Mở hóa đơn hàng xuất nước ngoài ntn?

• Thread starter meohoang2631
  • Ngày gửi
M

meohoang2631

Guest
17/10/09
1
0
0
TP. Hồ Chí Minh
Các bác ới ời! Em mới vào làm nên chưa có kinh nghiệm, nhưng nghe người ta nói là hàng xuất bán cho nước ngoài cũng phải mở hóa đơn đỏ và em thì không biết mở như thế nào. Các bác làm ơn chỉ em với!!!!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Mai Binh

Guest
23/12/08
6
0
0
Hà Nội
Theo mình đó là khi mình xuất hàng ra nước ngoài mình phải viết HĐơn bán ra cho Khách hàng đó mặc dù ông khách đó không lấy HĐơn đỏ vì ông ta đã có cái invoice đi kèm trong bộ chứng từ xuất rồi.

Bạn phải xuất HĐơn nếu không sẽ bị phạt đấy.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Các bác ới ời! Em mới vào làm nên chưa có kinh nghiệm, nhưng nghe người ta nói là hàng xuất bán cho nước ngoài cũng phải mở hóa đơn đỏ và em thì không biết mở như thế nào. Các bác làm ơn chỉ em với!!!!:wall:
Hi you! Mở hóa đơn:"Xuất đúng mặc hàng hóa xuất khẩu:Tên người mua,địa chỉ,MST bên người mua ko có thì để trống.
tên hàng,số lượng,đơn giá,Tiền hàng,thuế suất....Tổng cộng lại số tiền của hàng hóa,ghi tỷ giá tại thời điểm xuất hóa đơn hoặc tỷ giá bình quân gia quyền.Sau đó dựa trên Hóa đơn mình đã xuất để kê khai thuế hàng tháng.

good luck:015:

H

hanlethi

Sơ cấp
19/9/09
5
0
0
hai phong
Cac anh chi ui cho e hoi chut nhe: Bay gio xuat Hoa don thu ho thi hinh thuc thanh toan phai la chuyen khoan ah?Hang thang e thu ho dai ly nuoc ngoai rat nhiu nhung ma moi hoa don chi co 20USD thui. E da thu het bang tien mat thi co sao ko nhi?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA