Không đóng dấu mộc

• Thread starter nguyenthinguyet
  • Ngày gửi
N

nguyenthinguyet

Guest
1/4/07
19
0
0
Khanh hoa
Có anh chị nào biết giải đáp giúp em vơí, hôm 20 tháng 10 vừa rồi em đi nộp tờ khai thuế nhưng cơ quan thuế chỉ đóng dấu mộc lên tờ khai thuế và tờ khai thuế TNDN còn bảng kê hóa đơn mua vào bán ra và tình hình sử dụng hóa đơn lại không đóng dấu mộc, ngày 21 này em mới phát hiện ra.

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Có anh chị nào biết giải đáp giúp em vơí, hôm 20 tháng 10 vừa rồi em đi nộp tờ khai thuế nhưng cơ quan thuế chỉ đóng dấu mộc lên tờ khai thuế và tờ khai thuế TNDN còn bảng kê hóa đơn mua vào bán ra và tình hình sử dụng hóa đơn lại không đóng dấu mộc, ngày 21 này em mới phát hiện ra.
Cquan thuế chỉ cần đóng dấu vào Tờ khai tổng hợp (Tờ khai gtgt, Tờ khai TNDN, Tờ khai TNCN), ko cần đóng dấu vào Bảng kê chi tiết. Vì mã vạch 2 chiều ở Tờ khai tổng hợp có thể "đọc" đc số liệu của các Bảng kê.
Còn Bcáo sdụng hóa đơn thì e nên mang lên cho họ đóng dấu vào, vì bcáo thuế và bcáo sdụng hđơn tách biệt với nhau, ko l/quan gì hêt.

thân

N

nguyenthinguyet

Guest
1/4/07
19
0
0
Khanh hoa
Cquan thuế chỉ cần đóng dấu vào Tờ khai tổng hợp (Tờ khai gtgt, Tờ khai TNDN, Tờ khai TNCN), ko cần đóng dấu vào Bảng kê chi tiết. Vì mã vạch 2 chiều ở Tờ khai tổng hợp có thể "đọc" đc số liệu của các Bảng kê.
Còn Bcáo sdụng hóa đơn thì e nên mang lên cho họ đóng dấu vào, vì bcáo thuế và bcáo sdụng hđơn tách biệt với nhau, ko l/quan gì hêt.

thân
em sợ sau thời hạn nộp rồi vậy cơ quan thuế có phạt gì không chị?

meotamthe87tp

meotamthe87tp

Guest
8/1/08
116
1
0
tphcm

thân

Không biết Chi cục thuế của a thế nào chứ ở chỗ e mang hồ sơ thuế lên họ chỉ đóng mộc cho tờ khai thuế GTGT, TNCN, TNDN thôi, còn báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn họ chẳng đả động gì cả.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
.. còn báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn họ chẳng đả động gì cả.
có thể bcáo sdụng của e ko p/sinh nên họ ko đóng dấu đó, a đi nộp mà thấy họ ko đóng là a ycầu họ đóng vào e oi, đề fòng sau này.
em sợ sau thời hạn nộp rồi vậy cơ quan thuế có phạt gì không chị? :wall:
ko sao cả e àh. vì họ vẫn còn lưu 1 bản của e mà.
(ketoan4mat là man 100%)

N

nguyenthinguyet

Guest
1/4/07
19
0
0
Khanh hoa
có thể bcáo sdụng của e ko p/sinh nên họ ko đóng dấu đó, a đi nộp mà thấy họ ko đóng là a ycầu họ đóng vào e oi, đề fòng sau này.

ko sao cả e àh. vì họ vẫn còn lưu 1 bản của e mà.
(ketoan4mat là man 100%)

Sorry anh nha, vì em làm kế toán lần đầu tiên mà nên chưa có kinh nghiệm, nhưng khi em cầm lại nhìn thấy bản đầu tiên đóng dấu thì em cứ nghĩ những tờ kia cũng đóng rồi, ai ngờ đâu chứ. cám ơn anh nhiều nghe!

Y

YUXIANG

Guest
20/10/09
6
0
0
TP HCM
Chi cục thuế họ chỉ đóng dấu lên Tờ khai thuế GTGT và Tờ khai thuế TNDN.Không cần phải đóng mộc lên Bảng kê mua vào-bán ra đâu bạn ơi.Và Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn thì chỉ đóng mộc lên Báo cáo tháng còn Báo cáo quý thì ko cần đóng.:015:

N

nguyenthinguyet

Guest
1/4/07
19
0
0
Khanh hoa
Chi cục thuế họ chỉ đóng dấu lên Tờ khai thuế GTGT và Tờ khai thuế TNDN.Không cần phải đóng mộc lên Bảng kê mua vào-bán ra đâu bạn ơi.Và Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn thì chỉ đóng mộc lên Báo cáo tháng còn Báo cáo quý thì ko cần đóng.:015:

Tình hình sử dụng hóa đơn em làm tháng 9 chứ không làm quý vậy có cần đem lên cho họ đóng dấu không?

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Bên CCT chỗ mình thì chỉ cần nộp BCTH sử dụng hoá đơn hàng tháng thôi, không cần báo cáo quý và năm. Hàng tháng đi nộp, CCT không đóng mộc vào BCTH sử dụng hoá đơn của đơn vị nào cả. Chỉ cần 30 tháng 6 và 31 tháng 12 có bảng kê hoá đơn còn đến cuối đem nộp, đồng thời mang quyển hoá đơn còn lên để kiểm tra.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
2- Đối với tổ chức, cá nhân sử dụng hoá đơn.

2.1- Tổ chức, cá nhân hoạt động sản xuất, kinh doanh hàng hoá, dịch vụ phải sử dụng hoá đơn theo đúng quy định, nghiêm cấm việc mua, bán, cho, sử dụng hoá đơn của tổ chức, cá nhân khác; không được ghi khống hoá đơn để kê khai khấu trừ thuế GTGT, hoàn thuế GTGT, chi phí hợp lý, thanh toán tiền, thanh quyết toán tài chính và sử dụng hoá đơn vào các mục đích khác. Nếu các hành vi vi phạm xảy ra trong đơn vị thì người đứng đầu tổ chức phải chịu trách nhiệm liên đới về số hoá đơn vi phạm đã được ký duyệt.

2.2- Thực hiện mở sổ theo dõi, có nội quy quản lý và phương tiện bảo quản, lưu giữ hoá đơn theo quy định của pháp luật cụ thể như sau:

a- Hàng tháng thực hiện báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn mẫu BC-26/HĐ (theo mẫu đính kèm), chậm nhất vào ngày 10 của đầu tháng sau. Riêng một số ngành đặc thù có thể báo cáo sử dụng hoá đơn hàng quý nhưng phải được sự chấp thuận của Tổng cục Thuế.

b- Báo cáo thanh, quyết toán sử dụng hoá đơn hàng năm (theo mẫu đính kèm) gửi cơ quan thuế trực tiếp quản lý trước ngày 25 tháng 02 năm sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA