Đề thi vào Kiểm toán VACO, KMPG

• Thread starter anhcomdeptrai
  • Ngày gửi
W

wish

Guest
17/12/04
10
0
0
Ha Noi
mai thi ngoc ha nói:
- Vong 1: Phong van linh tinh (tat nhien bang tieng Anh) ve ca nhan, ve hieu biet ve ke toan

Ơ?! Ở EY cũng có vòng này nữa hả. Tức là vòng hôm nay là Vòng 3. Nghe thế, thấy mình vào sâu hơn một chút, đỡ tủi. Hihi...

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
mai thi ngoc ha nói:
Chao anh quickquickslow (ten anh danh dai qua),
Em la thanh vien moi. Em cung dang rat quan tam toi CFA. Em nghien cuu thi thay co o Truong dai hoc KTQD Ha noi co to chuc mot khoa hoc ve CFA do mot truong cua Singapore to chuc. Nghe cung hay hay vi no rat thuc te voi cong viec cua em hien nay. Nhung em chua co mot kinh nghiem thuc te nao ca. Vi vay em rat mong anh som tham gia topic ve chu de nay. Cam on anh

Không hiểu "nó rất thực tế với công việc của bạn hiện nay" mà sao lại " chưa có một kinh nghiệm thực tế nào cả" là sao ( mâu thuẫn nhau)???

Nghe mọi người bàn về các vòng thi của EY mà mình phát thèm, không biết khi nào thì mới được vào đây... :wall: :wall:

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
quickquickslow nói:
Nobita mới để ý đến thị trường Việt Nam, còn Danny, thì đang tính nhắm tới một con cá to hơn, chính vì vậy mình mới khuyên Danny ngay như vậy.

Hic, anh quick đi guốc đến tận trong bụng em rồi đấy...
Em thì học cả 2 : accounting + finance
Thật tình thì em nhắm vào Big4 chừng vài năm thôi, "câu" được cái ACCA/CPA trước đã (em cần 1 mentor nên vào Big4 cho chắc ăn), sau đó nếu có cơ hội sẽ chuyển qua Financial Risk - a big deal with derivatives products. Còn CFA thì phải dành dụm để học (hoặc có ai đó tài trợ hi hi).

Cảm ơn các bạn đã share kinh nghiệm thi cử vào EY nhiều. Chúc mọi người thi cử tốt đẹp...

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Các bạn thân mến , Com` vừa thi xong phần 1 , Va co nhưng mà thấy công nhận là khó thiẹt đó , hì hì , nhưng mà làm cũng khá ngon , nhưng ko biết vòng 2 thế nào , bạn Corrmou .... gì đó hôm nọ gọi điện cho mình hỏi kinh nghiệm , ko biết bạn thấy đề thi thế nào ? Làm đc bài không ? Vòng 2 chắc là khó hơn ? Có gì chưa làm đc , cứ post bài lên mạng để moi người cùng thảo luận nhé . Em nhất trí không ?
To anh QUICK QUICK Slow , DANNY WAlker , cho em thêm gợi ý về vòng 2 , 3 này đi ? Khổ thân Com` này quá , hì hì , Mệt thế ày này mà chưa đc vào Cafe Mát lạnh đây

S

s_flower

Trung cấp
9/6/05
75
0
0
41
HN
Em cũng có đi thi VACO hôm đó, thứ nhất cũng chẳng kịp ôn gì nhiều, mà hehee he em nghĩ nếu có ôn thì cũng vậy cả mà thôi.

Thật ra bài tập nghiệp vụ thì em thấy toàn kiến thức cơ bản, nhưng vẫn cứ bị nhầm thế mới chán, đề bài thi phần nghiệp vụ thì thấy dài, em chưa kịp làm phần 3. Đề thi IQ và TA thì cũng tạm có cái câu mà có hình vuông sau đó là hình tròn tam giác ... em không biết cái hình tiếp theo chọn là gì cũng chưa tìm ra được quy luật của nó, có ai nhớ thì nói dùm em nhé, sau vụ này chắc cũng phải đầu tư kiếm mấy bài IQ làm thêm thôi.

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
s_flower nói:
Em cũng có đi thi VACO hôm đó, thứ nhất cũng chẳng kịp ôn gì nhiều, mà hehee he em nghĩ nếu có ôn thì cũng vậy cả mà thôi.

Thật ra bài tập nghiệp vụ thì em thấy toàn kiến thức cơ bản, nhưng vẫn cứ bị nhầm thế mới chán, đề bài thi phần nghiệp vụ thì thấy dài, em chưa kịp làm phần 3. Đề thi IQ và TA thì cũng tạm có cái câu mà có hình vuông sau đó là hình tròn tam giác ... em không biết cái hình tiếp theo chọn là gì cũng chưa tìm ra được quy luật của nó, có ai nhớ thì nói dùm em nhé, sau vụ này chắc cũng phải đầu tư kiếm mấy bài IQ làm thêm thôi.

vụ này còm thi sao rồi ???Thông báo kết quả cho anh em mừng. Kể cả bạn wish và s_flower nữa chứ :0frown:

A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Nói chung là Com` thi vòng đầu này thì thấy bình thường thôi , làm gần hết và khá chính xác , nhưng hiện giờ thì quên sạch đề bài rùi , phải có người nhắc lại , thì mới bình luận đc , ( mình cứ thi xong cái gì là tự nhiên cái đầu quên sạch , để mà còn ô nhớ cho lần khác ) .
thú thật là cách kiểm tra IQ này mình đang có vài bản trong tay , và đã đc luyện rùi nên thành thói quen thôi ,
Bây giờ mình chỉ sợ thi vòng 2 ,phân tích kỹ hơn , và vòng 3 phỏng vấn là rất sợ thôi
Phỏng vấn thì mình còn phải học Danny , và Anh Quick quick slow nhiêù,Nhân tiện các anh cho em lời khuyên đi phỏng vấn đi , mà Anh QQS ơi , phỏng vấn có khó ko , hỏi nhiều về cái gì hả anh ,??? Hì hì hì , em còn tồ lắm anh chỉ giáo

D

doivai

Guest
4/6/05
11
0
0
Hà Nội
Chào Các Bạn!
Mình là thành viên mới , khi nghe thấy đề tài này rất muốn tham gia, nhưng mình tham gia là để hỏi thăm các bạn một chút thôi về nghề kiểm toán, vì mình yêu thích nghề này mà . MÌnh hiện đang làm kế toán, nhưng trước đây mình học đại học lại không học chuyên ngành này mà học quản trị .Sau khi ra trường mình lại làm kế toán và suốt từ đó đến nay . Mình có tìm hiểu về công ty kiểm toán Vaco nhưng họ đều yêu cầu phải có bằng chuyên ngành kế toán, và mình rất buồn là không thể tham gia vào kỳ thi của họ, Mình năm tới sẽ dự định thi Cao học KTQD khoa kế toán, như vậy sau khi tốt nghiệp mình có thể thi tuyển vào đó đựoc không ? Ai biết thì mách giúp mình nhé. Cám ơn rất nhiều .Mong nhận đựoc tin

D

doivai

Guest
4/6/05
11
0
0
Hà Nội
To Anhcomdeptrai
Cám ơn anh bạn nhé, cảm giác của mình lúc đọc đựoc tin của bạn giống như một người đang đi trong đưòng hầm nhìn thấy tia sáng phía trước vậy, thật đấy.
Chào anh Quick quick slow và anh Danny walker, em nghe ạn Còm giới thiệu hai anh để học hỏi kinh nghiệm .Các anh biết thông tin như thế nào về công ty kiểm toán KPMG và Ernt & young thì chia sẻ cho em với .Họ yêu cầu như thế nào đối với người dự tuyển vào công ty họ, và họ thường tuyển vào dịp nào hả các anh?Em ghi chú lại là em làm kế toán chứ khong học kế toán , điều đó có ảnh hưởng đến việc dự tuyển vào các công ty này không ?
Rất mong nhận đựoc tin của các anh, em xin cảm ơn.
Một lần nữa, mình cảm ơn Anhcomdeptrai nhé, chúc bạn vui vê và hạnh phúc

T

Tien Huyen

Guest
19/5/05
2
0
0
Ho Chi Minh city
chào bác quickquickslow, em vừa nộp đơn thi vào VACO, vậy bác có thể cho em mượn cái đề thi đó để em luyện tập được không?
Trước hết thì em cảm ơn bác bằng lời đã. Còn khi mượn được đề rồi thì tính sau
Bác có thể e-mail cho em được không?
Đ/c của em là: ntt_huyentien@yahoo.com
Cảm ơn nhiều.

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
doivai nói:
To Anhcomdeptrai
Cám ơn anh bạn nhé, cảm giác của mình lúc đọc đựoc tin của bạn giống như một người đang đi trong đưòng hầm nhìn thấy tia sáng phía trước vậy, thật đấy.
Chào anh Quick quick slow và anh Danny walker, em nghe ạn Còm giới thiệu hai anh để học hỏi kinh nghiệm .Các anh biết thông tin như thế nào về công ty kiểm toán KPMG và Ernt & young thì chia sẻ cho em với .Họ yêu cầu như thế nào đối với người dự tuyển vào công ty họ, và họ thường tuyển vào dịp nào hả các anh?Em ghi chú lại là em làm kế toán chứ khong học kế toán , điều đó có ảnh hưởng đến việc dự tuyển vào các công ty này không ?
Rất mong nhận đựoc tin của các anh, em xin cảm ơn.
Một lần nữa, mình cảm ơn Anhcomdeptrai nhé, chúc bạn vui vê và hạnh phúc

Hic, tui có biết thế nào đâu mà hỏi chứ??? Cũng như bạn thôi chứ gì đâu...

Nói chung điều kiện tuyển dụng thì như Nobita đã đưa link, ngoài ra thì bạn chỉ cần một chút kiến thức về kế toán kiểm toán, và tiếng Anh ổn ổn là được (không cần phải siêu tiếng Anh hoặc siêu kế toán gì đâu, mà chỉ cần có 2 cái này ở mức trung bình khá là cũng OK). Điều quan trọng khi đi phỏng vấn là bạn phải thể hiện mình là ai, mình có thể làm được những gì có lợi cho công ty, vv và vv cần nhất là tự tin vào bản thân mình là chính ...

Vậy đi, khi nào wish và anhcomdeptrai vào được VACO thì có thể mời họ vào chia sẻ kinh nghiệm với các bạn ( chứ tui cũng chỉ tàm tạm, sơ sơ mấy vụ này thôi)...

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
Nobita816 nói:
Ban thu xem qua cai link nay nhe va xem ca muc FAQ, hy vong se lam cho ban hieu ro duoc phan nao, cac cong ty ho tuyen dung. Minh nghi may cong ty nay cach tuyen dung ho giong nhau o cac nuoc tren the gioi nhung muc do yeu cau se khac nhau vi chat luong cua candidate. Conf cu the xay ra o VN nhu the nao thi can phai hoi cac cao thu da di lam.
http://www.kpmg.com.au/default.aspx?tabid=801
http://www.ey.com/global/content.nsf/Vietnam_E/Careers
http://www.ey.com/global/content.nsf/Australia/Careers_-_Student_-_Home

Nobita816.

Xin loi, Nobita ko the danh tieng viet co dau tren cai may tinh nay.

Mấy cái link này hơi bị xa rời thực tế đối với bên VN đó Nobita. Đòi hỏi của PwC, EY,KPMG và Deloitte ở nước ngoài có thể nói là khó hơn nhiều so với Big4 ở VN.

Nobita có nhận được mấy cái brochures của họ thì mới thấy cách trình bày rất bắt mắt, nhưng họ đòi hỏi thì nhiều, tests thì lắm công lắm đoạn mà cuối cùng được bao nhiêu người vào đó??? Đếm trên đầu ngón tay thôi(còn chưa hết 10 ngón nữa là...). Nói chung là khó đối với SV mới tốt nghiệp, nhưng đối với người có kinh nghiệm đi làm rồi thì dễ hơn.

Tui nghĩ nên vào link của tụi Thailand hoặc Indonesia thì có phần dễ hơn, gần giống với cách thức tuyển chọn của VN hơn là tụi châu Á Thái Bình Dương khác ...( tiếc là mới chỉ có EY là có website riêng cho VN, còn lại thì chưa có)

N

Nobita816

Guest
21/4/05
15
0
0
Somewhere I belong
Danny Walker nói:
Mấy cái link này hơi bị xa rời thực tế đối với bên VN đó Nobita. Đòi hỏi của PwC, EY,KPMG và Deloitte ở nước ngoài có thể nói là khó hơn nhiều so với Big4 ở VN.

Nobita có nhận được mấy cái brochures của họ thì mới thấy cách trình bày rất bắt mắt, nhưng họ đòi hỏi thì nhiều, tests thì lắm công lắm đoạn mà cuối cùng được bao nhiêu người vào đó??? Đếm trên đầu ngón tay thôi(còn chưa hết 10 ngón nữa là...). Nói chung là khó đối với SV mới tốt nghiệp, nhưng đối với người có kinh nghiệm đi làm rồi thì dễ hơn.

Tui nghĩ nên vào link của tụi Thailand hoặc Indonesia thì có phần dễ hơn, gần giống với cách thức tuyển chọn của VN hơn là tụi châu Á Thái Bình Dương khác ...( tiếc là mới chỉ có EY là có website riêng cho VN, còn lại thì chưa có)
Mình thấy cách tuyển dụng ở Aus nó cũng giống như ở nhà thôi nhưng có điều nó làm nghiêm túc và chuyên nghiệp hơn(có nhiều rounds hơn) Nobita nghĩ vậy. Còn yêu cầu, cũng như Danny nói, họ cũng ko mong đợi gì nhiều ở một tên mới ra trường (cái này mình đã trực tiếp hỏi recruiter của Delloite), cái chíng mỗi candidate thể hiện được cái value của mình như thế nào với công ty mình xin vào. Mình có mấy đứa bạn ớ Sydney, nó đã được vào thực tập ở KPMG và EY, bọn nó học cũng bình thường nhưng chúng nó được cái rất tự tin và cũng hiểu biết nữa nên việc xin vào big4 ko quá khó. Như mình đã nói ở trên, mình nghĩ ko có quá nhiều khác biệt về cách tuyển dụng sinh viên mới ra trường nên mình post cái link đó cho mọi người xem vì nó khá chi tiết và đầy đủ. Nếu yêu cầu quá cao so với VN cũng ok chứ sao miễn là mình ko underestimate quá trình tuyển dụng ở VN là được.

Nobita816.

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
Nobita816 nói:
Mình thấy cách tuyển dụng ở Aus nó cũng giống như ở nhà thôi nhưng có điều nó làm nghiêm túc và chuyên nghiệp hơn(có nhiều rounds hơn) Nobita nghĩ vậy. Còn yêu cầu, cũng như Danny nói, họ cũng ko mong đợi gì nhiều ở một tên mới ra trường (cái này mình đã trực tiếp hỏi recruiter của Delloite), cái chíng mỗi candidate thể hiện được cái value của mình như thế nào với công ty mình xin vào. Mình có mấy đứa bạn ớ Sydney, nó đã được vào thực tập ở KPMG và EY, bọn nó học cũng bình thường nhưng chúng nó được cái rất tự tin và cũng hiểu biết nữa nên việc xin vào big4 ko quá khó. Như mình đã nói ở trên, mình nghĩ ko có quá nhiều khác biệt về cách tuyển dụng sinh viên mới ra trường nên mình post cái link đó cho mọi người xem vì nó khá chi tiết và đầy đủ. Nếu yêu cầu quá cao so với VN cũng ok chứ sao miễn là mình ko underestimate quá trình tuyển dụng ở VN là được.

Nobita816.

Tò mò hỏi chút, ở đâu chứ ở Aus. thì muốn thực tập ở KPMg và EY cần có PR thì phải??? Vì tui cũng có mấy đứa vào PwC thực tập nhưng tụi nó toàn tụi local chứ không phải tụi international students ( int'l students xin đến Tết Công Gô cũng chưa được nữa...).

Đúng là 100% recruiters của Big4 ở Aus. không đòi hỏi nhiều đối với mấy cô mấy cậu mới toanh toe ra trường. Nhưng nếu tham gia vào quá trình lựa chọn củ họ thì mới thấm thía... Họ nói là một đằng ( ko require kiến thức gì nhiều, thậm chí 1 tên IT cũng có thể nhảy vào Big4) nhưng họ lại đòi hỏi về kinh nghiệm khá khắc khe đấy. Nhiều người là citizens nhé, bản điểm thì beautiful nhé, chỉ tội chả có kinh nghiệm gì cả, thế là bị một vố "knock-out" khi vào interview nó hỏi sao mày không đi làm để lấy kinh nghiệm trong lúc rảnh rỗi ???

Vài dòng "lạc đề" cùng Nobita

N

Nobita816

Guest
21/4/05
15
0
0
Somewhere I belong
Danny Walker nói:
Tò mò hỏi chút, ở đâu chứ ở Aus. thì muốn thực tập ở KPMg và EY cần có PR thì phải??? Vì tui cũng có mấy đứa vào PwC thực tập nhưng tụi nó toàn tụi local chứ không phải tụi international students ( int'l students xin đến Tết Công Gô cũng chưa được nữa...).

Đúng là 100% recruiters của Big4 ở Aus. không đòi hỏi nhiều đối với mấy cô mấy cậu mới toanh toe ra trường. Nhưng nếu tham gia vào quá trình lựa chọn củ họ thì mới thấm thía... Họ nói là một đằng ( ko require kiến thức gì nhiều, thậm chí 1 tên IT cũng có thể nhảy vào Big4) nhưng họ lại đòi hỏi về kinh nghiệm khá khắc khe đấy. Nhiều người là citizens nhé, bản điểm thì beautiful nhé, chỉ tội chả có kinh nghiệm gì cả, thế là bị một vố "knock-out" khi vào interview nó hỏi sao mày không đi làm để lấy kinh nghiệm trong lúc rảnh rỗi ???

Vài dòng "lạc đề" cùng Nobita
Hey Danny, Nobita bảo bạn Nobita chứ ko phải international students vì bọn nó là người local. Cái vấn đề người tuyển người ko chỉ ở bảng đỉểm mà còn các social acitivities khác nữa. Một người chỉ có bảng điểm đẹp nhưng ko có một chút curricular activities (ví dụ như làm những công việc tình nguyện hay đi làm thêm) thi ho cung ko danh gia cao, giữa extra curricular activities và bảng điểm họ đánh giá 50:50. Chính vì vậy ở bài trước mình bảo chúng nó hiểu khá rõ thực tế. Ví dụ, như một thằng bạn người Úc gốc Malai, nó xin vào một ngân hàng ở Sydney, vừa vào giới thiệu phỏng vấn một chút, nó đã hỏi ngay competitor của ngân hàng là ai? theo nó thì ngân hàng phải làm gì để cạnh tranh trong hoàn cảnh hiện nay? Đó là những câu khá cơ bản nhưng phai hieu duoc ban chat và search nhiều thông tin về công ty khi mình muốn xin vao. Mình chỉ biết có vậy thôi.

Vây đã nhỉ, ko biết đã thoả mãn Danny chưa nhi nhưng tốt nhất mình ko nên đi lạc đề nữa.

Thế ha,

Nobita816.

Sửa lần cuối:
A

anhcomdeptrai

Trung cấp
2/10/04
74
0
0
Ha noi
Ùi giời , em xem thử cái trang KPMg Mà Nobita link rùi , cái đó yêu cầu là ít ra mình phải học ở bên AUS ko thì phải có thẻ cư trú mới đc nhận chứ ????
Em đang ở Vn cơ bác ạh , với lại ai chả muốn đi làm bên nước ngoài nhất là ko phải mất tiền ?Nhà em nghèo lắm , toàn ăn cháo để luyện thi thôi , ko đc Wifi Cafe đâu
Bây giờ em hỏi bác nè , nếu em định thi vào KPMG ở Vn thì như thế nào , ?? mà ở Vn hình như ko có trang Web của KPMG
trình độ của em như Danny nói là kế toán trung bình , tiếng anh trung bình , thực tế TB chắc là ccũng đc???? thi vào đó chứ ???/
Nhân tiện đây , em rất mong anh QQS ra đề kế toán cho bọn em chơi thử , nhà tài trợ sẽ là Còm đây và ai đó hảo tâm .hì hì Em thấy mình còn phải học anh và DANNY nhiều
TO Danny : cậu nhắn tin bằng YM cho tớ nhé , đang cần trao đổi riêng với cậu 1 chút (YM của tớ :anhcomdeptrai )
Chúng mình tổ chức cuộc thi Kế toán <Kiểm toán đc ko ?
Các bạn gợi ý ban tổ chức đi , tớ xin bầu cử : Anh Quick quick slow làm thành viên ban tổ chức , ra đề thi, còn bạn thì sao????????/
Nhà tài trợ : anhcomdeptrai và...... người bạn tốt......

quickquickslow

quickquickslow

Trung cấp
21/8/04
175
3
18
Farfaraway
www.amazone.com
Anh cảm ơn anhcomdeptrai đã đề cử và em cũng ới ới anh nhiều quá làm anh khá là sốt ruột.

Về thi thì như thế này, em cứ download cái đề của XiangQuiang upload một hôm nào đấy, đại khái em thi qua thì em cũng biết rồi, nó loanh quanh mấy cái về basic accounting, không thực sự quá khó nếu em đã đọc và hiểu bất kỳ một cuốn kế toán bằng tiếng Anh. Đôi khi ACCA 1.1 còn khó hơn.

Về phỏng vấn, em hãy chuẩn bị những câu hỏi đơn giản mà thông thường kiểu tại sao em muốn làm kiểm toán, tại sao lại là công ty chúng tôi, ở trường em thích cái gì, không thích cái gì, tại sao cộng với mấy câu hỏi ngược nhà tuyển dụng.

Việc được hay không là do em có phù hợp với tiêu chí của họ hay không. Anh nhắc lại, dù trượt hay đỗ, cũng không có nghĩa là em giỏi hay dốt, mà là em phù hợp với tiêu chí tuyển dụng hay không. Với lại Big4 chỉ là một sự lựa chọn, và người ta không nên đặt quá nhiều kỳ vọng vào một sự lựa chọn. Hãy tự chọn cho mình một con đường rút lui.

Còn một cuộc thi ở thời điểm hiện tại thì anh không handle được, anh hơi bận. Nếu anh tổ chức được, thì chưa cần đến sự hảo tâm của còm trong vấn đề tài trợ.

Hãy bình tĩnh và cố gắng. Không phải cuộc thi nào em cũng có đủ thông tin.

N

Nobita816

Guest
21/4/05
15
0
0
Somewhere I belong
Chào Còm,

Thứ nhất mình post cái link trên ít nhất là cho câu hỏi của Doivai vì bạn ý hỏi các bác nhưng sau một ngày Nobita ko thấy ai trả lời nên mình biết tí tẹo trả lời dùm, được phần nào hay phần đấy...Mình nghĩ đây là nơi chia sẻ thông tin mà, có đúng ko vậy? Nếu các bạn thấy ko cần thiết ...reply cho tui....tôi sẽ hạ nó xuống :biggrin: .......okie?
anhcomdeptrai nói:
Ùi giời , em xem thử cái trang KPMG Mà Nobita link rùi , cái đó yêu cầu là ít ra mình phải học ở bên AUS ko thì phải có thẻ cư trú mới đc nhận chứ ????
Nobita ko bảo các bạn đọc link đó rồi apply vào các KPMG hay EY ở Aus - đề nghị bạn đọc kỹ dùm nha. Câu hỏi của Doivai về cách thức cũng như những yêu cầu của người tuyển dụng là gì? Và mình nhận thấy các link đó cung cấp thông tin khá đầy đủ nên post lên cho các bạn.
Bây giờ em hỏi bác nè , nếu em định thi vào KPMG ở Vn thì như thế nào , ?? mà ở Vn hình như ko có trang Web của KPMG
trình độ của em như Danny nói là kế toán trung bình , tiếng anh trung bình , thực tế TB chắc là ccũng đc???? thi vào đó chứ ???/
Còm hỏi tôi, tôi xin trả lời, ngụ ý của mình rằng, các tiêu chí mà các big4 cần tuyển ở các nước giống nhau nên gần như các tiêu chí đó họ cũng cần ở một candidate ở VN. Nếu như tiêu chí đó quá cao so với VN, nhưng Còm thoả mãn được nó, có nghĩa giá trị của Còm cao hơn những người khác như vậy bạn có cơ hội xin vao big4 cao hơn người khác. Còn nếu mình ko thoả mãn được thì mình cũng giống người khác, lúc đó còn phải phụ thuộc vào những vấn đề khác để vào được big4.

Thế ha, chúc các bạn enjoy các bài luyện thi kế toán :biggrin: - nếu mà thật thì mình hơi buồn vì xin đi làm chứ ko phải ôn thi vào ĐH ở VN.

Nobita816.

Sửa lần cuối:
D

doivai

Guest
4/6/05
11
0
0
Hà Nội
TO Nobita816
Cám ơn bạn vì đã cho mình một số thông tin mà mình đang rất cần , mình đã vào mấy trang đó và tìm hiểu thông tin, mải quá quên mất cám ơn người đã đưa chìa khoá cho mình . Xem ra mình còn phải học hỏi nhiều nữa . Sau này nếu có thông tin gì khác, nhớ đến Doivai nhé và chia sẻ với mình .

D

Danny Walker

Guest
6/10/04
68
0
0
Troy
anhcomdeptrai nói:
Ùi giời , em xem thử cái trang KPMg Mà Nobita link rùi , cái đó yêu cầu là ít ra mình phải học ở bên AUS ko thì phải có thẻ cư trú mới đc nhận chứ ????
Em đang ở Vn cơ bác ạh , với lại ai chả muốn đi làm bên nước ngoài nhất là ko phải mất tiền ?Nhà em nghèo lắm , toàn ăn cháo để luyện thi thôi , ko đc Wifi Cafe đâu
Nhân tiện đây , em rất mong anh QQS ra đề kế toán cho bọn em chơi thử , nhà tài trợ sẽ là Còm đây và ai đó hảo tâm .hì hì Em thấy mình còn phải học anh và DANNY nhiều
TO Danny : cậu nhắn tin bằng YM cho tớ nhé , đang cần trao đổi riêng với cậu 1 chút (YM của tớ :anhcomdeptrai )
Chúng mình tổ chức cuộc thi Kế toán <Kiểm toán đc ko ?
Các bạn gợi ý ban tổ chức đi , tớ xin bầu cử : Anh Quick quick slow làm thành viên ban tổ chức , ra đề thi, còn bạn thì sao????????/
Nhà tài trợ : anhcomdeptrai và...... người bạn tốt......

KPMG thì không sao đâu, tuy nhiên vì không biết rõ trình độ của bạn như thế nào nên tui khó nói trước bạn có vào được KPMG hay không. Cốt lõi vẫn là ở bạn, nếu bạn thấy đủ sức vào KPMG thì cứ nộp hồ sơ. Đừng ngại vì bạn chưa đủ khả năng nhưng cũng đừng bỏ bombs người tuyển dụng nhé...

To Nobita: tôi chắc chắn sẽ có người nhầm lẫn giữa củng cố kiến thức và ôn luyện để được vào Big4. Củng cố lại kiến thức kế toán kiểm toán, đặc biệt là về IAS, nghĩa là để có kiến thức vững chắc chuẩn bị cho công việc mới, vì vậy mà tôi chọn ACCA như bước chuẩn bị ban đầu của tôi. Nên dù không vào được Big4 thì tôi cũng không hổ thẹn vì tôi đã chuẩn bị trước cho riêng tôi rồi...

Còn anhcom thì tôi khuyên bạn một điều: bạn nên chuẩn bị kiến thức cho công việc mai sau, đừng vì cố gắng vào VACO hoặc KPMG mà tốn công sức học rồi sau khi vào được rồi thì lại coi như xong hết mọi chuyện...

Thế nhé, tôi nhắn vào YM của anhcom rồi, check lại nhé...

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA