Thuế GTGT của cước vận tải quốc tế và vấn đề liên quan

• Thread starter Ho Hoai Thu
  • Ngày gửi
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cảm ơn bạn Ho Hoai Thu đã gửi CV này, thật là một thông tin tuyệt vời cho các FW.
Thế là thuế suất của cước vận tải quốc tế sẽ là 0% cho toàn bộ cước vận tải này, không còn tính VAT 10% cho phần chênh lệch nữa

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Đến hôm nay vẫn chưa thấy ai nói có CV chính thức nhỉ
Định upload cv dự thảo lên cho mọi người xem đở nhưng không upload file lên được mặc dù có 3 trang .:wall::wall::wall:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Nói rõ lại với các bạn: CV1100 là CV của Bộ Tài Chính gửi cho Bộ Công Thương, và trong CV mà bạn Thu gửi kèm có dự thảo CV của TCT có nội dung mà các bạn quan tâm, đó là : thuế GTGT của cước vận tải quốc tế áp dung thuế suât 0%, không phân biệt trực tiếp cũng cấp hay mua bán cước. Các bạn muốn có CV này vui lòng không post bài xin trên diễn đàn nữa, gửi mail trực tiếp cho tôi tôi sẽ gửi cho các bạn
thambui2003@yahoo.com

Các ban lưu ý, đến thời điểm hiện tại vẫn chuă có CV chính thức, mà còn là dự thảo

Nhờ Mod dọn dùm cái topic này.

H

Ho Hoai Thu

Guest
10/11/06
11
0
0
Ha noi
Các bạn tìm công văn sô 3055/BTC-TCT ngày 15/3/2010 nhé.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cảm ơn bạn Thu đã gửi CV 3055/BTC_TCT cho mình. Các bạn cần CV 3055 này gửi mail cho tôi, tôi sẽ chuyển cho các bạn. Vui lòng không post bài xin ở đây.
thambui2003@yahoo.com

D

dang ghet

Sơ cấp
20/1/10
5
0
1
Ha Noi
Nguyên văn bởi Ho Hoai Thu
GHI TỪ TỌA ĐÀM VỚI BỘ TÀI CHÍNH VỀ CV 15448:
Sau cuộc họp với bộ tài chính ngày 15/1 vừa qua.Tuần này sẽ có công văn trả lời cụ thể về việc áp dụng hay không cv 15448. Các bạn chờ nhé

Ban Hoài Thu oi, đã có công văn trả lời chính thức của Bộ tài chính về việc áp dụng hay không áp dụng chưa?
Công ty mình cũng đang vướng ở vấn đề này mà không biết xử lý thế nào?
Giúp mình với!!!
Cám ơn bạn nhiều!

D

dthungqn

Guest
22/8/08
2
0
1
41
Quảng Ninh
Xin công văn trả lời của Tổng cục thuế

Mình cũng vừa nhận được ,nhưng ko upload lên được. Nêu mọi người cần, thì đưa đc email. Mình sẽ gửi cho.

DN mình cũng đang vướng về thuế suất của vận tải quốc tế.
Bạn gửi cho mình công văn trả lời của Tổng cục thuế theo địa chỉ: dthungqn@yahoo.com

S

Swan299

Guest
30/3/11
1
0
0
Long An
Mọi người ơi cho em hỏi, như vậy nếu KH thanh toán bằng tiền mặt nhưng lại có HD vận chuyển với FWD thì FWD mình cũng sẽ ko charge họ 10% cước thanh toán đúng ko ạ? Em vẫn còn nhập nhằng cái này. Mong mọi người chỉ giúp ạ. Em cảm ơn nhiều!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Mọi người ơi cho em hỏi, như vậy nếu KH thanh toán bằng tiền mặt nhưng lại có HD vận chuyển với FWD thì FWD mình cũng sẽ ko charge họ 10% cước thanh toán đúng ko ạ? Em vẫn còn nhập nhằng cái này. Mong mọi người chỉ giúp ạ. Em cảm ơn nhiều!

10% cước thanh toán là sao? Bạn muốn nói thanh toán bằng tiền mặt thì áp dụng thuế suất TGTGT là 10% phải không?

Đọc bài vây mà không hiểu sao bạn.
Nếu thanh toán bằng chuyển khoản thì hoá đơn xuất ra là 0% thuế GTGT. Còn nếu thanh toán bằng tiền mặt thì hoá đơn xuất không thuế GTGT .

Còn nếu xuất hoá đơn 10% thì bên nhận hoá đơn cũng sẽ không được khấu trừ thuế GTGT đó đâu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA