Hoá đơn đỏ không có dấu tròn ?

• Thread starter meyeuconnhatday
  • Ngày gửi
M

meyeuconnhatday

Trung cấp
17/4/09
146
3
18
Hoà An, Cao Bằng
Một cơ sở sản xuất xuất hoá đơn hàng uỷ thác cho mình (nhờ mình xuất khẩu uỷ thác cho nước ngoài), hoá đơn của cơ sở SX này chỉ cộp dấu vuông thôi, ko có dấu tròn, xin hỏi cả nhà hoá đơn này có hợp lệ không, và có qui định liên quan ở thông tư, văn bản hướng dẫn nào, mong cả nhà chỉ giúp ạ. Cảm ơn cả nhà.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hienTMC

hienTMC

Trung cấp
13/11/08
105
0
16
Ha Noi
có dấu treo ko bạn?
Nếu không có chữ ký và dấu của thủ trưởng đơn vị thì hóa đơn có dấu treo cũng được coi là hợp lệ

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Một cơ sở sản xuất xuất hoá đơn hàng uỷ thác cho mình (nhờ mình xuất khẩu uỷ thác cho nước ngoài), hoá đơn của cơ sở SX này chỉ cộp dấu vuông thôi, ko có dấu tròn, xin hỏi cả nhà hoá đơn này có hợp lệ không, và có qui định liên quan ở thông tư, văn bản hướng dẫn nào, mong cả nhà chỉ giúp ạ. Cảm ơn cả nhà.

Nếu là cơ sở SX thì hoá đơn đó hoàn toàn hợp lệ.
Họ làm gì có dấu tròn hả bạn.

T

thuhien105

Sơ cấp
20/11/09
33
0
0
Nơi ấy bình yên

cơ sở sãn xuát thì họ chỉ có dấu vuông thui chứ họ k có dấu tròn
vì thế hóa đơn mà bạn nhận được là hóa đơn hợp lệ

M

meyeuconnhatday

Trung cấp
17/4/09
146
3
18
Hoà An, Cao Bằng
Ui, cảm ơn các bạn nhiều, đúng là ko đâu học hỏi được nhiều, nhanh kiến thức và kinh nghiệm như ở Webketoan, chỉ tiếc cty vẫn chưa có mạng để được online thường xuyên, mong được các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn nhiều. Ah mà quên điều này qui định ở văn bản nào nhỉ, vì sếp mới nên cũng cẩn thận lắm sẽ hỏi mình được qui định ở văn bản nào ngay cho mà xem.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ui, cảm ơn các bạn nhiều, đúng là ko đâu học hỏi được nhiều, nhanh kiến thức và kinh nghiệm như ở Webketoan, chỉ tiếc cty vẫn chưa có mạng để được online thường xuyên, mong được các bạn giúp đỡ, cảm ơn các bạn nhiều. Ah mà quên điều này qui định ở văn bản nào nhỉ, vì sếp mới nên cũng cẩn thận lắm sẽ hỏi mình được qui định ở văn bản nào ngay cho mà xem.

Xem Luật doanh nghiệp 2005.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
[SIZE=+2]Tóm lại: Cơ sở sx thì không có dấu tròn, hđơn đóng dấu vuông là đúng và đủ. [/SIZE]

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA