Xin mách giúp cách ghi hoá đơn thanh lý tài sản.

• Thread starter duchang35
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

duchang35

Guest
15/4/05
7
0
0
Hanoi
Văn phòng tớ mua một số tài sản thanh lý của một công ty giải thể.
Vì số lượng tài sản nhiều nên không thể ghi hết trên một hoá đơn được. Bên bán cho tớ họ chỉ ghi tổng số tiền và kèm theo một danh sách ghi chi tiết có ký tên đóng dấu xác nhận, trong khi đó Chị quản lý thuế bên tớ yêu cầu là phải viết thành nhiều tờ hoá đơn thi mới hợp lệ. Tớ đã gọi điện lên tư vấn thuế và được hương dẫn là viết trên tổng số và kèm theo danh mục cũng được. Tư vấn thuế nói là việc viết hoá đơn có kèm theo danh mục đối với tài sản cố định đã được Tổng cục thuế chấp nhận và có văn bản hướng dẫn rồi.

Vậy bác nào có biết gì về văn bản này cho em xin với.

Em xin cảm ơn nhiều nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minh91

Guest
14/4/05
135
0
0
47
Hanoi
Hiện nay chuyện này rất bình thường, tổng cục bảo được cán bộ quản lý bảo không được vậy tốt nhất bạn hãy làm công văn gửi tư vấn thì họ sẽ trả lời cho bạn bằng văn bản rồi đem công văn đó cho đ/c cán bộ quản lý là xong

Thanh Nam

Thanh Nam

Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
24/4/03
3,314
1,123
113
HCM
www.famaconsulting.vn
duchang35 nói:
Văn phòng tớ mua một số tài sản thanh lý của một công ty giải thể.
Vì số lượng tài sản nhiều nên không thể ghi hết trên một hoá đơn được. Bên bán cho tớ họ chỉ ghi tổng số tiền và kèm theo một danh sách ghi chi tiết có ký tên đóng dấu xác nhận, trong khi đó Chị quản lý thuế bên tớ yêu cầu là phải viết thành nhiều tờ hoá đơn thi mới hợp lệ. Tớ đã gọi điện lên tư vấn thuế và được hương dẫn là viết trên tổng số và kèm theo danh mục cũng được. Tư vấn thuế nói là việc viết hoá đơn có kèm theo danh mục đối với tài sản cố định đã được Tổng cục thuế chấp nhận và có văn bản hướng dẫn rồi.

Vậy bác nào có biết gì về văn bản này cho em xin với.

Em xin cảm ơn nhiều nhiều.
Bạn xem thử văn bản 4610 TCT/NV5 do Tổng CỤc Thuế trả lời cho doanh nghiệp về việc lập bảng kê kèm theo hoá đơn GTGT sau xem có giúp ích gì không.

Đính kèm

• 4610.rar
    3.4 KB · Lượt xem: 370
D

duchang35

Guest
15/4/05
7
0
0
Hanoi
Thật là tuyệt vời! cám ơn anh nhiều nhiều.

H

HoaGoTrang

Guest
23/3/05
113
0
0
Ho Chi Minh
Virgin nói:
Bạn xem thử văn bản 4610 TCT/NV5 do Tổng CỤc Thuế trả lời cho doanh nghiệp về việc lập bảng kê kèm theo hoá đơn GTGT sau xem có giúp ích gì không.
Sao mình không xem được file đính kèm nhỉ! Có yêu cầu gì đặc biệt để mở nó không Virgin?

hat

hat

Đội ăn chơi
27/6/05
743
4
18
Hà nội
Bạn phải dùng chương trình giải nén WinRaR thì mới mở được

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều