Sổ quỹ có theo dõi tiền tạm ứng?

• Thread starter danhthaipro
  • Ngày gửi
D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
Công ty em toàn đề nghị tạm ứng trước. Như vây khi có Giấy đề nghị tạm ứng thì em ghi vào sổ theo dõi tạm ứng hay là Sổ quỹ tiền mặt và em có phải viết phiếu chi không. Mong anh chi giúp đỡ em

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Công ty em toàn đề nghị tạm ứng trước. Như vây khi có Giấy đề nghị tạm ứng thì em ghi vào sổ theo dõi tạm ứng hay là Sổ quỹ tiền mặt và em có phải viết phiếu chi không. Mong anh chi giúp đỡ em

Nên viết phiếu chi và ghi nhận sổ Q.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Nghiệp vụ tạm ứng từ quỹ tiền mặt của bạn, cần phải có :
1.- Giấy đề nghị tạm ứng ---> Trên cơ sở đã được duyệt chứng từ này, bạn lập phiếu chi.

2.- Các sổ sách liên quan. Bạn xem thêm bài này Danh mục sổ sách kế toán

+ Sổ quỹ tiền mặt
+ Sổ theo dõi tạm ứng
+ Sổ chi tiết tài khoản - Sổ cái

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM

Nếu CTy bạn áp dụng chế độ kế tóan doanh nghiệp theo QĐ 15/2006/QĐ-BTC, thì kế tóan cần viết phiếu chi tạm ứng, vào sổ theo dõi tạm ứng TK 141 (Mẫu số S38-DN) và sổ chi tiết quỹ tiền mặt (Mẫu số S 07 a-DN). Còn sổ quỹ tiền mặt (Mẫu số S 07-DN) là dùng cho thủ quỹ.

D

danhthaipro

Sơ cấp
21/8/08
35
3
0
Hà Nam
Em là thủ quỹ mà anh

Nếu CTy bạn áp dụng chế độ kế tóan doanh nghiệp theo QĐ 15/2006/QĐ-BTC, thì kế tóan cần viết phiếu chi tạm ứng, vào sổ theo dõi tạm ứng TK 141 (Mẫu số S38-DN) và sổ chi tiết quỹ tiền mặt (Mẫu số S 07 a-DN). Còn sổ quỹ tiền mặt (Mẫu số S 07-DN) là dùng cho thủ quỹ.

Hiện tại công ty em phải làm kiêm nhiệm mà

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
... Như vây khi có Giấy đề nghị tạm ứng thì em ghi vào sổ theo dõi tạm ứng hay là Sổ quỹ tiền mặt và em có phải viết phiếu chi không. ..
- Ghi cả 2 sổ: 1 sổ l/quan đến quản lý và theo dõi Quỹ TM, sổ kia theo dõi tình hình Công nợ với CNV.
- Phải viết Phiếu chi để NV ký nhận tiền ứng, kèm Giấy đề nghị tạm ứng đã đc duyệt.

thân,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA