hướng dẫn mình lập hóa đơn gtgt thay thế cho hóa đơn gtgt viết sai mst

• Thread starter Heartwar
  • Ngày gửi
H

Heartwar

Guest
29/6/05
10
0
0
40
Bắc giang
tinhyeu.net.tc
các bạn ơi , mình có 1 hóa đơn nữa lại viết sai mst
giờ mình viết lại hóa đơn mới thay thế cho hóa đơn bị sai

mình phải viết dòng

" hóa đơn thay thế cho hóa đơn ngày xx/xx/yyyy , ký hiệu xxxx , mã số xxxxxxx , lý do : sai mã số thuế "

vào chỗ nào trên hóa đơn mới nhỉ ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Bạn làm biên bản điều chỉnh hóa đơn là được rồi, không cần phải xuất hóa đơn khác đâu.:015:

ketoankinhcan

ketoankinhcan

Cao cấp
24/1/07
501
9
18
TP.HCM
các bạn ơi , mình có 1 hóa đơn nữa lại viết sai mst
giờ mình viết lại hóa đơn mới thay thế cho hóa đơn bị sai

mình phải viết dòng

" hóa đơn thay thế cho hóa đơn ngày xx/xx/yyyy , ký hiệu xxxx , mã số xxxxxxx , lý do : sai mã số thuế "

vào chỗ nào trên hóa đơn mới nhỉ ?

Bạn ghi ngay dưới phần nội dung mặt hàng đó.

H

Heartwar

Guest
29/6/05
10
0
0
40
Bắc giang
tinhyeu.net.tc
@ bendoihiuquanh : mình thấy trong quy định là phải làm biên bản huỷ hoá đơn và viết lại hoá đơn khác thay thế mà bạn. ^^
@LÊ - LƯƠNG : cảm ơn bạn nhé !

P

phunglam

Trung cấp
tùy vào bên nhận, có nơi họ đồng ý điều chỉnh địa chỉ, tên công ty nhưng không chịu điều chỉnh mã số thuế vì đó là số quyết định khấu trừ nên đa số khi sai mã số thuế là phải thay HĐ khác thôi. Bạn nên hỏi họ xem. Dĩ nhiên mình nên thuyết phục nếu không được thì phải viết lại. Và phải thu về đủ 2 liên xanh, đỏ bấm vào liên gốc, lập biên bản, ghi trên tờ HĐ sai là HĐ này được thay HĐ nào đó ngay dưới dòng mặt hàng. Còn tờ HĐ mới thì cũng ghi HĐ này được thay thế HĐ nào đó. Trong biên bản cũng phải trình bày hai tờ HĐ như vậy. Nếu không có mẫu thì báo cho địa chỉ mail, mình gửi cho.

L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
Bạn làm biên bản điều chỉnh hoá đơn, hai bên ký và đóng dấu , thê là ok. chứ sửa trực tiếp trên hoá đơn ( viết lại mã số thuế đúng lên trên dòng mã số sai rồi đóng dấu công ty lên) nhưng vụ này thì không nên làm như vậy, chính xác tuỳ thuộc theo cục thuế quản lý bạn thôi, hi hi

V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
tùy vào bên nhận, có nơi họ đồng ý điều chỉnh địa chỉ, tên công ty nhưng không chịu điều chỉnh mã số thuế vì đó là số quyết định khấu trừ nên đa số khi sai mã số thuế là phải thay HĐ khác thôi. Bạn nên hỏi họ xem. Dĩ nhiên mình nên thuyết phục nếu không được thì phải viết lại. Và phải thu về đủ 2 liên xanh, đỏ bấm vào liên gốc, lập biên bản, ghi trên tờ HĐ sai là HĐ này được thay HĐ nào đó ngay dưới dòng mặt hàng. Còn tờ HĐ mới thì cũng ghi HĐ này được thay thế HĐ nào đó. Trong biên bản cũng phải trình bày hai tờ HĐ như vậy. Nếu không có mẫu thì báo cho địa chỉ mail, mình gửi cho.

bạn à! mình vừa xuất hoá đơn nhưng địa chỉ thì mình ghi thiếu tên phường, mã số thuế cũng ghi thiếu 1 số. như vậy mình phải huỷ hay điều chỉnh vậy?bạn cho mình mẫu nhe! mail của mình là: tinhcabanmai_loveless@yahoo.com

N

ngango822008

Sơ cấp
8/8/08
27
0
0
hai phong

Mình cũng đang cần mẫu đó, ban giúp minh nha. Jiu_er@yahoo.com.
cảm ơn bạn nhiều nhiều.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA