Bổ nhiệm KTTmới kiêm bãi miễn KTT cũ

• Thread starter kimthoa87
  • Ngày gửi
K

kimthoa87

Sơ cấp
6/10/09
12
0
1
36
Hà Nội
Chào các bạn. Cho mình hỏi nhờ chút nhé!
Công ty mình là Cty TNHH 1TV. Chỉ có KT chứ k có KTT. Giấy tờ báo cáo thuế là do GĐ ký. Bây giờ cty thay đổi KT mới thì phải làm những thủ tục gì? Mình ra Ngân hàng giao dịch thì họ bảo phải có quyết định " bổ nhiệm KTTmới kiêm bãi miễn KTT cũ". Bạn nào có mẫu này cho mình xin với nhé! Cty m k có KTT thì phai làm sao?
Thank các bạn nhìu!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dungghetghe

Trung cấp
26/9/09
111
0
0
HCM
Cái này mình từng làm rồi nên mình cũng biết.
bạn làm cái Bổ nhiệm KTT, rồi làm luôn cái bãi nhiệm KTT cũ và noppj cho bên thuế cùng 1 lúc luôn.
Mà CTY mình thì ko có làm bãi nhiệm, cỉ làm cái bổ nhiệm mới, nói là bổ nhiệm KTT mới ngày nào, và có hiệu lực ngày đó, còn bãi nhiệm ko cần làm, vì CTY chỉ có 1 KTT thôi mà

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Chào các bạn. Cho mình hỏi nhờ chút nhé!
Công ty mình là Cty TNHH 1TV. Chỉ có KT chứ k có KTT. Giấy tờ báo cáo thuế là do GĐ ký. Bây giờ cty thay đổi KT mới thì phải làm những thủ tục gì? Mình ra Ngân hàng giao dịch thì họ bảo phải có quyết định " bổ nhiệm KTTmới kiêm bãi miễn KTT cũ". Bạn nào có mẫu này cho mình xin với nhé! Cty m k có KTT thì phai làm sao?
Thank các bạn nhìu!

E tham khảo 2 qđịnh nàynhé

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
..
Mà CTY mình thì ko có làm bãi nhiệm, cỉ làm cái bổ nhiệm mới, nói là bổ nhiệm KTT mới ngày nào, và có hiệu lực ngày đó, còn bãi nhiệm ko cần làm, vì CTY chỉ có 1 KTT thôi mà
Agribank ycầu Qđịnh bãi + bổ nhiệm KTT luôn.

K

kimthoa87

Sơ cấp
6/10/09
12
0
1
36
Hà Nội
Cám ơn các bạn nhìu! Bên Thuế thì GĐ ký nên k vấn đề gì cả. Nhưng cty m mở TK ở Maritime Bank thì lại yêu cầu phải có. Nhưng cty m k có KTT, chỉ có KT thôi, như vậy làm cái quyết định bổ nhiệm và bãi miễn KTT đc k? M chưa có giấy chứng nhận KTT điền tên m có sao k?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA