Con gái kế toán!-Chặt chẽ ư?

• Thread starter be hay cuoi
  • Ngày gửi
M

minh91

Guest
14/4/05
135
0
0
47
Hanoi
Theo các cụ nói con gái là những nhà kế toán bẩm sinh nay họ lại đi học và hành nghề kế toán thì chết các ông chồng thôi ôi ôiiiiii !!!!!!!!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phuongvpm

Trung cấp
20/5/05
74
1
6
TPHCM
huerua80 nói:
To Va Anh Toi
Bác nói thật chí lý : Lấy vợ kế toán thì tuyệt vời qua còn gì? Chẳng mấy chốc túi tiền nhà các bác sẽ đầy ú, như vậy là giàu to rùi...
hehe, túi tiền đầy ú mà không được xài đồng nào đâu, hoặc có xài thì phải làm Đề nghị thanh toán thì chết mấy ông mất, bạn ôi!

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
To minh91, bác yên tâm, yên tâm. Các ông chồng sẽ không chết dại thế đâu. Những nhà kế tóan bẩm sinh mà lại phải bồi bổ thêm kiến thức thì em nghĩ cũng không cao thủ bằng những người hành nghề kế tóan mà không cần có tố chất bẩm sinh, hehêhhe....

To ziczac, ai bảo các bác cứ lo giằng nhau cái túi tiền đầu ú đó chi mới ra nông nỗi.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
ziczac nói:
To Huarua80: Bà nói thế nào ý, tôi và bà đã phải bỏ nhau chỉ vì cả 2 là kế toán đó thôi
ziczac sinh ra đã biết lập quĩ đen thế mà còn bị tìm ra và truy thu mất, thế lấy vợ kế toán sợ lắm th....a...y.

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
hôm nay có đứa bạn bảo em là: sinh ra con gái làm kế toán là hợp nhất vì bản tính con gái vốn....ky bo. Không hiểu nó nghĩ gì mà phát biểu một cách "hồn nhiên" như thế, em cảm thấy cay lắm nhưng chưa biết trị thế nào. Theo các bác em nên thực hiện theo "chân lý rởm" này cho nó thấu hiểu được ý nghĩa của chữ "ky bo" hay là thoáng cho nó phải ăn năn hối hận mới thôi ?

K

kitte

Guest
15/5/05
12
0
1
38
tp ho chi minh
con gái mà sinh ra làm kế toán thìo còn gì bằng,bạn yên tâm đi cái chân lý kia ko phải nói là con gái ky bo mà là bảo tụi con gái biết cách làm việc siêng năng cẩn thận chứ ko như mấy ông con trai kia thoáng quá rồi sẽ có ngày .....

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
con gai ke toan-chat che u?

ziczac nói:
To Huarua80: Bà nói thế nào ý, tôi và bà đã phải bỏ nhau chỉ vì cả 2 là kế toán đó thôi
hi hi
Truoc het xin loi ca nha vi may em hom hong mat phong tieng viet.
To zuczac:tinh hinh nay bac phai xem lai di thoi
khong hieu tai bac ki bo nen phai chia tay hay la tai cac chi ke toan nua khong biet.
to lannhu:lannhu thay y kien cua minh the nao?bac ay cu do tai chi em the chu

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
to Kitte:
rồi sẽ có ngày .....
Chán thật, cái kiểu để chấm lửng như thế này trong trường hợp khác là em có thể tha hồ liên tưởng "tứ tung" rồi đấy, nhưng lúc này lại chả có gì thú vị cả. :biggrin:

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
C
hán thật, cái kiểu để chấm lửng như thế này trong trường hợp khác là em có thể tha hồ liên tưởng "tứ tung" rồi đấy, nhưng lúc này lại chả có gì thú vị cả.
Mình nghĩ con gái vốn bản tính cẩn thận, chữ đẹp nên làm KT cũng tạm được. Nhưng suy cho cùng thì con trai làm vẫn hơn, vì mọi người hãy để ý 1 tí xem nhé. Nấu ăn nổi tiếng cũng là đàn ông mà đây là sở trường của mấy cô. Thế mới
lạ chứ lịiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :banana:

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
thế bác nghĩ con gái làm kế toán chỉ mỗi vì chữ đẹp thôi sao ? bạn có chắc hầu hết giới nữ làm kế toán đều có chữ đẹp không ? không ai nói là con trai không làm kế toán được ( bằng chứng sống là các wkter đấy) có điều bản tính con gái là chi tiết, cho nên hợp với nghề kế toán. Ở đây đâu có đề cập đến việc nam hay nữ là lợi thế hơn đâu.
Bàn vui một chút nhé, bác bảo là những người nấu ăn nổi tiếng đều là con trai. Em chưa nói đến chuyện ý kiến đó có đủ "căn cứ pháp lý" hay không mà chỉ nghĩ thế này: sở dĩ có việc như vậy vì hầu hết cánh đàn ông đều cho rằng thiên chức của phụ nữ là nội trợ,chăm lo gia đình, nên việc phát huy khả năng, năng lực của họ sẽ bị giới hạn về thời gian, sức lực, do đó không thể thi thố trổ tài cho thiên hạ biết được. Nhưng chắc chắn việc hoàn thành công việc đến đâu, xuất sắc hay không thì không phụ thuộc vào giới tính mà phụ thuộc vào năng lực của người đó, ví dụ như làm kế toán... Túm lại, em xin giơ tay phản đối ý kiến của bác đưa ra.
Em ngứa mồm ngứa miệng nói vui với bác một tý, chúc bác vui vẻ !

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Chủ để này có lẽ sẽ phải thay đổi là: lấy chồng kế toán-sướng hay khổ?????
To underwear:
T1: có câu ở dưới rất hay, thế là em biết ý kiến của bác là không nên lấy chồng kế toán đúng không???
T2:em công nhận với bác con trai đã không làm thì thôi chứ làm thì giỏi.Vì vậy khi con trai đã làm kế toán thì còn "ki bo" hơn con gái í.(hihihi)
Bác chắc cũng thế nhỉ???

I

Ira

Guest
Chết anh chưa, anh ấn đớ què? Bị em bé hay cưỡi và chị Sư ông đè em xúm vào ăn hiếp (vừa ăn vừa...), đáng đời!

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
huhu...kiểu này thì ai bắt nạt ai đây, cái nick đẹp đẽ của em bác đọc như vậy thử hỏi...có chết không cơ chứ.

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
suongdemtv nói:
huhu...kiểu này thì ai bắt nạt ai đây, cái nick đẹp đẽ của em bác đọc như vậy thử hỏi...có chết không cơ chứ.
Sướng đêm, em đừng lo, cậu Irắc đó mới bị đánh te tua mà chưa sợ sao em - Irắc. kakakakakka

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
be hay cuoi nói:
T2:em công nhận với bác con trai đã không làm thì thôi chứ làm thì giỏi.Vì vậy khi con trai đã làm kế toán thì còn "ki bo" hơn con gái í.(hihihi)
Bác chắc cũng thế nhỉ???
Nhầm rồi, nhầm lớn rồi em, anh không hề ki bo đâu, mà còn rộng rãi nữa đó. Hôm nào rảnh, anh mời em vô sg ăn kem Bạch Đằng đó, thích không?? :cheesebur

B

bienxanh0455

Guest
Lấy vợ làm kế toán sau này là tốt hay xấu????????????????[/QUOTE]

Đương nhiên lấy vợ kế toán tốt hơn là lấy chồng kế toán rùi.
Điều này thì khỏi phải bàn cãi vì con gái chi li, ki bo còn đỡ chứ con trai mà như thế thì eo ôi...

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
to bác wue: ( Mạn phép gọi bác ngắn gọn thế thối nhá ): Không biết bác định "xoa" hay là định "đấm" em đây chứ, nhưng dù sao thì cũng còn dễ nghe hơn cái nick kia (vì cũng..nghe rồi ).
Chúc cac bac vui vẻ !

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Tại sao người ta cứ nghĩ có vợ là KT thì có chỗ giữ tiền nhỉ? Trong thực tế, có bà vợ dù không học qua lớp KT nào vẫn biết giữ tiền như không, có bà dù là KT vẫn tiêu hoang như thường ===> quan niệm của các bác sai lầm quá!
Các bác cứ gào to kêu ế, nhưng mà ...sẽ không có ai như thế đâu mà (trừ khi các bác muốn thế). Nói nhỏ: em phán như ....PHL phán, không sai được đâu mà, không tin hả, chờ xem.
Em bộc lộ quan điểm cá nhân một chút thôi nhé!

I

Ira

Guest
To chị Sư ông đè em (hay chị Sướng đêm):
Cả 2 cái nick đó đều do em đặt cho chị đấy. Sướng đêm là cái nick em đặt cho chị hồi xửa hồi xưa (có cái bà bán dưa,...). Lúc đó em còn lấy tên Gergely. Bây giờ em phải trả tên đó cho khổ chủ rồi. Nhưng Sư ông đè em nghe hay hơn chứ bộ!

S

suongdemtv

Trung cấp
15/4/04
120
0
0
Truy cập trang
thiên địa quỷ thần ơi, quay ra rồi lại quay vào, đụng trúng chú em này. Mà hình như hồi xửa hồi xưa ( có một ông vua đi bán cà chua...) chị em mình đã nhận làm..chị em phải không nhỉ ? không biết có đúng không nữa.
Mà cái chú này, "sư ông đè em" thì có gì hay ho mà gán ghép cho chị thế, nghe thật...không trong sáng một tý tẹo nào, thiên hạ nghe thấy lại bảo " cái cô này trông hiền lành mà chả ra sao hết cả". Vậy có phải là tiếng oan cho bà chị muôn lần không? hic...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA