Cách hạch toán trong Phòng khám đa khoa?

• Thread starter hakhue
  • Ngày gửi
H

hakhue

Guest
25/9/09
1
0
0
tphcm
Mình là thành viên mơi, xin chào các bạn.
Mình mơ`i được một người anh trong gia đình giao phần hạch toán sổ sách ,theo dõi kế toán trong phòng khám đa khoa. THỰC RA MÌNH KHÔNG CO` KINH NGHIỆM TRONG LĨNH VỰC NÀY.
CÁC BẠN NÀO ĐÃ TỪNG LÀM KẾ TOÁN TRONG CÁC PHÒNG KHÁM CHỈ GIÚP MÌNH VỚI.vÌ LÀ NGƯỜI THÂN TRONG GIA ĐÌNH NÊN PHẢI CỐ GẮNG HOÀN THÀNH NHIỆM VỤ ĐƯỢC GIAO.
RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỠ CUẢ CÁC BẠN, MÌNH CHƯA BIẾT BẮT ĐẦU TỪ ĐÂU.

Khóa học Quản trị dòng tiền
longgianghnvn

longgianghnvn

Cháu ngoan Bác Hồ
24/8/06
235
2
18
Quận Ba Đình, Hà Nội
Mình là thành viên mơi, xin chào các bạn.
Mình mơ`i được một người anh trong gia đình giao phần hạch toán sổ sách ,theo dõi kế toán trong phòng khám đa khoa. THỰC RA MÌNH KHÔNG CO` KINH NGHIỆM TRONG LĨNH VỰC NÀY.
CÁC BẠN NÀO ĐÃ TỪNG LÀM KẾ TOÁN TRONG CÁC PHÒNG KHÁM CHỈ GIÚP MÌNH VỚI.vÌ LÀ NGƯỜI THÂN TRONG GIA ĐÌNH NÊN PHẢI CỐ GẮNG HOÀN THÀNH NHIỆM VỤ ĐƯỢC GIAO.
RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỠ CUẢ CÁC BẠN, MÌNH CHƯA BIẾT BẮT ĐẦU TỪ ĐÂU.

Phòng khám đa khoa của bạn là cơ sở y tế công lập hay tư nhân. Nếu công lập thì theo chế độ KTHCSN, còn dân lập thì theo chế độ KTDN.
Còn công việc kế toán nói ra ở đây chẳng hết được, bạn nên hỏi một vấn đề cụ thể thì mọi người tham gia sẽ dễ hơn.
Tôi cũng làm về lĩnh vực y tế, và trong khả năng của mình sẽ sẵn sàng được chia sẻ với bạn.

• Like
Reactions: Kimoanh2011
L

LindegasVietNam

Sơ cấp
30/6/09
30
0
0
38
BR-VT
[QUOTE = hakhue; 582,799] I was a new member, please welcome you.
`I his dream is a brother in the family section delivery accounting records, tracking accounting in clinics. IMPLEMENTATION OF THEIR `NO EXPERIENCE IN THIS FIELD.
Once YOU DO ANY OF ACCOUNTING IN THE CLINIC TO HELP MY PEOPLE ARE VOI.vI family SHOULD be trying to fulfill their tasks assigned.
We hope the help of THE YOU KNOW YOUR NOT START FROM WHERE. [/ QUOTE]

VỚI PHÒNG KHÁM ĐA KHOA THÌ SẼ PHÁT SINH KHÁ ÍT NGHIỆP VỤ BẠN CỨ ĐỂ Ý 1 CHÚT LÀ OK ẤY MÀ. BÊN BẠN SẼ GIỐNG NHƯ HÌNH THỨC THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ, MUA HÀNG HOÁ VỀ ĐỂ BÁN CHO NGƯỜI KHÁC VÀ MUA VỀ LÀM VẬT TƯ TRONG QUÁ TRÌNH KHÁM CHỮA BỆNH THÔI. ĐỪNG QUÁ CĂNG THẲNG

B

Besoi

Guest
20/5/08
17
0
1
42
thanh hoa
[QUOTE = hakhue; 582,799] I was a new member, please welcome you.
`I his dream is a brother in the family section delivery accounting records, tracking accounting in clinics. IMPLEMENTATION OF THEIR `NO EXPERIENCE IN THIS FIELD.
Once YOU DO ANY OF ACCOUNTING IN THE CLINIC TO HELP MY PEOPLE ARE VOI.vI family SHOULD be trying to fulfill their tasks assigned.
We hope the help of THE YOU KNOW YOUR NOT START FROM WHERE. [/ QUOTE]

VỚI PHÒNG KHÁM ĐA KHOA THÌ SẼ PHÁT SINH KHÁ ÍT NGHIỆP VỤ BẠN CỨ ĐỂ Ý 1 CHÚT LÀ OK ẤY MÀ. BÊN BẠN SẼ GIỐNG NHƯ HÌNH THỨC THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ, MUA HÀNG HOÁ VỀ ĐỂ BÁN CHO NGƯỜI KHÁC VÀ MUA VỀ LÀM VẬT TƯ TRONG QUÁ TRÌNH KHÁM CHỮA BỆNH THÔI. ĐỪNG QUÁ CĂNG THẲNG
Có ai đã làm kế toán cho phòng khám đa khoa tư nhân chưa?
Cho minh hỏi là thuế suất thuế GTGT của phòng khám là mấy %?

H

hoangcuongnet

Trung cấp
2/2/09
150
0
16
38
hai duong
Em cũng làm ở phòng khám nhưng là HCSN. các bác cho em hỏi có phươgn pháp nào quản lý vật tư 1 cách tốt nhất không, vì giờ quản lý thủ công quá. bác nào có kinh nghiệm chỉ em phương pháp quản lý vật tư và tính tiêu hao với

L

leanbinh

Guest
29/1/10
4
0
0
44
nghean
Có ai đã làm kế toán cho phòng khám đa khoa tư nhân chưa?
Cho minh hỏi là thuế suất thuế GTGT của phòng khám là mấy %?

Dịch vụ khám chữa bệnh là loại dịch vụ không chịu thuế GTGT bạn à, yên tâm mà hoạt dông nha, nhưng bạn phải đăng ký mã số thuế và mua hóa đơn để kê khai doanh thu

H

hoangcuongnet

Trung cấp
2/2/09
150
0
16
38
hai duong
Sao chỗ em vẫn phải nộp 10% doanh thu nhỉ?
:-??

T

thudongnho

Guest
26/8/09
2
0
0
da nang
phong kham

minh moi lam ke toan trong phong kham tu nhan, ban chi cho minh cach hach toan, va phuong phap tinh thue, nhung so sach su dung giup minh voi. thanks ban nha

F

ForI

Trung cấp
5/9/07
56
1
0
TP.HCM
sites
Kế toán là một công việc đòi hỏi phải có một quá trình làm việc lâu dài, không phải viết vài ba chữ trên diễn đàn là có thể hướng dẫn hết được. Các bạn hỏi như thế ai dám chỉ và cũng không biết chỉ thế nào.

Đối với những công ty mới thành lập, hoặc các bạn chưa biết gì, cần nhất là phải có một kế toán trưởng đi theo để hướng dẫn. Nếu chưa có chi phí cho một vị trí fulltime thì part time là tốt nhất

Các bạn có thể call mình, mình sẽ trực tiếp làm công việc đó.

Không phải vì mình làm dịch vụ mà đề nghị các bạn như thế, việc kế toán không phải là cá nhân doanh nghiệp mà còn liên quan đến pháp luật, nếu các bạn làm bừa thì mất thời gian, tiền bạc (làm lại) và uy tính nữa.

Về thuế suất, dịch vụ khám chữa bệnh được miễn thuế GTGT nghĩa là đầu vào không được khấu trừ.
Đối với việc kinh doanh dụng cụ y tế, bông băng, thuốc... chịu thuế suất 5%.

• Like
Reactions: Maisau
M

minhthaikt

Guest
12/1/15
1
0
1
31
Chào các anh chị, sắp tới e có được tiếp nhận công việc mới là kế toán cho một phòng khám thuộc đơn vị HCSN. Các anh chị cho em hỏi e nên tìm hiểu những quy định, thông tư về thuế và hình thức kế toán nào cho phù hợp với Phòng khám ạ?

K

Kimoanh2011

Guest
26/3/16
2
0
1
36
Phòng khám đa khoa của bạn là cơ sở y tế công lập hay tư nhân. Nếu công lập thì theo chế độ KTHCSN, còn dân lập thì theo chế độ KTDN.
Còn công việc kế toán nói ra ở đây chẳng hết được, bạn nên hỏi một vấn đề cụ thể thì mọi người tham gia sẽ dễ hơn.
Tôi cũng làm về lĩnh vực y tế, và trong khả năng của mình sẽ sẵn sàng được chia sẻ với bạn.
Em cung moi nhan viec o phong kham da khoa tu nhan,cung chua co kinh nghiem
Mong a chi giup do cho em,em muon tim mot nguoi huong dan hoac co form mau nao cho em tham khao voi a
Em cam on

K

Kimoanh2011

Guest
26/3/16
2
0
1
36
Em cung moi nhan viec o phong kham da khoa tu nhan,cung chua co kinh nghiem
Mong a chi giup do cho em,em muon tim mot nguoi huong dan hoac co form mau nao cho em tham khao voi a
Em cam on
So dien thoai cua em la 0966928101

M

mrphale

Guest
15/10/15
1
0
1
32
phathaihn.com
Mình cũng làm ở phòng khám đa khoa các bạn có cần gì mình sẽ trả lời theo hiểu biết của mình

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
B

Bibizinzin

Guest
25/10/11
2
1
1
Phu tho
Cac ban na quan tam ve hach taon pkdk co the lap group tren fb thao luan duoc khong minh cung dang rat uan
tam

• Like
Reactions: Dam thi thu ha
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cac ban na quan tam ve hach taon pkdk co the lap group tren fb thao luan duoc khong minh cung dang rat uan
tam
Góp ý: Chào bạn, những bài viết bình luận trên diễn đàn hay post bài mới vui lòng viết tiếng việt, có dấu giúp mình nhé

A

abbytran

Guest
22/10/12
17
1
3
Hà Nội
Xin chào cả nhà! Cho em hỏi có văn bản nào quy định thuê bác sỹ không ạ?

M

Maisau

Guest
18/10/16
2
0
1
33
Kế toán là một công việc đòi hỏi phải có một quá trình làm việc lâu dài, không phải viết vài ba chữ trên diễn đàn là có thể hướng dẫn hết được. Các bạn hỏi như thế ai dám chỉ và cũng không biết chỉ thế nào.

Đối với những công ty mới thành lập, hoặc các bạn chưa biết gì, cần nhất là phải có một kế toán trưởng đi theo để hướng dẫn. Nếu chưa có chi phí cho một vị trí fulltime thì part time là tốt nhất

Các bạn có thể call mình, mình sẽ trực tiếp làm công việc đó.

Không phải vì mình làm dịch vụ mà đề nghị các bạn như thế, việc kế toán không phải là cá nhân doanh nghiệp mà còn liên quan đến pháp luật, nếu các bạn làm bừa thì mất thời gian, tiền bạc (làm lại) và uy tính nữa.

Về thuế suất, dịch vụ khám chữa bệnh được miễn thuế GTGT nghĩa là đầu vào không được khấu trừ.
Đối với việc kinh doanh dụng cụ y tế, bông băng, thuốc... chịu thuế suất 5%.
Bạn ơi, cho mình số điện thoại được không

B

Bento

Sơ cấp
7/4/19
4
0
1
28
Chào bạn @mrphale
Bạn có thể giúp mình trả lời ít câu hỏi liên quan được không ạ?
1.Thuế TNDN ->phòng khám mới thành lập thì được hưởng những ưu đãi gì về thuế?
2.Phòng khám đa khoa nhưng mở thêm chi nhánh khác ở nơi khác nhưng nằm trong cùng 1 tỉnh thì có những lưu ý gì cần biết, như: hóa đơn có khác gì so với phòng khám ban đầu ko, thủ tục giấy tờ,.... cần phải có để kế toán có thể bắt đầu hạch toán
3.Mình mới làm kế toán thuế nên ko rõ là phòng khám thì nên áp dụng chế độ kế toán nào là phù hợp: theo thông tư 133 hay thông tu 200?
Bạn giúp mình với nhé! Cảm ơn bạn :)

B

Bento

Sơ cấp
7/4/19
4
0
1
28
Chào bạn @mrphale
Bạn giúp mình giải đáp những câu hỏi này với nhé
1.Thuế TNDN=>Phòng khám đa khoa mới mở được ưu đãi gì?
2.Phòng khám đa khoa mở thêm chi nhánh mới nằm trong cùng 1 tỉnh thì : hóa đơn của chinh nhánh mới này có gì khác, kê toán cần làm giấy tờ gì để có thể bắt đầu hạch toán riêng cho phòng khám mới này
3.Mình không rõ là Phòng khám đa khoa thì áp dụng theo thông tư nào là đúng: Thông tư 133 hay là thông tư 200?
Mong nhận được phản hồi từ bạn :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA