làm thế nào để coppy dữ liệu PMKK từ máy tính này sang máy tính khác

• Thread starter chhippy
  • Ngày gửi
C

chhippy

Sơ cấp
25/9/09
35
0
0
250kim giang
EM đã kê khai xong xuôi dữ liệu trên phiên bản KKT 2.1.0 hết ở máy tính trên cơ quan. giờ em muốn hỏi em làm thế nào để chuyển dữ liệu qua máy tính ở nhà để tôi về em làm tiếp, các bác chia sẻ kinh nghiem giup em nhé!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
EM đã kê khai xong xuôi dữ liệu trên phiên bản KKT 2.1.0 hết ở máy tính trên cơ quan. giờ em muốn hỏi em làm thế nào để chuyển dữ liệu qua máy tính ở nhà để tôi về em làm tiếp, các bác chia sẻ kinh nghiem giup em nhé!!!

Bạn vào thư mục cài đặt chương trình HTKK (C/programfile/HTKK130/datafile) copy thư mục Datafile, sau đó chép vào bất kỳ máy nào có cài HTKK (theo trình tự như trên).

D

duong nu

Sơ cấp
17/8/09
9
0
0
39
P13,Q.tân Bình
Trước tiên cho em chân thành cảm ơn các anh chị đã trả lời dùm em trong câu hỏi "khôi phục dữ liệu phần mềm kê khai trên máy vi tính"!
Anh (chị) ơi cho em hỏi thêm với, em vào ổ C em thấy Datafile vẫn còn nhưng giờ em không biết làm thế nào để khôi phục lại dữ liệu được, mong các anh chị giúp em với, thật sự là giờ em rất sợ một lần nữa mình lại làm sai thì mất tiêu luôn hay không còn hi vọng cứu chữa.
Mong gia đình giúp em!
Xin chân thành cảm ơn gia đình.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Trước tiên cho em chân thành cảm ơn các anh chị đã trả lời dùm em trong câu hỏi "khôi phục dữ liệu phần mềm kê khai trên máy vi tính"!
Anh (chị) ơi cho em hỏi thêm với, em vào ổ C em thấy Datafile vẫn còn nhưng giờ em không biết làm thế nào để khôi phục lại dữ liệu được, mong các anh chị giúp em với, thật sự là giờ em rất sợ một lần nữa mình lại làm sai thì mất tiêu luôn hay không còn hi vọng cứu chữa.
Mong gia đình giúp em!
Xin chân thành cảm ơn gia đình.
Datafile còn thì dữ liệu còn, bạn khôi phục dữ liệu gì nói rõ hơn được không ?
Thường thì sau khi làm xong BCT nên copy datafile từ (C/pro/HTKK) để lưu sang một nơi khác (ổ D, usb...) khi gặp sự cố về HDH phải cài lại thì sau khi cài HDH xong cài tiếp HTKK khi đó datafile mới là rổng, đến lúc này thì bạn chép đè datafile mà bạn đã lưu dự phòng vào thì bạn làm việc bình thường.
Không biết ý bạn hỏi khôi phục dữ liệu là vậy phải không ?
Còn nếu mất datafile do lỡ xoá thì khôi phục bằng cách khác nữa.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mặc định khi cài đặt HTKK sẽ có các folder sau, folder DataFiles chứa dữ liệu.

D

duong nu

Sơ cấp
17/8/09
9
0
0
39
P13,Q.tân Bình
Cảm ơn các anh chị!
Hiện giờ trên ổ C của em có 2 phần là: HTKK130 và HTKK:
-Em vào HTKK130 Thấy xuất hiện tất cả các thư mục như Data file,Interface Templates,Project,Report Ini, Interface Ini, PictureS,Report templates,References.Và trong Data file chỉ chứa dữ liệu từ tháng 08/2009 đến bây giờ(tức là từ khi em cài phần mềm mới và làm các thao tác sai đó)
-Em vào HTKK thấy xuất hiện các thư mục data file,Interface Templates,Project,PictureS.đồng thời có thêm thư mục data1.cab, data 2.cab,engine32.cab,HTKK20.exe & setup.
-Em vào data file thấy xuất hiện mã số thuế của công ty, em vào tiếp mã số thuế thấy xuất hiện các file như:01_1_GTGT022009....(tức là các file chứa dữ liệu cũ).Sau đó em thử vào một file thì báo lỗi không đọc được.
Các anh chị ơi giúp dùm em với nhé!cũng tại trình độ về tin học kém quá
Thanks Gia đình!

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Cảm ơn các anh chị!
Hiện giờ trên ổ C của em có 2 phần là: HTKK130 và HTKK:
-Em vào HTKK130 Thấy xuất hiện tất cả các thư mục như Data file,Interface Templates,Project,Report Ini, Interface Ini, PictureS,Report templates,References.Và trong Data file chỉ chứa dữ liệu từ tháng 08/2009 đến bây giờ(tức là từ khi em cài phần mềm mới và làm các thao tác sai đó)
-Em vào HTKK thấy xuất hiện các thư mục data file,Interface Templates,Project,PictureS.đồng thời có thêm thư mục data1.cab, data 2.cab,engine32.cab,HTKK20.exe & setup.
-Em vào data file thấy xuất hiện mã số thuế của công ty, em vào tiếp mã số thuế thấy xuất hiện các file như:01_1_GTGT022009....(tức là các file chứa dữ liệu cũ).Sau đó em thử vào một file thì báo lỗi không đọc được.
Các anh chị ơi giúp dùm em với nhé!cũng tại trình độ về tin học kém quá
Thanks Gia đình!
File bạn nói là đúng rồi đó nó có dạng .XML không đọc trực tiếp được (vì đã mã hoá) phải dùng HTKK mới đọc được. Đây chính là phần dữ liệu củ.
(P.13, bạn ở khu Bàu Cát phải không ?)

Sửa lần cuối:
D

duong nu

Sơ cấp
17/8/09
9
0
0
39
P13,Q.tân Bình
Cảm ơn Anh (chị), và cho em hỏi thêm xíu!
Giờ em làm sao để ấp nó vào lại phần mềm 2.0 được Ạ.
(Em ở bàu cát)

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
(Em ở bàu cát)
HTKK 1.3.0 và HTKK 2.1.0 hoàn toàn khác nhau nhe bạn, nên dữ liệu của cái này không thể sử dụng cho cái kia.

Để HTKK 2.1.0 nhận dữ liệu cũ không còn cách nào khác là bạn nhập liệu lại hoặc chế biến lại dữ liệu cũ vào mẫu excel mới của HTKK 2.1.0 rồi cho nhận dữ liệu từ file lại là được.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
(Em ở bàu cát)

Vậy thì copy nguyên thư mục datafile đó rồi past vào (c/programfile/HTKK)
gặp bảng cảnh báo chọn "yes". Xong
(Bàu Cát mấy vậy bạn ?)

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Vấn đề mà chhippy hỏi là đang sử dụng HTKK trên máy cơ quan, muốn chuyển về máy ở nhà thì đơn giản nhất là ở cơ quan bạn chọn mục Sao lưu dữ liệu để có được 1 file nén chứa toàn bộ dữ liệu của bạn.
Khi về nhà bạn cài HTKK rồi chọn mục Phục hồi dữ liệu, máy tính sẽ đề nghị bạn chọn file dữ liệu, bạn chọncái file mà bạn mang từ cơ quan về (không cần giải nén) là ok ngay mà.
Còn vấn đề mà phantuannam nói HTKK 1.3.0 và HTKK 2.1.0 hoàn toàn khác nhau nhe bạn, nên dữ liệu của cái này không thể sử dụng cho cái kia.

Để HTKK 2.1.0 nhận dữ liệu cũ không còn cách nào khác là bạn nhập liệu lại hoặc chế biến lại dữ liệu cũ vào mẫu excel mới của HTKK 2.1.0 rồi cho nhận dữ liệu từ file lại là được.

Trước đây mình dùng 1.3.0, sau đó là 1.3.1., tiếp đến 2.0 và bây giờ là 2.1.0. Mình vẫn làm theo cách sao lưu, rồi phục hồi sang phiên bản mới vẫn được. Kể cả khi mình nâng cấp ứng dụng thì dữ liệu nó cũng tự động đưa sang theo.
phantuannam xem thử hay là HTKK của bạn bị lỗi?

Sửa lần cuối:
N

nusatthuxinhxinh

Guest
30/10/09
3
0
0
38
hn
Cứu em zới !!!

Huhu em vừa kê khai xong hết tháng 11, tự dưng ko hiểu sao lỡ tay xóa mất hết dữ liệu rùi, bây giờ nó trống trơn mà mai phải nộp BC. lam the nao ????

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA