Xin quyết toán thuế và hậu quả, ích lợi???

• Thread starter ketoana2
  • Ngày gửi
ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Cứu em với! cty em có nhiều chỗ rắc rối, em muốn giải thể cty cho an toàn nhưng sếp không chịu, nhưng em muốn làm lại sổ sách hoặc bắt đầu lại bằng một số liệu đúng. Em nghĩ là hết năm nay 2009 nên xin quyết toán thuế.!?
Vậy cho em hỏi, khi được quyết toán rồi, sau khi "nộp phạt" thì số liệu 2009 trở về trước ko bị truy cứu nếu có lần kiểm tra sau của Thuế phải ko vậy?
XIn hỏi thêm thủ tục có khó không ạh!?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Cứu em với! cty em có nhiều chỗ rắc rối, em muốn giải thể cty cho an toàn nhưng sếp không chịu, nhưng em muốn làm lại sổ sách hoặc bắt đầu lại bằng một số liệu đúng. Em nghĩ là hết năm nay 2009 nên xin quyết toán thuế.!?
Vậy cho em hỏi, khi được quyết toán rồi, sau khi "nộp phạt" thì số liệu 2009 trở về trước ko bị truy cứu nếu có lần kiểm tra sau của Thuế phải ko vậy?
XIn hỏi thêm thủ tục có khó không ạh!?:wall:
không cần fải giải thể trong trg hợp này
E làm công văn xin quyết toán thuế gửi cquan thuế. Họ sẽ sxếp cho cán bộ xuống cty qtoán, và sẽ chốt tcả những nợ thuế, sai sót, fạt hành chánh... từ thời điểm qtoán trở về trươc.
Sau đó e có thể tiếp tục số liệu đã dc đ/chỉnh để làm tiếp việc kế toán.

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
Thủ tục xin quyết toán thuế!

Giúp em với, khi mình xin quyết toán thuế, sau đó thuế có yêu cầu mình phải làm hay nộp những loại sổ sách nào không ạh, hay có bắt buộc mình thuê Kiểm toán,.... không ạh!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Giúp em với, khi mình xin quyết toán thuế, sau đó thuế có yêu cầu mình phải làm hay nộp những loại sổ sách nào không ạh, hay có bắt buộc mình thuê Kiểm toán,.... không ạh!
khi mình gửi công văn xin quyết toán thuế, sau đó:
1, trước khi tới cty họ sẽ gửi trước 1 thông báo (khoảng 1 tuần) hẹn ngày giờ tới, tgian q/toán dự kiến, để cty chuẩn bị sổ sách và tiếp đón.
2, Cty cần chuẩn bị sẵn những thứ cquan thuế sẽ cần ktra như: Hđlđ, sổ sách hàng tháng, hóa đơn gốc, bctc năm, bc thuế hàng tháng, ..
3, Sổ sách thì ko có loại nào fải nộp hết, chỉ cho họ xem và photo (nếu cần).
4, cty nước ngoài bắt buộc fải kiểm toán bctc hàng năm.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA