẽ nhảy ra số mà bạn đã kê khai, còn số điều chỉnh là bạn tự nhập vào (số điều chỉnh = số đã kê khai - số thuế hai hóa đơn đã khai trùng). Tự động phần mềm sẽ tính ra số chênh lệch và số tiền phạt chậm nộp. Bạn nhớ phải ghi nội dung giải thích cho việc khai sai này nhé.
- Làm tờ khai điều chỉnh (cũng trong mẫu 01/KHBS luôn nha). Bạn làm lại tờ khai đúng của tháng 08/2009.
- Làm tờ khai tháng 10/2009. Lấy cuối kỳ sai của tháng 09/2009 chuyển qua. Kê khai bình thường và điều chỉnh tăng chỉ tiêu 35.
- Làm bảng tổng hợp thuế GTGT tháng 10/2009 mẫu 01-3/GTGT. Kỳ tính thuế chọn 08/2009. Số tiền điều chỉnh tăng bằng với số bạn muốn điều chỉnh và bằng chỉ tiêu 35.
- Photo tờ khai sai của tháng 08/2009 kèm theo.
Tùy chi cục thuế mà bạn in ra 2 or 3 bản.
Chúc bạn thành công nha!

C

ca chua

Guest
12/3/09
12
0
0
tphcm
các bạn ơi. Mình kê khai bổ sung số thuế điều chỉnh tăng tháng trước ở mẫu 01/KHBS. Mình có phải in cả Tờ khai điều chỉnh và Tờ giải trình khai bổ sung, điều chỉnh kèm với tờ khai thuế tháng 9 này không vì ở tờ khai thuế tháng này mình đã chọn cả PL 01-3/GTGT rồi nên lúc in ra cả Bảng tổng hợp thuế GTGT theo bản giải trình...
Có chứ, bạn làm thì phải in ra để nộp lên thuế chứ!

H

haiaukotinhyeu

Guest
21/10/09
2
0
0
lao cai
Hơ em không ghi sai tiền nhưng em kê khai thuế đầu vào nhầm cột tên người bán sang tên hàng hóa. Vậy em sẽ phải làm gì để điều chỉnh cho đúng, có bị phạt ko?Em mới bắt đầu kê khai, các anh chị giúp am với