Con gái kế toán!-Chặt chẽ ư?

• Thread starter be hay cuoi
  • Ngày gửi
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Ira nói:
Chết anh chưa, anh ấn đớ què? Bị em bé hay cưỡi và chị Sư ông đè em xúm vào ăn hiếp (vừa ăn vừa...), đáng đời!
To bác Ái Già (Ira):bác đặt cho em tên hay ghê...(híc híc)

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
underware nói:
Nhầm rồi, nhầm lớn rồi em, anh không hề ki bo đâu, mà còn rộng rãi nữa đó. Hôm nào rảnh, anh mời em vô sg ăn kem Bạch Đằng đó, thích không?? :cheesebur
to bác underware: bác phải nói là tính bác rộng rãi chứ.Bác nói thế ai biết bác "rộng rãi cái gi"
Bác chơi khó em ah!em đang ở Hn nhé.mà bác rộng rãi thì phải mời tất cả chị em chứ.BÁc không thấy bác Irac đặt cho em tên như thế nào ah?hihi

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Tính pót bài mà buồn ngủ quá cơ, thôi để sáng ra rồi viết muộn quá rồi, lại nghĩ về cái chủ đề của topic nay mà đau đớn lòng.

I

Ira

Guest
be hay cuoi nói:
to bác underware: bác phải nói là tính bác rộng rãi chứ.Bác nói thế ai biết bác "rộng rãi cái gi"
Bác chơi khó em ah!em đang ở Hn nhé.mà bác rộng rãi thì phải mời tất cả chị em chứ.BÁc không thấy bác Irac đặt cho em tên như thế nào ah?hihi
Hi vọng là con gái kết oán không phải ai cũng hay đòi hỏi như bé hay cưỡi này. Nếu không thì em chẳng dám đi cua mấy em kết oán nữa.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Cái thời điểm mà E còn đi học thì ở trường người ta mới nói rằng: Trên đời có 3 loại người, con trai, con gái, và con trai làm kế toán. Ơ hay, buồn cười nhỉ sao con trai làm kế toán lại được xếp kỳ cục dzậy? cho đến khi học hết ĐH thì câu hỏi đó vẫn chưa trả lời được cho tới khi có kinh nghiệm 1 năm thấy ừ hình như là đúng, làm sao mà suốt ngày tôi đi đòi hỏi ở những người khác là anh phải có giấy này, phải có chữ ký kia, phải có...mới hợp lý hợp lệ và thanh toán được, hỡi ôi mất hết đi vể kiêu hãnh phong độ khi cứ phải đi lèo nhèo mấy cái lặt vặt ấy mà ko có thì không có được, đến khi đọc được câu thơ hình như của bác camto:
"Em chẳng lấy chồng kế toán đâu
Nợ có thu chi nhức cả đầu
Nửa đêm hai đứa ôm nhau ngủ
Giật mình Anh hỏi chứng từ đâu"

Thú thật là Em hơi bị nhột, thôi thì "sinh nghề tử nghiệp" dẫu có sao thì mình cũng sẽ sống chiến đấu đến hơi thở gần cuối (vì hơi thở cuối để dành trăng trối với vợ con) và vì vậy E tự tạo cho mình một ISO nho nhỏ dán trước bàn làm việc chẳng phải lèo nhèo ai cái gì nữa, ai không làm theo đúng cái ISO đó thì cứ cầm lấy chứng từ mà về ngâm cứu chưa đủ thủ tục chưa cho đi, kể ra bậy giờ cũng đỡ khối rồi đấy, đâu có phải con trai hay con gái làm kế toán thì thế này thế kia đâu nhỉ, bây giờ thì không có cái vụ nửa đêm giật mình nữa rồi hê hê. Đó là trong làm việc, còn cuộc sống thì cho đến bây giờ sau 3 năm làm cán bộ nhà nước, cuối tháng nào cũng thiếu tiền cũng vay thủ quỹ,(vụ này nói nhỏ thôi nha) thế nhưng vẫn chinh chiến vẫn offline như ai cafe như ai thậm chí gia nhập nhóm tuý tiên cùng các WKTer phía nam trong chuyến offline lần V như ai, ha ha cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yếu vẫn đẹp sao...

Sửa lần cuối:
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Bác ziczac nói hay quá cơ!quả là một kinh nghiệm để đời đấy.Em tính thế này nhé:
Bác Ỉan và bác Under...học hỏi kinh nghiệm của bác ziczac đi không thì ế mất.
Nửa đêm mà hỏi chứng từ vợ lại cứ tưởng gọi tên cô nào thì...

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Ira nói:
Hi vọng là con gái kết oán không phải ai cũng hay đòi hỏi như bé hay cưỡi này. Nếu không thì em chẳng dám đi cua mấy em kết oán nữa.
Hi bác nói nhầm rồi đó.Chỉ có con gái kế toán mới hiểu con trai kế toán(hihi).Vì vậy bác mà không cua mấy em kế toán là bác ế đó nghe(em xin lỗi nhưng em không có ý định trù úm bác đâu nhé) : :lol:

U

underware

Trung cấp
13/5/05
128
1
16
Hochiminh City
Bác Under...học hỏi kinh nghiệm của bác ziczac đi không thì ế mất.
To be hay cuoi!
anh không sợ ế đâu, vì dù sao cũng có cô bé hay cuoi để hốt hụi chót rồi. Cứ yên tâm mà làm kế toán nha cưng!!!! :wall:

Sửa lần cuối:
P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
ziczac nói:
"Em chẳng lấy chồng kế toán đâu
Nợ có thu chi nhức cả đầu
Nửa đêm hai đứa ôm nhau ngủ
Giật mình Anh hỏi chứng từ đâu"

..

Chả riêng gì kế toán, ngành điện hồi trước của mình cũng cám cảnh tương tự đấy, post lên để zichzac bớt cô đơn

"Em chẳng lấy chồng khoa điện đâu
Lấy chồng khoa điện chẳng thọ lâu
Lỡ tay chập mạch, đời đi dứt
Để lại cho em một nỗi sầu"

Bị hỏi chứng từ dù sao cũng hạnh phúc hơn là đi đứt phải không zichzac

PAT

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
phianhtuan nói:
Chả riêng gì kế toán, ngành điện hồi trước của mình cũng cám cảnh tương tự đấy, post lên để zichzac bớt cô đơn

"Em chẳng lấy chồng khoa điện đâu
Lấy chồng khoa điện chẳng thọ lâu
Lỡ tay chập mạch, đời đi dứt
Để lại cho em một nỗi sầu"

Bị hỏi chứng từ dù sao cũng hạnh phúc hơn là đi đứt phải không zichzac

PAT
bác ziczac va các bác kế toán "man" sướng nhé.còn hơn cả nghành điện nữa.
thế thì các bác phải :dzo:

T

thaisonco

Guest
21/6/05
0
0
0
41
Ha Noi
Sao mình máu quen mấy cô làm nghề kế toán thế không biêt nữa!...Chẳng hiểu ra làm sao từ ngày cha mẹ sinh ra mình đã tít các cô í....
Nhưng mà cũng phải công nhận, lấy vợ kế toán là wá lãi (hơi xa một chút)...
Cũng phải công nhận, chơi với mấy bạn kế toán cũng khá là thú vị....
Công nhận, mấy bà, mấy cô kế toán cũng hơi bị.....dễ "xương"....
......
......
Cho mình làm wen nhé: behaycuoi

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Chủ đề này đã được khép lại và chuyển sang cho các bác nghành điện nhé!
Note:em không sợ ế và các bác cũng không sợ ế. Các bác nam hay nữ kế toán cứ yên tâm làm việc tốt nhé, trong công việc thì chặt chẽ, trong tình bạn thì nhiệt tình.
Các bác nữ kế toán ơi: Trong cuộc sống gia đình thì đương nhiên phải chặt chẽ rồi không thì các ông xã tha hồ rút lõi, Các bác nhỉ????

Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Chào be hay cuoi và mọi người:Vậy là chủ đề này đã được khép lại và cho VAT chốt lại một câu.
"Nơi nào nguy hiểm nhất là nơi an toàn nhất" :banana:

H

hungxdvn

Guest
8/5/05
9
0
0
44
hanoi
Xin tặng các bạn mê bài hát tiếng Anh một trang web hay đó là absolutelyrics.com rất nhiêu bài hát hay mới lại search rất dễ.
________________________________________-

Thương mến hỡi xin chìm vào trong đất
Để muôn đời ta mãi dửng dưng

S

sky-blue

Guest
Tui đồng ý với bác Phú ông Hoàng Lừa đấy, các bác bảo không thích con trai kế toán thì không lẽ 3/4 thành viên của WKT toi à. Ra đường cứ nổ là Giám Đốc tài Chính....tương lai đi, các em mê tít thò lò.

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Cái bác Sờ cái b...lu này, chủ để đã được khép lại từ lâu, tự dưng bác lật lại làm gì. thì bác cứ nói khoác đi, các cô theo rồi lại bỏ thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA