Cá nhân chuyển khoản thanh toán vào TK công ty

• Thread starter hana86
  • Ngày gửi
H

hana86

Sơ cấp
25/5/09
27
0
0
hà nội
Cả nhà giúp mình với!
Công ty mình có kinh doanh thêm mảng bán thực phẩm chức năng (TPCN) qua website (chỉ bán lẻ không kê khai thuế). Nhưng sếp mình lỡ để 1 khách hàng là cá nhân chuyển khoản thanh toán vào TK công ty mua TPCN (vì hôm đó mình ốm). Mình đã mở 1 TK cá nhân để TT rồi. Bây giờ mình phải kê khai khoản (khách hàng cá nhân đó chuyển khoản) đó như thế nào cho hợp lý?
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pitsomit

Xấu trai nhất web
ko có j đâu bạn, mọi trường hợp như thế bạn có thể cho nó là 1 phần tiền mặt chuyển vào tk của Ct thôi mà. Tránh trường hợp như thế đau đầu lắm. Chúc vui!

T

thienvu_hung

Guest
7/6/07
6
0
0
47
Hà Nội
Cả nhà giúp mình với!
Công ty mình có kinh doanh thêm mảng bán thực phẩm chức năng (TPCN) qua website (chỉ bán lẻ không kê khai thuế). Nhưng sếp mình lỡ để 1 khách hàng là cá nhân chuyển khoản thanh toán vào TK công ty mua TPCN (vì hôm đó mình ốm). Mình đã mở 1 TK cá nhân để TT rồi. Bây giờ mình phải kê khai khoản (khách hàng cá nhân đó chuyển khoản) đó như thế nào cho hợp lý?
Thanks!

Nếu muốn lành nhất thì bạn coi đó là một khoản tiền chuyển sai "nhầm", bạn cứ chuyển số tiền đó vào tài khoản cá nhân bạn mở và ghi nghiệp vụ là chuyển lại tiền cho khách hàng do nhầm là được

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cả nhà giúp mình với!
Công ty mình có kinh doanh thêm mảng bán thực phẩm chức năng (TPCN) qua website (chỉ bán lẻ không kê khai thuế)...
Thanks!
mảng kinh doanh này cty bạn chưa đăng ký bổ sung với Sở KH ĐT àh?
Và cty bạn đang trốn thuế khoản này.
..Nhưng sếp mình lỡ để 1 khách hàng là cá nhân chuyển khoản thanh toán vào TK công ty mua TPCN (vì hôm đó mình ốm). Mình đã mở 1 TK cá nhân để TT rồi. Bây giờ mình phải kê khai khoản (khách hàng cá nhân đó chuyển khoản) đó như thế nào cho hợp lý?
Thanks!
nếu muốn xác nhận khoản này là chuyển nhầm thì không phải là đơn giản, cquan chức năng sẽ "soi" kĩ khoản này vì có thể họ xem đó là dthu để đánh thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA