Nộp TM vào tài khoản tiền gửi của cty

• Thread starter phuong trang
  • Ngày gửi
P

phuong trang

Guest
Xin chào cả nhà.

Cty mình hay nộp TM vào ngân hàng TK của cty, số TM này có từ những khoản...**???..., nhưng vì muốn quản lý chung , nên sếp cứ hay nộp vào.Như vậy sau này thuế có thắc mắc gì không và mình phải giải thích thế nào cho hợp lý? Có anh/chị nào trải qua trường hợp này mách giùm mình với.
Cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ocean 13

Ocean 13

Đại dương bao la ...
21/8/06
1,154
5
38
Đại Dương
Xin chào cả nhà.

Cty mình hay nộp TM vào ngân hàng TK của cty, số TM này có từ những khoản...**???..., nhưng vì muốn quản lý chung , nên sếp cứ hay nộp vào.Như vậy sau này thuế có thắc mắc gì không và mình phải giải thích thế nào cho hợp lý? Có anh/chị nào trải qua trường hợp này mách giùm mình với.
Cám ơn
Thuế ko thắc mắc j về tiền mặt của cty đem nộp vào TK của Cty tại NH vì đó là điều đương nhiên, nhưng thuế sẽ thắc mắc về nguồn TM tại Cty, nếu TM thu chi có chứng từ hợp lý hợp lệ thì thuế cũng ko thắc mắc j. :004:

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Thuế ko thắc mắc j về tiền mặt của cty đem nộp vào TK của Cty tại NH vì đó là điều đương nhiên, nhưng thuế sẽ thắc mắc về nguồn TM tại Cty, nếu TM thu chi có chứng từ hợp lý hợp lệ thì thuế cũng ko thắc mắc j. :004:

Ocean 13 nói đúng đó, các nguồn tiền nộp vào TK ngân hàng của cty phải có chứng từ chứng minh nguồn gốc xuất xứ.
ví dụ như 1 cá nhân là khách hàng chuyển tiền vào, mà khi kiểm tra không thấy xuất hóa đơn cho phần này---> thuế sẽ hỏi liền
thân :015:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
...
Cám ơn
- thuế không soi việc TM chuyển vào TGNH (vì chuyện này quá bthường).
- thuế chỉ soi nguồn TM có từ đâu, có đầy đủ hđơn chứng liên quan hay không? đã thực hiện các nghĩa vụ thuế hay chưa?

L

lehuuvuong

Sơ cấp
17/3/09
48
0
0
Tây Tạng
thế củng mệt nhỉ. Cty mình củng có nộp tiền cá nhân vào TK Cty (thay vì xếp đi bổ sung vốn đằng này xếp đem tiền cho nhân viên ra NH nộp tiền vào Tk) Liệu như vậy có ổn không các bác

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA