Hỏi về các loại thuế phải nộp trong tháng.

• Thread starter Thanh huong giang
  • Ngày gửi
T

Thanh huong giang

Guest
25/10/09
1
0
0
40
Hoang Mai HN
Chào các anh chị. Em là thành viên mới,vừa ra trường, cho em hỏi các loại thuế phải nộp trong tháng là những loại thuế nào, có phải chỉ là thuế GTGT được hỗ trợ bằng phần mềm thuế không ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Chào các anh chị. Em là thành viên mới,vừa ra trường, cho em hỏi các loại thuế phải nộp trong tháng là những loại thuế nào, có phải chỉ là thuế GTGT được hỗ trợ bằng phần mềm thuế không ạ.

Hàng tháng, em nộp tờ khai thuế GTGT + báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, TNCN (nếu có).
Hàng quý, TNDN tạm tính, TNCN (nếu số thuế khấu trừ <5tr thì khai theo quý)
Cuối năm, quyết toán TNDN, TNCN, GTGT (nếu có)
Đầu năm, thuế môn bài.
Phần mềm HTKK hỗ trợ khai thuế GTGT, TNCN, TNDN, ... Em vào phần trợ giúp để xem hướng dẫn. Em nên nghiên cứu kỹ trước khi làm để trách sai sót
Thân.:015:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Hàng tháng, em nộp tờ khai thuế GTGT + báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn, TNCN (nếu có).
Hàng quý, TNDN tạm tính, TNCN (nếu số thuế khấu trừ <5tr thì khai theo quý)
Cuối năm, quyết toán TNDN, TNCN, GTGT (nếu có)
Đầu năm, thuế môn bài.
Phần mềm HTKK hỗ trợ khai thuế GTGT, TNCN, TNDN, ... Em vào phần trợ giúp để xem hướng dẫn. Em nên nghiên cứu kỹ trước khi làm để trách sai sót
Thân.:015:
Cái này chỉ là kê khai bcáo thuế hàng tháng/ quý
..cho em hỏi các loại thuế phải nộp trong tháng là những loại thuế nào, có phải chỉ là thuế GTGT được hỗ trợ bằng phần mềm thuế không ạ.
Các loại thuế fải nộp hàng tháng/quý/năm:
thuế GTGT, thuế môn bài, thuế TTĐB, thuế TNDN, thuế TNCN, thuế sdụng đất, thuế tài nguyên. Nói chung có psinh loại nào là fải nộp loại đó.
Bạn tham khảo thêm thủ tục nộp thuế tại đây Hướng dẫn các thủ tục về thuế .

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA