xuất hóa đơn cho khách hàng lẻ

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

trangnguyen559

Guest
6/5/08
4
0
0
quảng ninh
bạn ơi,đây là bạn viết hoá đơn đầu ra bán lẻ,ban phải nộp thuế cơ mà
ko ai bắt hoạnh bạn đâu,
HĐ đầu vào bạn mới phải lo

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
..,ban phải nộp thuế cơ mà
ko ai bắt hoạnh bạn đâu,..
nộp đủ thuế rồi muốn làm gì cũng đc hay sao trangnguyen559 ơi?
Vídụ đầu năm bạn đóng đủ thuế môn bài (thậm chí dư, do tính sai bậc thuế) nhưng bạn quên nộp tờ khai môn bài (hoặc có nộp nhưng trễ hạn) => vẫn bị fạt thôi, ok?

V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
hóa đơn cho khách hàng lẻ

khi xuất hóa đơn cho khách hàng lẻ thì vẫn xuất bt.nhưng đến cuối tháng làm tờ khai thì vẫn kê thông tin vào bảng kê hàng hóa dv bán ra bình thường như những hóa đơn khác hay là như thế nào hả các bạn?có ai giải thíck giúp hóa đơn cho khách hàng lẻ và hóa đơn cho cty có mã số thuế khác nhau ở điểm nào(khi viết hóa đơn và kê khai vào tờ khai)??????????:wall:

V

VyNam661985

Sơ cấp
10/10/08
9
0
0
38
Nghệ An
Mình nghĩ đối với khách hàng lẻ bạn nên tập hợp và xuất trên cùng một hoá đơn GTGT. Thường nếu khách hàng lấy hoá đơn cho công ty thì mới cần lấy hoá đơn đỏ GTGT, chứ nếu là khách lẻ thì mình xuất cho họ hoá đơn lẻ là được mà, vài ba ngày tập hợp những hoá đơn lẻ đó để xuất HD GTGT, cuối tháng vẫn kê khai chỗ người mua là Khách mua lẻ, mã số thuế để trống.
Đó là ý kiến của riêng mình, vì công ty mình vẫn làm thế.Các bạn đóng góp thêm nhé.

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
khi xuất hóa đơn cho khách hàng lẻ thì vẫn xuất bt.nhưng đến cuối tháng làm tờ khai thì vẫn kê thông tin vào bảng kê hàng hóa dv bán ra bình thường như những hóa đơn khác hay là như thế nào hả các bạn?có ai giải thíck giúp hóa đơn cho khách hàng lẻ và hóa đơn cho cty có mã số thuế khác nhau ở điểm nào(khi viết hóa đơn và kê khai vào tờ khai)??????????:wall:

Cơ bản là giống nhau bạn à, chỉ khác là hóa đơn cho khách hàng lẻ thì ko có MST và ko cần khấu trừ thuế (nên ko liên wan đến việc chuyển khoản), còn hóa đơn cho công ty thì ngược lại. Và bạn nhớ xuất hóa đơn cho khách hàng lẻ thì liên 2 để lưu tại cuốn nhé!

V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Cơ bản là giống nhau bạn à, chỉ khác là hóa đơn cho khách hàng lẻ thì ko có MST và ko cần khấu trừ thuế (nên ko liên wan đến việc chuyển khoản), còn hóa đơn cho công ty thì ngược lại. Và bạn nhớ xuất hóa đơn cho khách hàng lẻ thì liên 2 để lưu tại cuốn nhé!

bạn ơi! liên 2(liên đỏ) sao lại lưu taị cuốn vậy? thế đưa cho khách hàng liên nào thế?cty mình mới thành lập,cty mình ko có hóa đơn tự in nào để suất cho khách hàng lẻ, chỉ có mỗi cuốn hóa đơn đỏ thôi.vậy khi suất hóa đơn cho khách hàng lẻ mình bắt buộc phải lấy hóa đơn đỏ( 3 liên) ra để suất uh?
"Cơ bản là giống nhau bạn à, chỉ khác là hóa đơn cho khách hàng lẻ thì ko có MST và ko cần khấu trừ thuế (nên ko liên wan đến việc chuyển khoản), còn hóa đơn cho công ty thì ngược lại"----Bạn giải thích rõ hơn đc ko?thanks!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA