Lỗi trùng chứng minh thư khi đăng ký MSTCN

• Thread starter DatThanhSonCo
  • Ngày gửi
D

DatThanhSonCo

Trung cấp
16/10/08
99
1
0
Nghe An
Mình đăng ký MST CN cho anh em trong cty nhưng gặp rắc rối khi file MST mà Cục thuế gửi về báo một số người bị trùng CMTND. tuy nhiên mình đã đối chiếu, kiểm tra lại thì ko có vấn đề j. Anh chị em nào biết thì chỉ giúp với nhé. Mình sợ không kịp mất. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
Mình đăng ký MST CN cho anh em trong cty nhưng gặp rắc rối khi file MST mà Cục thuế gửi về báo một số người bị trùng CMTND. tuy nhiên mình đã đối chiếu, kiểm tra lại thì ko có vấn đề j. Anh chị em nào biết thì chỉ giúp với nhé. Mình sợ không kịp mất. Thanks!

Trường hợp của bạn gặp là do người đó đã có MST cá nhân rồi.bạn hỏi lại nhưng người bị trùng lấy mst cũ của họ nhập vài tẹp khác mst cũ gõ vào cột mã số thuế và đánh lại số tẹp.sau đó nộp lại cho cơ quan thuế là được.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Trường hợp của bạn gặp là do người đó đã có MST cá nhân rồi.bạn hỏi lại nhưng người bị trùng lấy mst cũ của họ nhập vài tẹp khác mst cũ gõ vào cột mã số thuế và đánh lại số tẹp.sau đó nộp lại cho cơ quan thuế là được.
đã có mstcn rồii thì lấy sdụng luôn chứ "gõ" gì nưa hả em?
Có thể trường hợp này là 50 số CMND của seri 50 người trùng nhau ở Vũng Tàu và Đồng Nai.

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...
đã có mstcn rồii thì lấy sdụng luôn chứ "gõ" gì nưa hả em?
Có thể trường hợp này là 50 số CMND của seri 50 người trùng nhau ở Vũng Tàu và Đồng Nai.

bên em làm cũng bị trùng 2 người do là họ đã có MST nhưng ko báo cho mình vậy là đăng ký lại đến khi CQT trả kết quả trùng với ai thì mới vỡ lẽ.CQT yêu cầu về làm lại tẹp khác và nộp lại để sang năm được cấp thẻ MST mà.

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
- CQT hướng dẫn xử lý trung CMT (CV 4313 )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA