Khai sai hàng hóa dịch vụ không chiu thuế GTGT

• Thread starter axzblack
  • Ngày gửi
A

axzblack

Sơ cấp
25/2/09
11
0
1
38
688b1bui din tu
Chào mọi người, cho mình hỏi cái này.
Cty mình kinh doanh bất động sản nên hàng hóa bán ra là hàng hoá ko chịu thuế GTGT, kê khai thuế theo tiến độ hợp đồng. Trong tháng 8 cty mình có bán 1 lô đất cho khách hàng thì có kê khai thuế là 40% HĐ, đến tháng 9 thì kh đó thanh lý hợp đồng với 1 khách hàng khác và kh này đóng 80% hđ.
Khi khai thuế tháng 9 thì mình kê khai theo 80% mà ko bít là tháng 8 đã kê khai 40% hđ rùi.

Mọi người cho mình hỏi cách khai bổ sung thuế GTGT ở trường hợp này với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Chào mọi người, cho mình hỏi cái này.
Cty mình kinh doanh bất động sản nên hàng hóa bán ra là hàng hoá ko chịu thuế GTGT, kê khai thuế theo tiến độ hợp đồng. Trong tháng 8 cty mình có bán 1 lô đất cho khách hàng thì có kê khai thuế là 40% HĐ, đến tháng 9 thì kh đó thanh lý hợp đồng với 1 khách hàng khác và kh này đóng 80% hđ.
Khi khai thuế tháng 9 thì mình kê khai theo 80% mà ko bít là tháng 8 đã kê khai 40% hđ rùi.

Mọi người cho mình hỏi cách khai bổ sung thuế GTGT ở trường hợp này với.

- Nếu không ảnh hưởng đến số thuế GTGT phải nộp làm công văn giải trình nộp lại tờ khai.
- Nếu ảnh hưởng đến số thuế GTGT phải nộp làm 01KHBS điều chỉnh + nộp phạt.
:015:

A

axzblack

Sơ cấp
25/2/09
11
0
1
38
688b1bui din tu
Có 1 anh trong cơ quan bảo, bên thuế thì có doanh thu gì phát sinh thì cứ kê khai hết, còn cuối năm quyết toán thì điều chỉnh ko bít đúng ko.
Phấn kê khai này là hàng hóa dịch vụ ko chịu thuế GTGT nên ko liên quan tới thuế GTGT phải nộp.
Mình chỉ thắc mắc là có cần giải trình hay ko?

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA