cách theo dõi khoản tạm ứng cho nhân viên

• Thread starter EMPTY08
  • Ngày gửi
E

EMPTY08

Sơ cấp
11/9/09
18
4
0
^_^
...............................................

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
theo tôi thì tài khoản 141 giữ nguyên không mở thêm chi tiết tài khoản mà trong 141 nên mở theo đối tượng để theo dõi tạm ứng
VD: Tạm ứng cho nhân viên A: mã hóa là A
Tạm ứng cho nhân viên B: mã hóa là B . . .
Nợ 141 (đối tượng A)
Có 111
In sổ chi tiết 141 theo đối tượng tạm ứng để dể quản lý và thu hồi công nợ

E

EMPTY08

Sơ cấp
11/9/09
18
4
0
^_^
..................................................

Sửa lần cuối:
SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
có thể nói rõ hơn như thế này
TK 141 được chi tiết theo từng đối tượng tạm ứng, mỗi cá nhân khi tạm ứng thì bạn tự đặt thành một mã đối tượng riêng để dễ quản lý công nợ. Tương tự ta cũng có thể làm cho TK 131, để quản lý công nợ của khách hàng
cuối kỳ có thể in sổ chi tiết 141 theo từng đối tượng tạm ứng để theo dõi, nhưng trên bảng cân đối thì chỉ là số tổng hợp của TK 141 thôi
về phần mềm Fast thì tôi chưa từng sử dụng, bạn có thể liên lac với nv hổ trợ của phần mềm để được hướng dẫn thêm

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Mình muốn hỏi 1 chút về cách mở tài khoản chi tiết về tạm ứng cho nhân viên đê tìm lai khoản này cho dễ đối với từng nhân viên.

Vì nếu ghi tất cả vào 141 thì khó tìm

Nếu A tạm ứng ghi 1411
B tạm ứng ghi 1412
C tạm ứng ghi 1413
....
Làm như vậy có đúng ko
mình thường mở thêm tài khoản chi tiết trong 141 có liên quan tới tên đối tượng công nợ để dễ quản lý.
Vdu: 141 (Nguyễn Văn A); 141 (Lê Thị B)...

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Mình muốn hỏi 1 chút về cách mở tài khoản chi tiết về tạm ứng cho nhân viên đê tìm lai khoản này cho dễ đối với từng nhân viên.

Vì nếu ghi tất cả vào 141 thì khó tìm

Nếu A tạm ứng ghi 1411
B tạm ứng ghi 1412
C tạm ứng ghi 1413
....
Làm như vậy có đúng ko
Theo mình thì nên mở TK chi tiết như vậy dễ kiểm tra & theo dõi
VD :Trong 141 (có : 14101 :ng van A,14102:ng van B......),mình thường làm vậy.

R

RohanJP

Cao cấp
6/8/08
346
1
0
41
ha noi
như các bạn trên noi ấy, bạn mỡ theo đối tượng theo tên.mà cái này còn tùy thuộc vào bạn dùng phần mềm kế toán nào nữa.mà bạn nên mở theo tên từng người trong công ty đừng mỡ là 14101, 02 như thế rất là phiền.

A

amio

Guest
1/2/09
1
0
0
36
Nam Định
cái này thực sự hơi khó hiểu đối với tớ, vì khi tớ tiếp xúc với Bảng thống kê chứng từ gốc của 1 doanh nghiệp xây dựng thì thấy tất cả các mục tạm ứng họ đều ghi Có TK 1413 và Nợ các TKlquan. Vậy rút cục nó là cái gì ^^~

T

Truong thi van

Sơ cấp
4/1/10
3
0
0
Hung Yen
Theo tớ nghĩ thì mở TK 141 Theo đối tượng là hợp lý nhất đấy

H

hoangtrangintech

Sơ cấp
23/6/09
34
0
0
thanh hoa
trên phần danh mục khách hàng bạn nhập tên của từng nhân viên vào đó.khi bạn lập phiếu chi tạm ứng thì phần mã khách chính là mã nhân viên đấy. thì lúc mình muốn xem họ đã tạm ứng bao nhiêu rùi chỉ cân vào phần kế toán bán hàng và cnợ phải thu (ktoán mua hàng và công nợ phải trả)- BCáo công nợ theo khách hàng- Sổ chi tiết công nợ một khách hàng. Tk là 141 còn mã là mã của nhân viên đó. uki

H

Halinh07

Guest
16/11/09
24
0
1
44
Hp
Mọi người ơi cho tớ hỏi: tớ không mở tài khoản cho các khoản tạm ứng mà sẽ viết phiếu chi cho thẳng vào TK 642 có được ko?

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Mọi người ơi cho tớ hỏi: tớ không mở tài khoản cho các khoản tạm ứng mà sẽ viết phiếu chi cho thẳng vào TK 642 có được ko?
Ko đc như vậy đâu bạn ạ, bạn nói thế là bạn chưa hiểu rõ về bản chất của tk rôi

B

baris

Guest
20/4/07
26
0
1
39
Ha Noi
trên phần danh mục khách hàng bạn nhập tên của từng nhân viên vào đó.khi bạn lập phiếu chi tạm ứng thì phần mã khách chính là mã nhân viên đấy. thì lúc mình muốn xem họ đã tạm ứng bao nhiêu rùi chỉ cân vào phần kế toán bán hàng và cnợ phải thu (ktoán mua hàng và công nợ phải trả)- BCáo công nợ theo khách hàng- Sổ chi tiết công nợ một khách hàng. Tk là 141 còn mã là mã của nhân viên đó. uki

Mình rất ủng hộ cách làm này mình cứ coi nhân viên gần như khách hàng vậy, mình đặt cho mỗi nhân viên 1 mã, không sợ trùng lặp và đặc biệt là một Cty như cty mình có nhiều nhân viên lấy tạm ứng thì phải dùng cách này mới theo dõi được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA