chi phí vé điện tử

• Thread starter doanthingoctran
  • Ngày gửi
D

doanthingoctran

Guest
27/11/07
47
0
0
41
TPHCM
cá nhà ợi, cho em hỏi với.
Giám Đốc em hay đi công tác, mà từ trước tới giờ sếp mua vé máy bay bằng thư điện tử, không có xuất hoá đơn cty, vậy cả nhà cho em hỏi chi phí mua vé máy bay này mình có được coi là chi phí hợp lý không vậy?
cả nhà tư vấn cho em với, em cám ơn cả nhà nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Giám Đốc em hay đi công tác, mà từ trước tới giờ sếp mua vé máy bay bằng thư điện tử, không có xuất hoá đơn cty, vậy cả nhà cho em hỏi chi phí mua vé máy bay này mình có được coi là chi phí hợp lý không vậy?
E-ticket thì nó sẽ ko thể hiện gì đó là cphí của pháp nhân cty e cả.
Đại lý bán vé mbay fải xuất hđơn, hoặc đại lý có thể xin fép sdụng "Phiếu thu cước v/chuyển và phí dvụ" để xuất cho cty e.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Có lần quyết toán với Cục thuế TP.HCM, hoá đơn mua vé máy bay có rồi, họ lại nhắc nhở phải lưu thêm tờ "vé máy bay".
Không biết có nên nghe theo không ta !

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Có lần quyết toán với Cục thuế TP.HCM, hoá đơn mua vé máy bay có rồi, họ lại nhắc nhở phải lưu thêm tờ "vé máy bay".
chưa nghe công văn nào nói v/v này. hay là họ muốn kiếm chuyện nhỉ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
chưa nghe công văn nào nói v/v này. hay là họ muốn kiếm chuyện nhỉ?

Công văn có hay không thì mình không biết, mà họ cũng không gây khó cho mình ở chổ này, họ chỉ nhắc nhở mình thôi 4mat à (chuyện này hồi năm 2007)

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city

Bên mình sếp cũng hay đi công tác bằng máy bay lắm, toàn check bẳng vé điện tử của 1 đại lý. Cuối tháng, đại lý này vẫn phải xuất hóa đơn mà.
Bạn nên nói chuyện với sếp để biết địa chỉ cung cấp vé cho sếp và yêu cầu họ xuất hóa đơn.

B

bobo08

Sơ cấp
28/10/08
1
0
1
TP Huế

Phải có Vé máy bay nữa chứ, vì trên Vé máy bay thể hiên tên người đi và số vé, chặng bay có khớp với trong Phiếu thu không chứ!!

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Phải có Vé máy bay nữa chứ, vì trên Vé máy bay thể hiên tên người đi và số vé, chặng bay có khớp với trong Phiếu thu không chứ!!
những thông tin này chỉ có ích đ/v người lên máy bay.
Còn cquan thuế ktra cái "khớp" này để làm gì?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA