Thảo luận nghiệp vụ kế toán CPSX và tính Giá thành tại F5 cafe

• Thread starter duyvinh
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Thông báo:
Với khẩu hiệu: Chúng ta đã chơi rất hay và chúng ta sẽ làm cũng rất hay!

Xin mời những thành viên quan tâm đến tham dự buổi giảng và thảo luận nghiệp vụ kế toán với chuyên đề:

KẾ TOÁN TẬP HỢP CHI PHÍ, TÍNH GIÁ THÀNH SẢN XUẤT
Đây là môt chủ đề nóng bỏng với bất kỳ người làm kế toán nào kể cả đã có kinh nghiệm ít nhất là 2 năm - 5 năm.

Đối tượng: các bạn làm kế toán kinh nghiêm 2 năm trở lên trong lĩnh vực liên quan, đang gặp khó khăn trong vấn đề quyết toán, lập BCTC cuối năm.

Chi phí: Free đến 99%:Bạn chỉ phải trả một ly cà phê của mình và mời các thầy cô 1ly nữa.

Người giảng: thành viên duyvinh- cùng các nghệ sỹ kế toán nổi tiếng của webketoan trong chủ đề thảo luận

Thời gian: dự kiến (chính thức sẽ báo trước 3 ngày): ngày 21/11/2009 hoặc 28/11/2009, với thời lượng: 1 buổi chiều thứ 7 từ 14h đến 17h.

Địa điểm: Tại Quán F-Five Cafe (đi hết ngõ 215 đường Tô Hiệu- Nghĩa Tân- Cầu Giấy- Hà Nội là tới)

Công cụ: powerpoint trên máy chiếu, bảng mica.

Thành viên dự kiến: 20 người -25 người

Danh sách sẽ chốt ở topic này
Trận trọng!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Bác Vinh ui em đăng ký ....2 chưn ...heeeeee

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Thông báo:
....

Em đăng ký 1 chân thành viên nghe giảng và chiêu đãi thầy DUYVINH 25 ly cafe luôn :004:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Khổ thân Bác Vinh cứ tưởng bài mình ....mất tích thật. hì hì.
Em vưỡn đăng ký 2 chưn nhá bác..

P

pitsomit

Xấu trai nhất web
Bác hiepnt có quả avat hôm xinh nhật hơi bị hoành tá tràng đấy hjhj. Cho e đăng ký 1 chân nào....

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Em đăng ký 1 chân thành viên nghe giảng và chiêu đãi thầy DUYVINH 25 ly cafe luôn :004:

Ông CVP và trợ lý của tôi lo vụ máy chiếu, bảng fooc mi ca và bút viết. Còn 24 ly cà phê là kinh phí lo vụ này - cái dự toán này đăng ký rồi, không có % nào vượt đâu- hàng xịn vào, đẹp vào, ứng trước mà thuê, mua đi nhé, nếu vượt thì tự chịu. Lấy tiền mua sữa cho con mà bù vào! :004:

T

Thang_MADI

Trung cấp
13/5/05
99
0
8
Hanoi
www.1vs.vn
Chủ đề thảo luận rất hay!

Cho mình tham dự với nhé, có thể làm giảng viên như bác DuyVinh được không nhỉ?

P

PhươngMai

Guest
24/5/06
14
0
0
44
Hà Nội
Đã viét bài đăng ký , đọc lại thấy đắn đo.
Thông báo:

Xin mời những thành viên quan tâm đến tham dự buổi giảng và thảo luận nghiệp vụ kế toán với chuyên đề:

KẾ TOÁN TẬP HỢP CHI PHÍ, TÍNH GIÁ THÀNH SẢN XUẤT
Đây là môt chủ đề nóng bỏng với bất kỳ người làm kế toán nào kể cả đã có kinh nghiệm ít nhất là 2 năm - 5 năm.

Đối tượng: các bạn làm kế toán kinh nghiêm 2 năm trở lên trong lĩnh vực liên quan, đang gặp khó khăn trong vấn đề quyết toán, lập BCTC cuối năm.

Chi phí: Free đến 99%:Bạn chỉ phải trả một ly cà phê của mình và mời các thầy cô 1ly nữa.

Người giảng: thành viên duyvinh- cùng các nghệ sỹ kế toán nổi tiếng của webketoan trong chủ đề thảo luận

Thời gian: dự kiến (chính thức sẽ báo trước 3 ngày): ngày 21/11/2009 hoặc 28/11/2009, với thời lượng: 1 buổi chiều thứ 7 từ 14h đến 17h.

Công cụ: powerpoint trên máy chiếu, bảng mica.

Thành viên dự kiến: 20 người -25 người

Danh sách sẽ chốt ở topic này
Trận trọng!

Theo thông báo thì được free 99%
Nhưng lại thấy bài này
Ông CVP và trợ lý của tôi lo vụ máy chiếu, bảng fooc mi ca và bút viết. Còn 24 ly cà phê là kinh phí lo vụ này - cái dự toán này đăng ký rồi, không có % nào vượt đâu- hàng xịn vào, đẹp vào, ứng trước mà thuê, mua đi nhé, nếu vượt thì tự chịu. Lấy tiền mua sữa cho con mà bù vào!

đã free sao lại còn có ứng trước chi phí thuê máy chiếu.
nếu vượt thì tự chịu. Lấy tiền mua sữa cho con mà bù vào

Bên trên thì giảng về tập hợp chi phí và tính giá thành sản xuất. Bên dưới thì lo phải lấy tiền mua sữa cho con để bù vào chi phí cho buổi giảng.:004:

Hì một buổi trao đổi nhỏ mà đã sợ phải bù tiền thì bài giảng cảu bác không biết bọn em có áp dụng được không? Hay là tập hợp chi phsi SX xong lại quên một đống chi phsi phát sinh thì ......xếp bắt bỏ tiền túi ra đền thì sao nhỉ?

Dù sao em vẫn đăng ký một xuất để được nghe các nghệ sĩ tài ba trao đổi.:015:

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Đã viét bài đăng ký , đọc lại thấy đắn đo.

Theo thông báo thì được free 99%
Nhưng lại thấy bài này

đã free sao lại còn có ứng trước chi phí thuê máy chiếu.

Bên trên thì giảng về tập hợp chi phí và tính giá thành sản xuất. Bên dưới thì lo phải lấy tiền mua sữa cho con để bù vào chi phí cho buổi giảng.:004:

Hì một buổi trao đổi nhỏ mà đã sợ phải bù tiền thì bài giảng cảu bác không biết bọn em có áp dụng được không? Hay là tập hợp chi phsi SX xong lại quên một đống chi phsi phát sinh thì ......xếp bắt bỏ tiền túi ra đền thì sao nhỉ?

Dù sao em vẫn đăng ký một xuất để được nghe các nghệ sĩ tài ba trao đổi.:015:

Oh, bài này là các anh spam với nhau, vì biết tính nhau rồi mà. Còn thực chất là free 99%, chính xác đến 101%. Nếu em offline thường xuyên với các anh thì hiểu thôi mà.

Các anh không có phương tiện gì để trình bày cho các em hiểu cả, máy tính mượn, máy chiếu thuê, mà chiếu thuê, bảng viết chưa có chắc cũng thuê. chẳng nhẽ nói suông với nhau đúng không? vậy chi phí đó phải do chính người nghe phải chịu, nước uống ai cũng dùng, vậy ai dùng người đó trả tiền, mỗi người chỉ mời thầy 1 ly nước (1%) là đủ để thuê mấy thứ đó rồi, bạn hiểu chưa ạ.
Có nghĩa là 15K x2= 30K khoảng đó thôi- đó không phải học phí- mà là chi phí của chính các bạn, thầy chỉ ké có 1 ly nước thôi mà.

C

cuong73

Guest
19/10/09
6
0
0
50
Đống Đa Hà Nội
Oh, bài này là các anh spam với nhau, vì biết tính nhau rồi mà. Còn thực chất là free 99%, chính xác đến 101%. Nếu em offline thường xuyên với các anh thì hiểu thôi mà.

Các anh không có phương tiện gì để trình bày cho các em hiểu cả, máy tính mượn, máy chiếu thuê, mà chiếu thuê, bảng viết chưa có chắc cũng thuê. chẳng nhẽ nói suông với nhau đúng không? vậy chi phí đó phải do chính người nghe phải chịu, nước uống ai cũng dùng, vậy ai dùng người đó trả tiền, mỗi người chỉ mời thầy 1 ly nước (1%) là đủ để thuê mấy thứ đó rồi, bạn hiểu chưa ạ.
Có nghĩa là 15K x2= 30K khoảng đó thôi- đó không phải học phí- mà là chi phí của chính các bạn, thầy chỉ ké có 1 ly nước thôi mà.

OK Duyệt.:015:

duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Chủ đề thảo luận rất hay!

Cho mình tham dự với nhé, có thể làm giảng viên như bác DuyVinh được không nhỉ?

Đây là buổi offline, thảo luận mở, hoàn toàn không mang tính chất thu lợi nhuận, mà chính xác là mang tính chất giúp đỡ lẫn nhau, do đó hoàn toàn bạn có thể nêu những ý kiến của mình, tôi chỉ là người dẫn chương trình và có chút kiến thức thực tế truyền đạt lại cho các bạn trẻ. Hy vọng có ai đó có bài viết hay cùng chủ đề để giúp đỡ mọi người.
Đầu tiên sẽ có bài thuyết trình, sau đó là thảo luận từng vấn đề 1. Các câu hỏi nếu chưa trả lời hết sẽ viết ra giấy và sau khoảng 1 tuần sẽ có câu trả lời.

Về lý thuyết của nội dung này thì ai cũng đã được học cả, do đó không đề cập đến nhiều mà chủ yếu là kiến thức thực tế vận dụng, cách xử lý các tình huống và những yêu cầu quản trị. Tổ chức công tác kế toán trong tình hình thực tế hiện nay sao cho linh hoạt nhất, nhanh nhất bám sát quy định của chế độ nhất và điều qua trọng là thoả mãn khi lập báo cáo cho các ông chủ.

Đây là cơ hội cho các bạn trẻ đang lúng túng khi chưa đủ kinh nghiệm đã phải ôm 1 khối lượng công việc cảm thấy khổng lồ, quá sức mình...Kế toán trưởng hay phụ trách kế toán mà không có nhân viên.

Cuối cùng, các bạn đăng ký thảo luận, xin gửi mô tả chút ít về công việc và hoạt động của cty mình vào địa chỉ: vivaciacc@gmail.com theo các chỉ tiêu sau:
1. Chức vụ:... có bao nhiêu nhân viên làm kế toán kể cả bạn
2. Lính vực kinh doanh chính, phụ đã và sẽ phát sinh doanh thu
3. Hình thức công ty: Nhà nước, Cty CP, TNHH, Liên danh, DN nước ngoài, khác...
Với mục đích là chuẩn bị ví dụ, cũng như bám sát nội dung trong khi truyền đạt.

Cám ơn các bạn đã quan tâm!

Sửa lần cuối:
duyvinh

duyvinh

Cao cấp
19/5/07
1,259
74
48
Hà Nội
Danh sách đến thời điểm hiện tại:
1-2: Ocean13 (đề nghị ghi rõ nick tham giá nhé)
3. Hiep1974
4. Manhhoang0910
5. Pitsomit
6. Cuong 73
7. Nhim79
8. Thang MADI
9. Phương Mai
10.Ngtphuong
11.Vickya 1169

Lịch chính thức: 13h 45 ngày 21/11/2009
Tại Quán Cafe F5 (đi hết ngõ 215 đường Tô Hiệu- Nghĩa Tân- Cầu Giấy là tới)

nipvnn

nipvnn

www.mintoday.com
23/10/03
362
3
18
30
Ôi, đăng kí xong nhìn lên lại đúng ngày không đi được.

Hẹn gặp lại các bác vào dịp khác, hôm 21 thì em chịu rồi :026:

V

vickya1169

Sơ cấp
28/12/07
23
0
1
22/335 Nguyen Trai
Danh sách đến thời điểm hiện tại:
1-2: Ocean13 (đề nghị ghi rõ nick tham giá nhé)
3. Hiep1974
4. Manhhoang0910
5. Pitsomit
6. Cuong 73
7. Nhim79
8. Thang MADI
9. Phương Mai
10.Ngtphuong
11.Vickya 1169

Lịch chính thức: 13h 45 ngày 21/11/2009
Tại Quán Cafe F5 (đi hết ngõ 215 đường Tô Hiệu- Nghĩa Tân- Cầu Giấy là tới)

Em :1luvu::1luvu::1luvu: no11 lem' y'.
Thu 7 em có mặt

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA