Xin giúp đỡ hoàn thiện bảng châm công

• Thread starter tommybull
  • Ngày gửi
T

tommybull

Sơ cấp
2/7/08
2
0
0
44
dong nai
Mình gửi lên bảng chấm công của mình, tất cả code trong file của mình, khi click và nút "Update List" thì dữ liệu bên "Sheet Danhsach_NV" và những hàm trong "Module2" sẽ chạy vào Sheet "Chamcong"
Tất cả các điều kiện đều rất mỹ mãn theo nhu cầu của mình. Chỉ riêng một trường hợp rất quan trọng đó là từ "F" đến "AJ" trên mỗi ô mình chỉ thể hiện được một vấn đề, không thể hiện được cùng lúc 2 vấn đề trở lên
Ví dụ như mình cần: m4;t6 thì cột đi làm trễ "AO" =2 và cột tăng ca thường "AS"=3 (trong code mình đã cài sẵn các ký hiệu như M4=4 x 0.5=2 hoặc T6=6 x 0.5=3)
Nói chung nếu mình chỉ thể hiện 1 vấn đề trong một ô từ "F" đến "AJ" thì không vấn đề, nhưng nếu thể hiện 2 vấn đề trở lên thì các cột từ "AK" đến "AY" sẽ không hiểu
Các Pro giúp mình khắc phục vấn đề này nhé
Xin chân thành biết ơn và cảm tạ:
thanx::thanx:

Đính kèm

• chamcong_luong 03-09.rar
    58.3 KB · Lượt xem: 268
Khóa học Quản trị dòng tiền
adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Mình có vài góp ý sau
Công thức:
Bạn có thể dùng hàm mảng thay vì countif, công thức sẽ đơn giản hơn.
Tham khảo hàm mảng tại đây
Đối với các ký hiệu gồm 2 giá trị, sử dụng hàm mảng cũng được nhưng sẽ rất phức tạp.
VBA:
Nếu bạn dùng VBA để tạo 1 hàm riêng để chấm công thì công việc sẽ dễ dàng hơn nhiều khi sử dụng các hàm InStr và InStrRev có sẳn trong VBA.

CSDL
Cách chấm công gần như theo kiểu chấm công = tay không hay lắm. Bạn có thể XD 1 Sheet chỉ theo dõi các phát sinh gồm các cột:
Mã NV, Họ Tên, Ngày, Tăng ca tối, Tăng ca CN, Đi trễ, Về Sớm, Bệnh, Ốm... có ps thì nhập vào.
Sheet Danh sách NV thêm ngày vào làm và ngày nghỉ việc.

Chỉ cần như thế bạn có thể lên báo cáo cho bất cứ yêu cầu nào, thậm chí lên 1 bảng chấm công hoàn chỉnh theo kiểu truyền thống.

Đính kèm

• Hammang.xls
    13 KB · Lượt xem: 181
T

tommybull

Sơ cấp
2/7/08
2
0
0
44
dong nai
Hàm mảng của bạn rất có lý, nhưng khi mình thể hiện 2 hoặc 3 vấn đế trở lên thì không được, ví dụ như khi mình nhập "B2"= A4;B10 thì cột "F2" và "G2" không thể hiện được giá trị. (mình muốn kết quả ở trường hợp này là "F2"=4 và "G2"=10 có thể làm được như thế không)
Nói chung, trong bảng chấm công của mình khoảng từ "F" đến "AJ", trên mỗi ô mình cần thể hiện 2 hoặc 3 vấn đề nhưng không được, mà chỉ có thể thể hiện được 1 vấn đề
Xin giúp đỡ
Chân thành cảm ơn

S

SA_DQ

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
29/6/05
569
100
43
66
HCM city
Bạn có thể sẽ phải xài 1 hàm người dùng;

Rất muốn viết ngay cho bạn, nhưng file của bạn đưa lên rất thiếu thông tin để làm điều đó!

Vì trong quy ước bạn chưa nói rõ m4 là công gì; T3, T6 là gì.

& như vậy, còn những quy ước chấm công như thế nào nữa; sao bạn không ghi hết chúng lên

Chờ tin bạn!

QDuc

QDuc

Cao cấp
3/6/06
254
18
18
Biển khơi
Ðề: Hàm người dùng để xác định tiền lương trong tháng có công thử việc cùng với công khác

Ở cơ quan nọ qui định mức lương thử việc bằng 70% mức lương cơ bản;
Thông thường thì lương thử việc kết thúc tròn tháng;
Nhưng cũng có những quyết định lương thử việc ở khoảng giữa tháng

Cách tính lương các ngày thử việc trong trường hợp này sẽ như file kèm theo sau:

Đính kèm

• gpeChamCong.rar
    20.1 KB · Lượt xem: 135

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA