có phải khai thuế GTGT không?

• Thread starter vpls
  • Ngày gửi
V

vpls

Guest
1/10/09
12
0
0
tp.HCM
công ty của em chưa hoạt động nhưng có mua một ít tài sản. có HĐ GTGT vậy tháng đầu tiên này em kê khai thuế GTGT ban đầu thì em có khai mấy HD đó vào không ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

soi con

Guest
21/2/08
120
1
0
Tp. HCM
Bạn có thể kê khai thuế GTGT tháng này vẫn được, nhưng vì hóa đơn có thể được kê khai trong vòng 6 tháng nên mình nghĩ bạn để khi công ty đi vào hoạt động kê hợp lý hơn.

N

ncdungkt

Trung cấp
18/11/03
117
2
0
43
Quận Long Biên - TP Hà Nội
bạn vẫn phải kê khai bình thường bởi vì theo quy định thì kể từ khi được cấp mã số thuế thì cty phải có nghĩa vụ nộp thuế với nhà nước rồi.

V

vpls

Guest
1/10/09
12
0
0
tp.HCM
vấn đề đó em biết mà, nhưng đây là mua tài sản nên em lúng túng.

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Theo mình nghĩ là kê luôn, phát sinh của tháng nào kê khai luôn tháng đó, như vậy công việc của tháng nào cũng sẽ không để dồn vào tháng sau, thuận lợi hơn cho nhiều vấn đế khác, đặc biệt lại liên quan đến cơ quan thuế.
Thân!

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định
Mua tài sản cũng thế bạn ạ. Mới thành lập có thể chưa có đầu ra nhưng đầu vào thì vẫn có là chuyện bình thường. Bạn cứ kê khai ngay trong tháng la đúng rồi. Bạn có chứng từ phát sinh thì kê khai ngay càng tốt khỏi bị bỏ sót sau này.

V

vpls

Guest
1/10/09
12
0
0
tp.HCM
híc, sếp em mua xe mà thanh toán = TM mới đau chứ.

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
híc, sếp em mua xe mà thanh toán = TM mới đau chứ.
Khoản chi phí nào từ 20 triệu trở lên phải thanh toán bằng chuyển khoản qua ngân hàng mới được khấu trừ thuế bạn nhé.
Thân!

hado86

hado86

Trung cấp
30/10/08
66
0
0
ha noi
Bạn kêu sếp làm 1 cái hợp đồng rồi chuyển khoản " giả vờ" để lấy chứng từ của Ngân hàng để chứng minh cho hợp thức hoá là được :004::036:
"giả vờ" là như thế nào hả bạn?!:015:

ngocxi

ngocxi

Trung cấp
8/9/09
97
0
0
37
Đồng Nai
"giả vờ" là như thế nào hả bạn?!:015:
bạn làm HĐ rồi chuyển khoản vào tk người bán sau đó người bán rút tiền trả lại cho bạn
"giả vờ" như vậy đó để lấy đầy đủ thủ tục hợp pháp thôi
Nhưng phải là đối tác tin cậy nhé bạn, nếu ko là mất tiền như chơi đó

L

Luc van

Guest
cái vụ chuyển qua chuyển lại để lấy chứng từ này thì chúng ta cũng đã bàn bạc nhiều rùi

quan trọng bây giờ là chủ topic cứ tháng nào kê khai hoá đơn của tháng đó lun đi (miễn là hoá đơn hợp lệ). còn không có đầu ra thì không sao cả. cứ nộp báo cáo cho thuế, được khấu trừ ta chuyển ký sau, lo gì.
í quên, nếu hoá đơn trên 20 triệu đồng thì chỉ kê khai khi đã có chứng từ thanh toán qua ngân hàng nhé!

Thân!:015:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA