BC sử dụng hoá đơn

• Thread starter G9999
  • Ngày gửi
G

G9999

Guest
12/10/09
12
0
0
40
HN
Em chào cả nhà,
Em là thành viên mới. Các bác cho em hỏi nhé:
Em đang làm BC sử dụng HĐ. Em ghi tên CHỨng từ khấu trừ thuế TNCN. Trong mục Mẫu số/Mã số của form đó em ghi số chứng từ ví dụ: 001230...hay là ghi MST cá nhân của những người bị khấu trừ?( em hỏi trên chỗ vẫn nhận tờ khai thì có 1 anh ở phòng KT số 1 trả lời là phải điền MST cá nhân. Như vậy có đúng không?

Vì nếu căn cứ đúng là Mã số thì trên quyển chứng từ ghi là CTT56 cơ.
Các bác giúp em với/ Em cảm ơn nhiều!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
kimloan08

kimloan08

Trung cấp
15/12/08
77
8
8
Góc phố ngày xưa
Em chào cả nhà,
Em là thành viên mới. Các bác cho em hỏi nhé:
Em đang làm BC sử dụng HĐ. Em ghi tên CHỨng từ khấu trừ thuế TNCN. Trong mục Mẫu số/Mã số của form đó em ghi số chứng từ ví dụ: 001230...hay là ghi MST cá nhân của những người bị khấu trừ?( em hỏi trên chỗ vẫn nhận tờ khai thì có 1 anh ở phòng KT số 1 trả lời là phải điền MST cá nhân. Như vậy có đúng không?

Vì nếu căn cứ đúng là Mã số thì trên quyển chứng từ ghi là CTT56 cơ.
Các bác giúp em với/ Em cảm ơn nhiều!!

Cán bộ nhận tờ khai đã hướng dẫn thì bạn làm theo. Yên tâm nhé, không sai đâu.

G

G9999

Guest
12/10/09
12
0
0
40
HN
Em cảm ơn bác thanhloan nhé.
Vậy là với Chứng từ khấu trừ thuế TNCN thì sẽ ghi mã số thuế của cá nhân bị khấu trừ thuế. Còn với HĐ GTGT thì sẽ ghi số HĐ hả bác?

Cho em hỏi thêm nhé:
Cty em bây giờ đang làm thủ tục mua HĐ GTGT nên sau này sẽ phải nộp BC cho HĐ GTGT nữa. Vậy em làm chung 1 BC hay làm riêng hả các bác?
Nếu làm chung thì cột Tổng Cộng không cộng chung được thì cứ để thế hả các bác.

L

Luc van

Guest
Em cảm ơn bác thanhloan nhé.
Vậy là với Chứng từ khấu trừ thuế TNCN thì sẽ ghi mã số thuế của cá nhân bị khấu trừ thuế. Còn với HĐ GTGT thì sẽ ghi số HĐ hả bác?

Cho em hỏi thêm nhé:
Cty em bây giờ đang làm thủ tục mua HĐ GTGT nên sau này sẽ phải nộp BC cho HĐ GTGT nữa. Vậy em làm chung 1 BC hay làm riêng hả các bác?
Nếu làm chung thì cột Tổng Cộng không cộng chung được thì cứ để thế hả các bác.

bạn làm 2 báo cáo riêng nhé!

Thân!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Hiện nay báo cáo sử dụng Chứng từ CTT56 theo Quý thì sử dụng form nào các bác nhỉ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA