Quên k kê khai HĐ GTGT bán ra

• Thread starter nuthancupid
  • Ngày gửi
N

nuthancupid

Guest
12/10/09
4
0
0
Hà Nội
Công ty mình là công ty phần mềm. Tháng vừa rồi mình quên k kê khai vào mục Bảng kê hóa đơn, hàng hóa dịch vụ bán ra. K biết mình có phải khai bổ sung, điều chỉnh hay k? Bạn nào biết giúp mình với nhé. Tks rất nhìu :1luvu::1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Ngoc Minh Trang

Guest
12/10/09
5
0
0
Phung Khoang
Công ty mình là công ty phần mềm. Tháng vừa rồi mình quên k kê khai vào mục Bảng kê hóa đơn, hàng hóa dịch vụ bán ra. K biết mình có phải khai bổ sung, điều chỉnh hay k? Bạn nào biết giúp mình với nhé. Tks rất nhìu :1luvu::1luvu:

N

ncdungkt

Trung cấp
18/11/03
117
2
0
43
Quận Long Biên - TP Hà Nội
Theo tôi hiểu thì bạn đã nộp hồ sơ kê khai thuế GTGT nhưng bạn chưa điền số liệu vào các chỉ tiêu trên Bảng kê hoá đơn hàng hoá dịch vụ bán ra. Vậy bạn chỉ cần khai bổ sung vào Bảng kê này rồi điều chỉnh tờ khai nộp lại là xong.

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN

Hóa đơn đầu vào ko cần khai bổ sung điều chỉnh, nhưng hóa đơn đầu ra thì phải khai bổ sung bạn nhé. Ko những vậy bạn còn phải nộp ngay số thuế đầu ra trên + nộp phạt(= số tiền chậm nộp * 0.05% * số ngày chậm nộp) nữa.

L

Luc van

Guest

tháng sau khai bổ sung bình thường, là ok

bạn biết cách làm rồi chứ!

Chúc thàng công!

N

nuthancupid

Guest
12/10/09
4
0
0
Hà Nội
Hóa đơn đầu vào ko cần khai bổ sung điều chỉnh, nhưng hóa đơn đầu ra thì phải khai bổ sung bạn nhé. Ko những vậy bạn còn phải nộp ngay số thuế đầu ra trên + nộp phạt(= số tiền chậm nộp * 0.05% * số ngày chậm nộp) nữa.

hix bạn ơi nhưng mình là công ty phần mềm có phải chịu thuế đâu. Mình có hỏi bên 1088 về thuế thì dc trả lời là k phải làm bảng điều chỉnh chỉ cần kê khai quý làm là dc. có bảng kê sử dụng hóa đơn đúng là ok. hix :026:

N

Ngoc Minh Trang

Guest
12/10/09
5
0
0
Phung Khoang
Ban phai khai bo sung roi nop lai co quan thue, neu thang so phat sinh nop thue thi phai nop thue bo sung ngay

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
lyly040609 ah
Việc gì phải nộp ngay tiền phạt chứ. Cục thuế đã yêu cầu đâu mà phải nộp.

Hic...
Chỗ mình cứ mỗi lần như vậy lại bắt nộp ngay mới khổ chứ!

nguyenhuyen

nguyenhuyen

Guest
21/9/07
260
0
0
TP Bắc Ninh
hix bạn ơi nhưng mình là công ty phần mềm có phải chịu thuế đâu. Mình có hỏi bên 1088 về thuế thì dc trả lời là k phải làm bảng điều chỉnh chỉ cần kê khai quý làm là dc. có bảng kê sử dụng hóa đơn đúng là ok. hix :026:

Sao k hỏi bên thuế cho chính xác lun,hic:wall:

L

Luc van

Guest

chưa chắc đã phải nộp.

nếu đưa vào mà còn được khấu trừ thì nộp cái gì???

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
lyly040609 ah
Việc gì phải nộp ngay tiền phạt chứ. Cục thuế đã yêu cầu đâu mà phải nộp.
Chờ cục thuế yêu cầu nộp phạt thì chắc x thêm cho số ngày thuế gửi công văn xuống đó ạh!

To chủ topic:bạn làm tờ khai bổ sung mẫu 01/KHBS
Trường hợp khai bổ sung, điều chỉnh dẫn đến làm tăng số thuế phải nộp, giảm số thuế GTGT đầu vào được khấu trừ, hòan thuế thì CSKD thực hiện như sau:
- CSKD phải nộp ngay số thuế tăng thêm và số tiền phạt chậm nộp phát sinh theo số thuế tăng thêm.
- Bị phạt nộp chậm 0,05%/ ngày. Thời điểm xác định phạt chậm nộp được tính sau ngày thứ 20 của tháng tiếp theo tháng có số liệu bổ sung, điều chỉnh đến ngày CSKD nộp số thuế đó vào NSNN
good luck:015:

H

hahongvan

Sơ cấp
22/9/09
15
0
1
ha noi
theo mình thì chỉ cần kê khai bổ xung thôi!
nhưng muốn chắc chắn thì bạn điện thoại hỏi ngườị quản lý thuế đơn vị bạn ý, thế là chuẩn nhất!

N

nuthancupid

Guest
12/10/09
4
0
0
Hà Nội
Tks cả nhà đã giúp đỡ. Mình đã làm xong rồi. Bên mình k phải nộp thuế GTGT nên mình chỉ cần làm lại tờ kê khai thuế GTGT rồi gửi lại bên chi cục thuế note ở trên đầu là "điều chỉnh" là xong thui. K phải nộp phạt gì cả. Hí :004:

ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam
Tks cả nhà đã giúp đỡ. Mình đã làm xong rồi. Bên mình k phải nộp thuế GTGT nên mình chỉ cần làm lại tờ kê khai thuế GTGT rồi gửi lại bên chi cục thuế note ở trên đầu là "điều chỉnh" là xong thui. K phải nộp phạt gì cả. Hí :004:

Thuế đầu ra mà quên kê khai thì bên thuế còn bắt tay tặng thưởng huân chương có công với ngành thuế ấy chứ. fạt fủng gì :1luvu:

T

tquyen453

Sơ cấp
25/9/09
9
0
0
38
Quảng Ninh
Bạn ơi, giờ bạn làm lại bảo cáo thuế rồi mang ra thuê nộp lại bản mới, chỉ cần bạn bảo là e thay thế lại bản cũ vừa nộp là ok đấy. tại vẫn trong tháng làm báo cáo mà, chưa đến nỗi bị phạt đâu

T

thanhhg

Guest
17/10/09
2
0
0
ha giang
bạn à nếu bạn đã nộp tờ khai đó rồi, thì tháng kế tiếp của tháng đó, bạn chỉ việc lấy hoá đơn đầu ra chưa kê khai của tháng đó kê vào tháng này là được chứ ko cần phải làm điều chỉnh gì cả. Chỉ kê khai điều chỉnh trong trường hợp bạn kê bị nhầm mà thôi.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Thuế đầu ra mà quên kê khai thì bên thuế còn bắt tay tặng thưởng huân chương có công với ngành thuế ấy chứ. fạt fủng gì
Quên đầu vào thì còn tặng thưởng chứ quên đầu ra thì ngang trốn thuế còn gì?

ghet_that

ghet_that

Cao cấp
9/4/05
371
48
28
42
vietnam
Thuế đầu ra mà quên kê khai thì bên thuế còn bắt tay tặng thưởng huân chương có công với ngành thuế ấy chứ. fạt fủng gì
Quên đầu vào thì còn tặng thưởng chứ quên đầu ra thì ngang trốn thuế còn gì?

:004: ờh nhỉ! nhầm nhọt sang trồng trọt :036::036::036:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA