Dấu tròn đã trả công an, trong khi sổ sách chưa ký tên đóng dấu.

• Thread starter dieubao
  • Ngày gửi
D

dieubao

Guest
19/12/08
9
0
0
TP.HCM
Mọi người ơi cứu mình với. Sự việc là như vầy :
Cty mình thành lập tháng 09/2006, nhưng đến tháng 9/2009 vừa thay đổi nội dung đăng ký kd ở Sở KH & ĐT Tp.HCM nội dung thay đổi là tên cty, đồng thời con dấu tròn cũng thay đổi theo, cuối tháng 10 cty mình mới lấy được con dấu mới tại công an tp.hcm, trước đó mình đang điều chỉnh sổ sách kế toán của năm 2007, năm 2008 chưa in ra để đóng dấu ký tên. Bây giờ mình ko biết phải làm sao khi con dấu cũ đã trả cho công an. Nếu cơn quan thuế kiểm tra sẽ bị như thế nào.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Cty mình thành lập tháng 09/2006, nhưng đến tháng 9/2009 vừa thay đổi nội dung đăng ký kd ở Sở KH & ĐT Tp.HCM nội dung thay đổi là tên cty, đồng thời con dấu tròn cũng thay đổi theo, cuối tháng 10 cty mình mới lấy được con dấu mới tại công an tp.hcm, trước đó mình đang điều chỉnh sổ sách kế toán của năm 2007, năm 2008 chưa in ra để đóng dấu ký tên. Bây giờ mình ko biết phải làm sao khi con dấu cũ đã trả cho công an. Nếu cơn quan thuế kiểm tra sẽ bị như thế nào.

Không có cách xử lý đâu, có thì cũng chẳng ai giám công khai lên đây đâu bạn làm kế toán như thế thì nguy hiểm quá

D

dieubao

Guest
19/12/08
9
0
0
TP.HCM
Bạn Yennamthien oi ! Bạn có cách nào giúp mình ko, xin chỉ giáo cho mình với. Nếu bạn thấy ngại khi chỉ mình, vậy bạn vui lòng gởi wa email của nha : dieubaos@yahoo.com.
Thanks bạn nhìu.

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
Bạn Yennamthien oi ! Bạn có cách nào giúp mình ko, xin chỉ giáo cho mình với. Nếu bạn thấy ngại khi chỉ mình, vậy bạn vui lòng gởi wa email của nha : dieubaos@yahoo.com.
Thanks bạn nhìu.

oài, nhiều sai phạm quá. Chứng từ năm 2008 mà vẫn chưa đóng dấu
Cách giúp bạn thì có, nhưng nó khó.:004:

1_Xin lại dấu của CA. cam kết tất cả những văn bản từ ngày CA thu lại con dấu ko có hiệu lực ( vẫn khó...nên nói chuyên riêng )
2_ Nếu 1 ko khả thi. Toàn bộ những chứng từ năm 2008 của bạn đều ko có tính pháp lý.
Bí quá bạn có thể làm Công văn giải trình với Thuế. Và sẽ nhận tội làm sai chế độ kế toán.....

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
làm thế có khác gì bảo bác thuế vào và truy thu thuế nộp phạt luôn máy năm day khỏi phải kiem tr nưa the thi co quan thuế suong qua

P

paris09

Sơ cấp
13/5/09
9
0
0
Hà Nội
Bên mình cũng thế. Thành lập từ năm 2008. Tháng 6/2009 thay đổi dấu. Mà sổ sách chưa làm gì cả. Có BCTC năm 2008 thì sai. Mình đang làm lại và làm hết các sổ sách kế toán cũ không làm. Bạn giúp mình nhé.
Mail của mình: macthiha1983@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều.

Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định
oài, nhiều sai phạm quá. Chứng từ năm 2008 mà vẫn chưa đóng dấu
Cách giúp bạn thì có, nhưng nó khó.:004:

1_Xin lại dấu của CA. cam kết tất cả những văn bản từ ngày CA thu lại con dấu ko có hiệu lực ( vẫn khó...nên nói chuyên riêng )
2_ Nếu 1 ko khả thi. Toàn bộ những chứng từ năm 2008 của bạn đều ko có tính pháp lý.
Bí quá bạn có thể làm Công văn giải trình với Thuế. Và sẽ nhận tội làm sai chế độ kế toán.....

Bạn FBI nói rất đúng nhưng chưa đủ. Đơn vị cũng đã gặp phải trường hợp đó rồi. Công an chỉ giữ con đấu của Đvị sau thời hạn nhất định từ 1 tuần đến 1 tháng. Nếu trong trường hợp con dấu chưa bị Công an huỷ thì Cách 1 của bạn FBI là khả thi nhất và duy nhất. Nếu con dấu đã bị huỷ thì bạn gặp sự cố lớn phải đi hỏi các Bác Thuế ngay.

V

vienthanh

Trung cấp
28/6/06
79
0
6
Thanh Pho Ho Chi Minh
Mình cũng đang gặp trường hợp này,mình mới vào làm cty này,mà cty đang chuyển địa điểm sắp tới dấu tròn cũng đổi mà kế toán trước đây chưa hề in sổ sách gì hết mình đang kiểm tra làm lại nhưng có lẽ không kịp làm để đóng dấu,có thể chỉ cách giải quyết giúp mình được không các bạn,xin cảm ơn mail của minh chotnhohn@yahoo.com

P

Phuong Dung

Guest
10/10/05
5
0
0
42
Trần Bình, Mai Dịch, HN
Dấu tròn đã trả công an, trong khi sổ sách chưa ký tên đóng dấu

Công ty mình cũng đang gặp trường hợp như trên bạn Yennamthien có cách nào chỉ giúp mình với, mail của mình là phuong_dhtm@yahoo.com
Cám ơn nhiều!

H

hoconbuongbinh

Guest
18/11/09
23
0
0
bien
Em chào các anh chị.
Em là thàn vien mới và cũng đang gặp phải trường hợp này và cũng đang đau đầu vì lý do Thay dổi GPĐKKD và con dấu đã trả lại cho CA mà sổ sách và giấy tờ phải điều chỉnh lại hết. Mong các anh chị chỉ giùm em. Mail của em: binbb2009@gmail.com

D

dungkiyong

Guest
2/10/08
1
0
0
43
tan phu hcm
Em chào các anh chị.
Em là thành vien lau nhưng chưa có bài viết nào vì làm biếng thú thật xin lỗi anh chị nha ! và cũng đang gặp phải trường hợp này và cũng đang đau đầu vì lý do Thay đổi GPĐKKD và địa điểm kd,con dấu đã trả lại cho CA mà báo cáo thuế gtgt và bc quyết toán 2009 chưa đóng dấu. Mới đổi dấu 07/01/2010.Mong các anh chị chỉ giùm em. Mail của em: dungkiyong@yahoo.com
Xin chan thành cảm ơn !

Q

Quang nhan

Sơ cấp
10/12/09
9
0
0
TÂY NINH
Theo tôi, trường hợp này Cty bạn nên làm Văn bản báo với Cơ quan Quản lí Thuế của Cty bạn về việc thay đổi này, đồng thời nêu lí do điều chỉnh lại sổ sách của những năm về trước tại thời điểm này.

H

hoanganhdao

Sơ cấp
25/4/09
12
0
0
TP.HCM
Cty mình cũng đã gặp trường hợp này rồi. Và đã gửi công văn lên cơ quan CA nêu rõ lý do về việc còn thiếu sót chưa kịp đóng dấu. Mình đem luôn tất cả giấy tờ, sổ sách lên cơ quan đóng dấu tại đó và trả lại con dấu cho họ luôn.
Chúc may mắn nhé!

T

thuphuong267

Sơ cấp
18/1/10
18
0
0
đông anh hà nội
công ty em cũng sắp chuyển đổi tử cổ phần sang tnhhạn. hic đọc tin trên em cũng thấy lo lo. Mà chuyển đổi thế thì phải quyết toán xong thuế nhỉ. Ai có kinh nhiệm gì không bảo em với để k bị mắc sai sót gì vì thật ra em chưa có nhiều kinh nhiệm kế toán lắm.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
công ty em cũng sắp chuyển đổi tử cổ phần sang tnhhạn. hic đọc tin trên em cũng thấy lo lo. Mà chuyển đổi thế thì phải quyết toán xong thuế nhỉ. Ai có kinh nhiệm gì không bảo em với để k bị mắc sai sót gì vì thật ra em chưa có nhiều kinh nhiệm kế toán lắm.

Kiểm tra trong Giấy phép mới, dòng tên Cty bằng tiếng Việt, bạn xem có dòng chú thích là: "được chuyển đổi từ cty...." không?
Nếu có dòng này thì bạn có thể đóng dấu mới vào những chứng từ cũ kèm theo 1 công văn giải trình v/v này.

Nếu không có dòng này thì hơi căng, vì khi chuyển đổi kiểu này bạn cần fải làm qtoán thuế và chốt số để làm BCTC tại thời điểm chuyển đổi và đóng dấu tròn đầy đủ để nộp Cquan thuế rồi mới trả con dấu cho bên Công An.

M

minhminh8

Guest
29/1/10
2
0
0
hà nội
Cty mình cũng đã gặp trường hợp này rồi. Và đã gửi công văn lên cơ quan CA nêu rõ lý do về việc còn thiếu sót chưa kịp đóng dấu. Mình đem luôn tất cả giấy tờ, sổ sách lên cơ quan đóng dấu tại đó và trả lại con dấu cho họ luôn.

Bạn hoanganhdao cho mình hỏi thêm bạn đóng đuợc dấu cũ sau khi chuyển đổi bao lâu? trong 1 tháng kể từ khi thay đổi hay ngoài 1 tháng?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA