Về việc bổ nhiệm giám đốc

• Thread starter phuocbinh
  • Ngày gửi
P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Cho mình hỏi cty TNHH 2 thành viên góp vốn, 1 trong 2 người làm giám đốc kiêm chủ tịch HĐ thành viên thì có cần giấy quyết định bổ nhiệm ko ? Nếu có thì ai sẽ viết và ký tên ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Cho mình hỏi cty TNHH 2 thành viên góp vốn, 1 trong 2 người làm giám đốc kiêm chủ tịch HĐ thành viên thì có cần giấy quyết định bổ nhiệm ko ? Nếu có thì ai sẽ viết và ký tên ?

Mình nghĩ là không. Vì ông chủ tịch HDQT này kiêm giám đốc luôn rồi, không nhẽ ông ấy lại tự mình ký quyết định bổ nhiệm mình hay sao??? Có vẻ không hợp lý

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Mình nghĩ là không. Vì ông chủ tịch HDQT này kiêm giám đốc luôn rồi, không nhẽ ông ấy lại tự mình ký quyết định bổ nhiệm mình hay sao??? Có vẻ không hợp lý

Tôi nghĩ là có, thành viên A sẽ bổ nhiệm thành viên B là giám đốc.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Chủ tịch HĐQT đ/diện ban HĐQT ký vào qđịnh bổ nhiệm (cho chính mình) là chuyện bthường mà. Nên kèm theo 1 dsách thành viên trong HĐQT ký tên trong bbản họp bổ nhiệm GĐ.

Sửa lần cuối:
V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!
Là Công ty TNHH 2 TV thì chủ tịch sẽ thay măt cho hôi đồng TV ký để bổ nhiệm người làm giám đốc.

arise

arise

Trung cấp
23/8/09
159
8
0
38
Quảng Ninh
Chủ tịch HĐQT đ/diện ban HĐQT ký vào qđịnh bổ nhiệm (cho chính mình) là chuyện bthường mà. Nên kèm theo 1 dsách HĐQT ký tên trong bbản họp bổ nhiệm GĐ.

Vậy là đã rõ. Cám ơn bác nhé!!!! Em đã hiểu thêm một vấn đề.

P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Cho em hỏi là mình có phải nộp hồ sơ xin việc của kế toán trưởng, người phụ trách kế toán hay giám đốc cho cơ quian chức năng ko ? Họ có kiểm tra hồ sơ mình lưu tại công ty ko ?

L

Lai coi

Sơ cấp
10/7/09
7
0
0
ha noi
Tôi nghĩ là có, thành viên A sẽ bổ nhiệm thành viên B là giám đốc.

vầng. em cũng nghĩ thế, làm một cái biên bản họp hội đồng thành viên sau đó bổ nhiệm chủ tịch, giám đốc luôn cũng được. nhớ là có chữ ký đầy đủ trong hội đồng thành viên là được.

F

Forever230405

Sơ cấp
7/5/09
13
0
1
Lâm Đồng
Cho em hỏi là mình có phải nộp hồ sơ xin việc của kế toán trưởng, người phụ trách kế toán hay giám đốc cho cơ quian chức năng ko ? Họ có kiểm tra hồ sơ mình lưu tại công ty ko ?

Bạn ơi mình ko cần nộp hồ sơ xin việc cho cơ quan thuế đâu mà mình chỉ cần nộp quýêt định bổ nhiệm thôi bạn ah

B

beleave and love

Guest
24/10/09
19
0
0
Hà Nội

có gì đau mà ko hợp lí, ký quyết định bổ nhiệm mình là chuyện bình thường mà. Các công ty lấy địc chỉ gdd làm trụ sở còn phải ký hợp đồng mình cho mình thuê nữa là.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA