Xuất hóa đơn GTGT

• Thread starter nobitaviet
  • Ngày gửi
N

nobitaviet

Sơ cấp
20/10/09
7
0
0
đắk lắk
Dear All
Mình là thành viên mới xin chào các cô, chú, anh chị....
mình có câu hỏi xin mọi người giúp cho.
Như một DN nhỏ bán vật liệu xây dựng vẫn kê khai thuế GTGT
( Đầu vào,Đầu ra). Trong khi đó DN bán hàng ra nhưng chỉ một số ít yêu cầu xuất hóa đơn, còn lại là không? nhưng bắt buộc khi bán thì viết hóa đơn số hàng đã bán. vậy trường hợp bán rồi xuất hóa đơn mà không có MST của khách hàng thì phải làm sao? Làm cách nào để hợp thức hoá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Tulan87

Guest
22/7/09
2
0
0
Hải Phòng
Hoá Đơn GTGT

xin chào cả nhà! mọi người ơi giúp em với em vào hoá đơn GTGT đầu vào tháng 6 nhưng lại vào nhầm hoá đơn đó hai lần giờ điểu chính làm sao ấy nhỉ? em mới làm nên còn chưa biết nhiều hee

L

Luc van

Guest
Dear All
( Đầu vào,Đầu ra). Trong khi đó DN bán hàng ra nhưng chỉ một số ít yêu cầu xuất hóa đơn, còn lại là không? nhưng bắt buộc khi bán thì viết hóa đơn số hàng đã bán. vậy trường hợp bán rồi xuất hóa đơn mà không có MST của khách hàng thì phải làm sao? Làm cách nào để hợp thức hoá.

Không có MST của khách hàng cũng không sao cả

Bạn ghi tên người mua hàng , địa chỉ của họ, còn MST thì bạn gạch ngang tất cả các ô là được. ---> Hoá đơn vần hợp lệ

Thân!:015:

L

Luc van

Guest
xin chào cả nhà! mọi người ơi giúp em với em vào hoá đơn GTGT đầu vào tháng 6 nhưng lại vào nhầm hoá đơn đó hai lần giờ điểu chính làm sao ấy nhỉ? em mới làm nên còn chưa nhiều điều chưa biết hee,:angel:

Bạn kê khai tiếp hoá đơn này vào tháng 10, nhưng kê khai giá trị âm!

Chúc thành công!

S

Sakura87

Trung cấp
24/4/08
67
0
6
hanoi
Dear All

Thường thì hàng tháng mình fải xuất hoá đơn với nội dung là "bán lẻ" (cái này bạn tập hợp lên bảng kê rùi cuối tháng viết nhé). Bạn cứ viết và kê khai như bình thường thui, phần mst thì gạch bỏ là đc

H

HONG NGOAN

Guest
30/10/09
5
0
0
long an
chào cả nhà, mình là thành viên mới, mình cám ơn diễn đàn đã tạo điều kiện cho mình có thể trao đổi nghiệp vụ với các bạn, nhưng mình mới ra trường chưa từng làm ở đâu, và mình vừa xin vào được một cty du lịch, mình không biết xuất hóa đơn bán ra như thế nào giúp mình với các bạn ơi!
mình xin nói rõ cty mình có dịch vụ bán vé máy bay, dịch vụ đặt phòng cho khách, nhưng mình không biết xuất ra là 5% hay 10%, trong khi hóa đơn mua vào của mình là 5%, các bạn ơi giúp mình mình cám ơn các bạn nhiều nha hãy giúp ình

L

Luc van

Guest
mình xin nói rõ cty mình có dịch vụ bán vé máy bay, dịch vụ đặt phòng cho khách, nhưng mình không biết xuất ra là 5% hay 10%, trong khi hóa đơn mua vào của mình là 5%, các bạn ơi giúp mình mình cám ơn các bạn nhiều nha hãy giúp ình

bạn tham khảo luật thuế GTGT này nhé

Đính kèm

• LUAT THUE GTGT NGÀY 03 - 06 - 2008.doc
    85 KB · Lượt xem: 31
L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
chào cả nhà, mình là thành viên mới, mình cám ơn diễn đàn đã tạo điều kiện cho mình có thể trao đổi nghiệp vụ với các bạn, nhưng mình mới ra trường chưa từng làm ở đâu, và mình vừa xin vào được một cty du lịch, mình không biết xuất hóa đơn bán ra như thế nào giúp mình với các bạn ơi!

10% bạn ơi,

H

HONG NGOAN

Guest
30/10/09
5
0
0
long an
các bạn ơi, bầu ơi thương lấy bí cùng tuy rằng khác giống nhưng chung một giàn, mình làm tờ khai thuế thu nhập danh nghiệp theo quý, mình đã lổ 3 quý liên tiếp,giờ mình muốn lãi vậy mình tăng doanh thu có hợp lệ không, đồng thời hoá đơn mua vào của mình giả sử là 3000.000đ nhưng mình bán ra là 5000.000đ thì có hợp lệ không, mong các bạn giúp đỡ, chân thành cám ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA