Hồ sơ hợp lệ của để đưa tài sản cố định vào sử dụng

• Thread starter vuonghungkt
  • Ngày gửi
V

vuonghungkt

Guest
1/10/09
2
0
0
Tp.Vinh
Hi!
Chào mọi người mình lần đầu tiên tham gia diễn đàn và có thắc mắc mong mọi người giải đáp dùm với nhé.
Công ty mình kinh doanh vật liệu xây dựng.
Nay công ty có xây dựng thêm cơ sở vật chất là văn phòng làm việc và kho vậy thì khi hoàn thành đưa vào sử dụng để khấu hao thì hồ sơ TSCĐ của mình cần những giấy tờ gì để được gọi là hợp lệ khi cơ quan thuế xuống kiểm tra.
Để được khấu hao.
Mình nghĩ là quyết định đầu tư, dự toán, bản vẽ, biên bản nghiệm thu, hoá đơn chi phí mua vật liệu, bảng kê tiền công hợp đồng xây dựng, giấy phép xây dựng. Từng đó đã đủ để chứng tỏ TSCĐ hợp lệ để khấu hao chưa nhỉ?
Chân thành cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

ttsp

Trung cấp
5/8/09
82
2
8
Hải Phòng
tôi không biết công ty bạn có chức năng xây dựng hay không( giả sử không) thì cần phải có:
bản vẽ thiết kế, dự toán, quyết toán , hợp đồng xây dựng, hoá đơn phần nhân công xây dựng, của đơn vị có chức năng thiết kế và xây dựng. Ngoài ra còn phải có giấy phép xây dựng , quyền sử dụng đất

H

hongtrang15

Sơ cấp
ngoài những giấy phép đó ra theo mình cần có thêm biên bản bàn giao giữa bên xây lắp và bên sử dụng nữa.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Hi!
Chào mọi người mình lần đầu tiên tham gia diễn đàn và có thắc mắc mong mọi người giải đáp dùm với nhé.
Công ty mình kinh doanh vật liệu xây dựng.
Nay công ty có xây dựng thêm cơ sở vật chất là văn phòng làm việc và kho vậy thì khi hoàn thành đưa vào sử dụng để khấu hao thì hồ sơ TSCĐ của mình cần những giấy tờ gì để được gọi là hợp lệ khi cơ quan thuế xuống kiểm tra.
Để được khấu hao.
Mình nghĩ là quyết định đầu tư, dự toán, bản vẽ, biên bản nghiệm thu, hoá đơn chi phí mua vật liệu, bảng kê tiền công hợp đồng xây dựng, giấy phép xây dựng. Từng đó đã đủ để chứng tỏ TSCĐ hợp lệ để khấu hao chưa nhỉ?
Chân thành cảm ơn nhiều
Như những gì bạn nghỉ là "đã đạt yêu cầu" hảy trích khấu hao đi thôi !
Giấy phép XD đã phản ánh rõ quyền sử dụng đất thuộc của ai rồi !
Chào người Nghệ An.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA