Ngày lập và ngày ký trên phiếu thu, chi, nhập, xuất đều in có được không?

• Thread starter Rungvietbac
  • Ngày gửi
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Mọi người cho mình xin ít kinh nghiệm với: Công ty tư nhân, quy mô nhỏ nên phiếu thu, chi, nhập, xuất in ra là sếp ký liền. Như vậy thì mình có thể in luôn cả ngày tháng ở phần sếp ký được không? Và ngày đó cũng là ngày lập phiếu luôn.
Nhờ mọi người góp ý giúp.
Cám ơn rất nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Mọi người cho mình xin ít kinh nghiệm với: Công ty tư nhân, quy mô nhỏ nên phiếu thu, chi, nhập, xuất in ra là sếp ký liền. Như vậy thì mình có thể in luôn cả ngày tháng ở phần sếp ký được không? Và ngày đó cũng là ngày lập phiếu luôn.
Nhờ mọi người góp ý giúp.
Cám ơn rất nhiều!
Sếp ký liền như thế tốt quá cho kế toán còn gì càng tốt chứ sao. Như thế mới đúng bản chất, phản ánh kịp thời. Mà nếu như sếp không ký ngay thì ngày phát sinh = ngày ký duyệt.

Sửa lần cuối:
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Cảm ơn bạn! Vấn đề mình muốn hỏi là, mình in luôn cả ngày ký = ngày lập chứng từ thì có được không? Hay là ngày ký duyệt thì cứ phải để sếp điền bằng tay?
Mọi người góp ý nhé.
Cám ơn nhiều!

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Cảm ơn bạn! Vấn đề mình muốn hỏi là, mình in luôn cả ngày ký = ngày lập chứng từ thì có được không? Hay là ngày ký duyệt thì cứ phải để sếp điền bằng tay?
Mọi người góp ý nhé.
Cám ơn nhiều!
Bạn in từ máy hay điền bằng tay thì có ai ý kiến gì đâu. Trên chứng từ thu - chi - nhập - xuất,... những phần để trống cho người nhận tiền, nộp tiền,... tự ghi là số tiền bằng chữ và chữ ký ghi rõ họ tên. Thực ra cái này thì không ai bắt nhưng để nhận dạng nét chữ của người ký nhận mà thôi lỡ sau này họ bảo tui không ký nhận khoản tiền đó thì còn xác minh được nét chữ.
Nếu như là tớ ký duyệt chứng từ mà ngày chi không trùng ngày phát hành thì bên cạnh chữ ký tớ cũng ghi ngày tháng hẳn hoi à. Khi đó kế toán nhập liệu phần mềm căn cứ vào ngày duyệt chi để mà hạch toán.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
tốt nhất cứ tách biệt 2 ngày (ngày lập chứng từ và ngày thực hiện giao dịch).
Có thể in chứng từ pchi ngày 1 nhưng đến ngày 3 mới gặp sếp để duyệt, rồi sau đó tới ngày 5 bên bán hàng mới thu tiền và ký nhận...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA