Báo cáo thuế theo quý.

• Thread starter phungvanda
  • Ngày gửi
P

phungvanda

Guest
21/9/09
42
0
0
Rồng Bay.
Cả nhà ơi cho mình hỏi là mình đã làm tờ khai thuế tháng 7,8,9 rồi.Bây giờ làm báo cáo thuế theo quý thì mình fải làm như thế nào?Và vào chỗ nào để làm bây giờ?có fải vẫn làm trên phần mềm kê khai thuế 2.1.0 không?Nếu vậy thì nó ở phụ lục nào vậy?
Gíup mình ngay nhé,mình fái làm gấp mà.
Cảm ơn mọi người trước nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Cả nhà ơi cho mình hỏi là mình đã làm tờ khai thuế tháng 7,8,9 rồi.Bây giờ làm báo cáo thuế theo quý thì mình fải làm như thế nào?Và vào chỗ nào để làm bây giờ?có fải vẫn làm trên phần mềm kê khai thuế 2.1.0 không?Nếu vậy thì nó ở phụ lục nào vậy?

Bạn ơi bạn kê khai thuế theo quý,thuế ở đây là thuế gì vậy???,bạn vào phần mềm kê khai thuế 2.1.0 để kê khai nhé!.Trong phần mềm này có phần hướng dẫn kê khai bạn vào đó tham khảo them nhé.Thân

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...

chào bạn,báo cáo theo quý thì chỉ làm báo cáo thuế TNDN tạm tính, Thuế TNCN thôi. nhửng báo cáo này trên phần mềm HTKK 2.1 có đó bạn.

P

phungvanda

Guest
21/9/09
42
0
0
Rồng Bay.
Mình làm thuế GtGT theo pp ktrừ.Nhưng bjờ thấy bác ktoán bảo làm báo cáo thuế theo quý.mình ko hiểu lam ntn.Vào fần kê khai 2.1.0 nhưng chỉ có kkai theo tháng mà bạn?

L

Luc van

Guest
Mình làm thuế GtGT theo pp ktrừ.Nhưng bjờ thấy bác ktoán bảo làm báo cáo thuế theo quý.mình ko hiểu lam ntn.Vào fần kê khai 2.1.0 nhưng chỉ có kkai theo tháng mà bạn?

có nghĩa là bác ấy nói bạn làm báo cáo thuế TNDN tạm tính quý III/2009 đó!

Còn báo cáo thuế GTGT thì bác ấy không nói bạn làm sau ngày 20 đâu!

thân!:015:

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055

Kê khai thuế GTGT thì bạn kê khai hàng tháng hạn nộp tờ khai là tới ngày 20 của tháng tiếp theo của tháng kê khai,đến cuối năm bạn là quyết toán thuế.Thuế TNCN,TNDN mới có làm quý theo mình biết là vậy đó.

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
bạn vào phần thuế TNDN rồi vào phần tờ khai thuế TNDN tạm tính (01A/TNDN), bạn nhớ là làm theo quý phải làm cả phần thuế TNCn nữa bạn nhé, 31 là hết hạn rồi đó bạn. Chúc thành công!

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
sao lại không có được bạn, bạn mở HTKK 2.1.0 lên -> đồng ý -> thuế thu nhập doanh nghiệp -> tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính (01A/TNDN) rồi làm đi bạn nhanh nhanh lên coi chừng trễ sẽ bị phạt đó, chúc bạn thành công

P

phungvanda

Guest
21/9/09
42
0
0
Rồng Bay.
Nhưng mọi người ơi mình đã vào đó rồi,bây giờ lại phát sinh vđề là:
1.Doanh thu thưc tế phát sinh tronh kỳ(Mình cộng dt của 3 tháng đó lại sao?)
2.Chi phí thực tế phát sinh trong kỳ(Cũng cộng luôn cp của 3 thang đó lại sao?)
......
......
Mà thêm phụ lục 01A-1/TNDN là cái quái gì nưa ấy?
Mới làm ktoán thấy gà quá các bạn ah.
Hướng dẫn giúp mình nhé.

P

phungvanda

Guest
21/9/09
42
0
0
Rồng Bay.
Làm báo cáo thuế theo quý>

......
......
Hướng dẫn giúp mình nhé.

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong
......
......
Hướng dẫn giúp mình nhé.

Doanh thu, chi phí phát sinh trong kỳ là tổng của tháng 7,8,9.Còn phụ lục 01A-1/TNDN là doanh thu từ chuyển quyền sử dụng đất, chuyển quyền thuê đất.Nếu bên bạN có doanh thu đó thì kê khai còn k thì thôi

1

1987

Guest
21/5/09
158
0
0
36
Hai Phong

Bác KT bảo bạn làm tức là làm tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính quý 3, còn TGTGT thì khi đã làm báo cáo theo tháng rồi thì không phải làm báo cáo quý.Còn nữa, bnaj phải đọc Nghị quyết số 30/2008 của Chính phủ quy định về việc giảm thuế thu nhập cho DN từ đó mà bạn xác định số thuế TNDN còn phải nộp

C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
Doanh thu, chi phí phát sinh trong kỳ là tổng của tháng 7,8,9 -----> sao lại như vậy được bạn, DT thì là tổng CP PS của 3 tháng 7,8,9 ccộng lại nhưng chi phí sao là 3 tháng đó cộng vào được, bạn phải tính CP khấu hao TSCĐ, CP lương NV... nói chung là không cộng 3 tháng đó vào dc bạn à.

P

phungvanda

Guest
21/9/09
42
0
0
Rồng Bay.
Vậy thì theo bạn mình phải lam ntn đây?
Tóm lại là các mục đó mình làm ntn?Hyã chỉ dẫn giúp mình
nhé.

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Doanh thu, chi phí phát sinh trong kỳ là tổng của tháng 7,8,9 -----> sao lại như vậy được bạn, DT thì là tổng CP PS của 3 tháng 7,8,9 ccộng lại nhưng chi phí sao là 3 tháng đó cộng vào được, bạn phải tính CP khấu hao TSCĐ, CP lương NV... nói chung là không cộng 3 tháng đó vào dc bạn à.
Bạn nói gì mà mình chẳng hiểu.Báo cáo thuế TNDN Quý,doanh thu 3 tháng cộng lại ghi vào cột[10] chi phí cũng của 3 tháng cộng lại ghi ở cột[11] mẫu 01A/TNDN(nếu xác định được doanh thu,chi phí),nếu không xác định được DT,CP thì làm theo mẫu 01B/TNDN.

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Vậy thì theo bạn mình phải lam ntn đây?
Tóm lại là các mục đó mình làm ntn?Hyã chỉ dẫn giúp mình
nhé.

mục [10] : bạn tập hợp doanh thu của tháng 7+8+9
[11] : bạn tập hợp chi phí của tháng 7+8+9
[15]: nếu quý trước lỗ thì kê khai vào
[17]: thuế suất thuế TNDN là 25%
[18]: lấy (mục [16]*25%)*30%(với điều kiện [16] có nộp thuế)

H

hainamtrang

Guest
Báo cáo thuế quý là tờ khai thuế thu nhập tạm tính mà. Bạn vào HTKK 2.0 hoặc 2.1 mà làm, rồi vào phần thuế thu nhập doanh nghiệp (tờ khai thuế thu nhập doanh nghiệp tạm tính - mẫu 01 ấy). Khi đó bạn điền doanh thu và chi phí cả 03 tháng vào, máy sẽ hạch toán tính cho bạn. Nhanh lên không hết hạn lại bị các bác thuế hỏi tới!

M

maichung52

Sơ cấp
21/7/08
6
0
0
39
Ha Noi
Nộp thuế TNDN tạm tính quý III

cho mình hỏi với.Mình vừa làm tờ khai quyết toán thuế TNDN quý III,với số tiền thuế TNDN phải nộp là 5tr( đã trừ 30% thuế được miễn giảm).
Theo Thông tư 03/2009/TT-BTC, thời hạn nộp số thuế TNDN quý III được giãn tới 30/7/2010.vậy hiện tại mình vẫn chưa phải nộp số tiền thuế quý III này.
Nhưng đến hết năm 2009,khi mình làm báo cáo TC, số tiền thuế TNDN 2009 chỉ phải nộp 2tr.vậy mình sẽ nộp tiền thuế TNDN theo BCTC 2009 là 2tr.Như vậy có đúng không nhỉ,có bác nào rõ trong việc này chỉ giúp đàn em với.Chân thành cảm ơn !

Sửa lần cuối:
C

chin su

Trung cấp
16/5/09
54
0
0
hoang mai
Bạn nói gì mà mình chẳng hiểu.Báo cáo thuế TNDN Quý,doanh thu 3 tháng cộng lại ghi vào cột[10] chi phí cũng của 3 tháng cộng lại ghi ở cột[11] mẫu 01A/TNDN(nếu xác định được doanh thu,chi phí),nếu không xác định được DT,CP thì làm theo mẫu 01B/TNDN.------> Sao lại không hiểu nhỉ, thế mình giả sử như này nhé trong tháng 7 công ty bạn mua chiếc ôtô khoảng 2 tỷ như vậy nếu bạn cộng hết CP của 3 tháng trên tờ khai vào thì sao ổn chứ. Bạn phải tính CP khấu hao TS đúng không và cả lương nhân viên nữa chứ, CP không xác định được chính xác nhưng những khoản nào rõ ràng như vậy rồi mình cũng phải tính hết chứ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA