Đề thi vào Kiểm toán VACO, KMPG

• Thread starter anhcomdeptrai
  • Ngày gửi
V

VietAccountant

Guest
20/6/07
2
0
1
Hà Nội
Cho hỏi có ai biết gì về phỏng vấn nhóm ở pwc ko vậy? T3 này đi phỏng vấn rồi, mong được mọi người giúp đỡ. Xin đa tạ trước

PWC cho bạn vào 1 nhóm cùng 5-6 người khác. Cho nhóm bạn 2 topics chọn 1 để discuss trong 30 phút, trong thời gian discuss các sếp đứng quan sát. Sau 30 phút discuss thì cả nhóm lên thuyết trình, bạn có 2-5 phút để thuyết trình. Nhớ là phải có tinh thần team-work nhé và đừng làm mình lu mờ trong team, cố gắng trội lên nhá.Football

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

spammy

Guest
10/5/08
8
0
0
hcm
Thanks đã trả lời. Lúc đọc được post của bạn thì mình đã xong cái vụ group interview đó rồi.:011: Nhưng mà ko phải 2 chọn 1, chỉ có 1 topic thôi. Dù sao thì cũng cám ơn đã trả lời.

D

denho

Guest
Năm nay chỉ có Deloitte và EY mới yêu cầu thi nghiệp vụ đầu vào thôi. Vậy các anh chị cho em hỏi thi kế toán thì sẽ theo IAS hay VAS?, vì em chỉ được học VAS ở trường thôi, nếu thi IAS thì chắc vẫn làm theo VAS, còn chỗ nào khác nhau đành chịu.

Em vào trang kiemtoan.com.vn tham khảo nha. Ở đấy có các bài so sánh chuẩn mực kế toán Việt nam và chuẩn mực kế toán quốc tế.

T

thanglun

Guest
2/4/07
2
0
1
41
Hanoi
Ngày 16/05 này mình sẽ phỏng vấn ở Deloitte. Hôm trước vừa qua được vòng test rồi. Ai có kinh nghiệm Vòng 2 - interview của Deloitte thì chia sẻ mình với. Sẽ phỏng vấn theo group hay với partner. Và còn mấy vòng nữa.

Mà mọi người có biết ở HNội năm nay Deloitte lấy bao nhiêu người không a?

Cảm ơn mọi người nhiều.

L

lienanh

Guest
18/12/07
5
0
0
Ha Noi
có ai có kinh nghiệm vòng interview của e& y ko chỉ em với em cảm ơn nhiều ạ

K

kuklukklak

Guest
3/3/08
30
0
0
ha noi
Em đề nghị mod close topic này: Quá dài và nội dung hoàn toàn không ăn nhập gì với tiêu đề, gây tưởng bở cho các mem. Có mỗi cái đề thì là thi tư vấn tài chính, mà dành cho đối tượng có kinh nghiệm thì đúng hơn ạ.
Còn đề thi kiểm toán vào Big4 thì làm sao có được. Mấy ai thi xong còn nhớ, nếu nhớ thì cũng không mất công post lên đâu ạ. Biểu hiện cụ thể là hết đợt thi rồi thì mấy topic này vắng toe hoe.

Sửa lần cuối:
F

fantiendung

Guest
27/6/09
1
0
0
36
Hanoi
Nói chung là Com` thi vòng đầu này thì thấy bình thường thôi , làm gần hết và khá chính xác , nhưng hiện giờ thì quên sạch đề bài rùi , phải có người nhắc lại , thì mới bình luận đc , ( mình cứ thi xong cái gì là tự nhiên cái đầu quên sạch , để mà còn ô nhớ cho lần khác ) .
thú thật là cách kiểm tra IQ này mình đang có vài bản trong tay , và đã đc luyện rùi nên thành thói quen thôi ,
Bây giờ mình chỉ sợ thi vòng 2 ,phân tích kỹ hơn , và vòng 3 phỏng vấn là rất sợ thôi
Phỏng vấn thì mình còn phải học Danny , và Anh Quick quick slow nhiêù,Nhân tiện các anh cho em lời khuyên đi phỏng vấn đi , mà Anh QQS ơi , phỏng vấn có khó ko , hỏi nhiều về cái gì hả anh ,??? Hì hì hì , em còn tồ lắm anh chỉ giáo

em là thành viên mới, anh còm ơi anh có thể post mấy bản IQ có trong tay được ko ạ? Cái này có lẽ phải luyện mới làm nhanh được.

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
543
4
0
Ha noi
Em chao anh chi!
Anh chi cho em hoi mot chut kinh nghiem de xin thuc tap tai big4 duoc khong a. Thang 10 nay em se tham gia du thi vao 1 trong cac cong ty do, ma van chua ro het nhung yeu cau va ky nang minh can de thi duoc vao.
Anh chi co the chia se cho bon em ve nhung yeu cau cua moi cong ty trong big 4 voi: tieng anh, chuyen mon, IQ y (cho em hoi luon la dang thi IQ nay nhu the nao a, va co tai lieu gi de luyen khong a?) va kinh nghiem cua anh hay bi kip gi de thanh cong trong tung vong test duoc khong a.
No rat quan trong voi em, va em biet la anh chi luon nhiet tinh giup do dan em ma. Em xin cam on va chac chan se hau ta a.:015:

Hậu tạ gì vậy em? Nếu đã nhiệt tình giúp bọn em thì chẳng ai nỡ đòi hay chờ dài cổ để được hậu tạ đâu. Lần sau đừng dùng từ "hậu tạ" để nhờ người khác giúp đỡ nhé.

Những thông tin em muốn biết, đều đã được giải đáp rất chi tiết tại "Đường đến Big4" rồi. Hãy click chuột vào đó, đọc từ đầu và sẽ tìm thấy những giải đáp cho vấn đề em cần.

N

nhannguyen

Guest
14/10/08
3
0
0
hanoi
Ngay mai em tham gia thi tuyen vong test vao Deloitte rui. Anh chi nao co de thi thi share cho em voi.Anh QQS va anh Danny oi giup em voi nha. Em cam on cac anh nhieu. Anh gui mail giup em thi cang tôt a: Mai cua em la : thanhnhan_2788@yahoo.com

S

snake90

Guest
14/12/09
23
0
0
34
ha noi
Cái đề của bác Quickquickslow thi vào VACO thì vẫn còn trong cái link đấy, nhưng cái đấy là để cho những ứng viên "có kinh nghiệm" thi vào vị trí tư vấn tài chính, không phải kiểm toán. Link vẫn còn, cứ thế mà search.

KPMG, PwC hoặc những chỗ khác, cứ ôn kế toán là xong. Với lại những chỗ đấy, thì nó không chỉ thi một vòng. Đại loại là quy trình thi như sau:

Vòng một: IQ cộng với tiếng Anh
Vòng hai: Thi basic accounting, ngày xưa bác Sans có tổ chức cuộc thi mà người nhận giải là em tieuhodovn, cái đề thi của các big4, nói chung nó cũng kiểu thế. Bác ý cũng có nói thế rồi.
Vòng ba: manager phỏng vấn
Vòng bốn: manager phỏng vấn.

Chú Danny Walker đâu vào update tình hình cho các bạn phát nhỉ?

(Anh lượn)

Bi h khác rùi ạ. KPMG và Pwc tuyển cả ĐH ko chuyên nên k thấy thi Accounting :|

Z

zacraka

Sơ cấp
1/10/08
11
0
1
35
Hà Nội
Bi h khác rùi ạ. KPMG và Pwc tuyển cả ĐH ko chuyên nên k thấy thi Accounting :|

Phỏng vấn vẫn hỏi về Accounting mà bạn. Với lại bây giờ họ cũng giới hạn việc tuyển những người không biết gì về Kế toán - kiểm toán vào rồi, vẫn ưu tiên chuyên ngành hơn.

Q

quyenphan

Guest
30/12/09
1
0
0
ho chi minh
Phỏng vấn vẫn hỏi về Accounting mà bạn. Với lại bây giờ họ cũng giới hạn việc tuyển những người không biết gì về Kế toán - kiểm toán vào rồi, vẫn ưu tiên chuyên ngành hơn.

Thứ 2 này mình đi phỏng vấn với partner ở PWC, mình run qua', vi mình tốt nghiệp cũng 3,4 tháng,, mình cũng quên nhiều, sợ hỏi về accounting, không biết gì. Bann có thể cho mình tham khảo họ sẽ thường hỏi ve cái gì thuộc accounting o?

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Lại điệp khúc xin - cho đề thi.

Nhưng cuối cùng cũng chỉ là câu PageView.
Mình thì cũng có dịp đi thi tuyển dụng vào 2 Công ty kiểm toán Việt Nam nhưng mình thấy đề thi đầu vào đều chú trọng đến kiến thức kế toán là chủ yếu.

Thân

S

sam1206

Guest
17/8/09
1
0
0
tp hcm
Một bài tập nhỏ nữa cho mọi người...

Chào các anh chị! Đây là lần đầu tiên em tham gia vào diễn đàn. Em thấy việc anh Danny Walker đăng những bt nhỏ như trên rất hay. Vậy anh có thể tạo riêng thành 1 topic cho mọi người cùng vào bàn luận, học hỏi lẫn nhau được không ah?
Với lại anh chị cho em hỏi câu nì với, tại sao khi anh chị sửa bài trên lại không sử dụng những tên tài khỏan theo giống trong hệ thống tài khỏan kế tóan tiếng anh vậy ah? ( em hiện chỉ mới là sv năm 3, chỉ mới học theo VAS)

K

ketneu

Guest
10/8/09
2
0
0
hà nội
sao e không thấy cái link nào nhỉ? em học năm 3 kiểm toán rùi mà chưa biết sau ra thế nào nữa:((

P

phuongthao88

Guest
26/10/08
1
0
0
35
ha noi
Nói chung là Com` thi vòng đầu này thì thấy bình thường thôi , làm gần hết và khá chính xác , nhưng hiện giờ thì quên sạch đề bài rùi , phải có người nhắc lại , thì mới bình luận đc , ( mình cứ thi xong cái gì là tự nhiên cái đầu quên sạch , để mà còn ô nhớ cho lần khác ) .
thú thật là cách kiểm tra IQ này mình đang có vài bản trong tay , và đã đc luyện rùi nên thành thói quen thôi ,
Bây giờ mình chỉ sợ thi vòng 2 ,phân tích kỹ hơn , và vòng 3 phỏng vấn là rất sợ thôi
Phỏng vấn thì mình còn phải học Danny , và Anh Quick quick slow nhiêù,Nhân tiện các anh cho em lời khuyên đi phỏng vấn đi , mà Anh QQS ơi , phỏng vấn có khó ko , hỏi nhiều về cái gì hả anh ,??? Hì hì hì , em còn tồ lắm anh chỉ giáo

Lần trước e thi vao Deloite, tạch luôn từ vòng đầu nên cũng chả biết các vòng sau như thế nào, nhưng em thấy vong 1 toàn hỏi kiến thức kiểm toán bằng tiếng anh không à. Bác có bít mấy vòng sau của Big4 ntn ko thì chỉ giáo cho em với. Thanks so much:015:

H

huongthuthu

Guest
6/4/10
1
0
0
ninh binh
hi all! em cũng đang mong 1 suất trong đợt intership của KPMG nhưng mà chắc khó lắm á, toàn là tiếng anh hết trơn, huhu...

S

samhappy

Guest
29/5/11
1
0
0
Hà Nội
Hum ni đi thi công ty kiểm toán UNISTARS. lo lắng ko bít đề thi thế nào?????????????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA