Báo cáo tài chính- duyệt quyết tóan?

• Thread starter meo lon
  • Ngày gửi
M

meo lon

Guest
2/11/09
26
0
0
quận 12
Các bác ơi cho em hỏi, cty thành lập đc 1 năm rồi như vì quá nhỏ, họat động ko có hiệu quả, cả năm chỉ xuất đc có mấy hđơn,
cty chỉ có 1 kế tóan nhưng ko có bằng kế tóan trưởng, vậy có đc ko?
báo cáo hàng tháng có vấn đề gì ko, BCTC ko có kế tóan trưởng ký có đc ko, luật và quy định ntn các báo chỉ giáo cho em với, có rất nhiều cái em còn phải học hỏi ở gđ mình

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

meo lon

Guest
2/11/09
26
0
0
quận 12
Có anh chị nào biết giáo huấn cho em với, em đang rất cần

H

hoang hon tim

Guest
1/5/09
42
0
6
36
TP.HCM
các bác ơi cho em hỏi, cty thành lập đc 1 năm rồi như vì quá nhỏ, họat động ko có hiệu quả, cả năm chỉ xuất đc có mấy hđơn,
Báo cáo hàng tháng có vấn đề gì ko, bctc ko có kế tóan trưởng ký có đc ko, luật và quy định ntn các báo chỉ giáo cho em với, có rất nhiều cái em còn phải học hỏi ở gđ mình
cty mình cũng nhỏ và nghiệp vụ phát sinh tương đối ít nhưng việc báo cáo thuế hàng tháng và các báo cáo khác liên quan vẫn làm bình thường, thuế bên mình ko có kế toán trưởng vẫn lám bctc được vì doanh nghiệp chưa đăng ký ktt mà, quan trọng là thủ trưởng đơn vị ký duyệt thôi.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Các bác ơi cho em hỏi, cty thành lập đc 1 năm rồi như vì quá nhỏ, họat động ko có hiệu quả, cả năm chỉ xuất đc có mấy hđơn,
báo cáo hàng tháng có vấn đề gì ko, BCTC ko có kế tóan trưởng ký có đc ko, luật và quy định ntn các báo chỉ giáo cho em với, có rất nhiều cái em còn phải học hỏi ở gđ mình
- Đã thành lập cty thì bắt buộc fải làm những bcáo theo quy định, không phân biệt Cty nhỏ - lớn, hay là xuất 1 (nhiều) hóa đơn gì hết (cũng như "không thể mua hàng xong rồi lại không chịu trả tiền, vì trong túi hết tiền").

- Cty chưa có kế toán trưởng thì GĐ bổ nhiệm 1 người làm Phụ trách kế toán (hoặc thuê dvụ kế toán) ký tên vào KTT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA