thủ tục mua hoá đơn khi chuyển từ cty tnhh lên cổ phần

• Thread starter phuongotdalat
  • Ngày gửi
P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
chào cả nhà!!!!!cty mình vừa chuyển từ cty TNHH lên Cty cổ phần, thủ tục để trả những hoá đơn còn lại của cty tnhh và thủ tục để mua hoá đơn mới cho cty cổ phần là gì ah?mong cả nhà giúp mình với, cám ơn cả nhà nhiều....

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngango822008

Sơ cấp
8/8/08
27
0
0
hai phong
bạn cần đăng ký dấu MST mới rồi mang những giấy tờ cần thiết đến cơ quan chức năng như: giấy giới thiệu, CMND, giấy phép đăng ký kinh doanh mới, bảng kê báo cáo tình hình sử dựng hoá đơn gần nhất, quyển hoá đơn cũ để họ kiểm tra vậy là ok rồi ( nhớ mang theo tiền nữa nhé )

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
chào cả nhà!!!!!cty mình vừa chuyển từ cty TNHH lên Cty cổ phần, thủ tục để trả những hoá đơn còn lại của cty tnhh và thủ tục để mua hoá đơn mới cho cty cổ phần là gì ah?mong cả nhà giúp mình với, cám ơn cả nhà nhiều....

Bạn phải làm tờ BC tình hình sử dụng HĐ trong đó gi lại số tờ trả lại cho phòng ấn chỉ kèm theo số hđ trả lại, sau đó là thu tục mua hoá đơn như thu tục mua hd lân đầu đơn mua kèm đăng ký kinh doanh ma số thuế mới

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
- lập bcáo thanh quyết toán tình hình sdụng hđơn.
- mang hđơn chưa sdụng hết lên cquan thuế cắt góc để hủy. cquan thuế sẽ ra 1 biên bản v/v này.
- mua hđơn cho cty CP: sổ mua hđơn (ko thay đổi) + Biên bản hđơn cắt góc + Giấy g/thiệu.

Xong.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
em đã đọc phần viết của bác táo xanh rồi, nhưng cty em đơn giản hơn, chỉ thay đổi tên cty từ tnhh lên cổ phần, còn mã số thuế thì vẫn giữ nguyên, địa chỉ vẫn giữ nguyên, như thế thủ tục có đơn giản hơn kho bác, em giảm tải được những phần nào khi làm việc với cơ quan thuế ah?

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
em đã đọc phần viết của bác táo xanh rồi, nhưng cty em đơn giản hơn, chỉ thay đổi tên cty từ tnhh lên cổ phần, còn mã số thuế thì vẫn giữ nguyên, địa chỉ vẫn giữ nguyên, như thế thủ tục có đơn giản hơn kho bác, em giảm tải được những phần nào khi làm việc với cơ quan thuế ah?
Cách đây 6 tháng mình đã thực tế chuyện này.
Cứ tham khảo bài #4.

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
huuu, các bác ơi, cấp cứu gấp, em làm mẫu 08 gửi lên chi cục thuế rồi, nhưng vẫn thiếu. cty em chuyển đổi hình thức kinh doanh từ tnhh lên cp, nhưgn đồng thời cũng tăng vốn điều lệ, thêm 1 số ngành nghê kinh doanh. vậy em phải làm mẫu 08 gồm những khoản nào ah. các bác chỉ giúp em với, sáng nay em phải lên cơ quan thuế rồi.

P

phuongotdalat

Sơ cấp
31/7/09
44
0
0
Hà Nội
Mình đã làm xong các thủ tục, cám ơn các bác nhiều. Thực ra trường hợp của cty mình rất đơn giản, mình chỉ làm việc 1 buổi sáng là xong, hii, hay là do số mình may mắn kho biết.
trước tiên minìh làm mẫu 08 gửi lên cơ quan thuế.
sau đó vào phòng ấn chỉ nộp bảng kê ấn chỉ còn lại và đơn xin mua hoá đơn, giấy giới thiệu trả hoá đon và mua hoá đơn, sổ mua hoá đơn.
bộ phận ấn chỉ sẽ xuất cho bạn 1 biên bản nộp lại hoá đơn.
xuống kho ấn chỉ, nộp trả lại quyển hoá đơn còn thừa lại.
sau đó lại lên làm thủ tục mua hoá đơn.
hiii, không phải làm báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA